Thảo Luận Chung Chọn vỏ xe nào?

Hạng C
7/11/06
617
38
28
Tp. HCM
Love Car nói:
Nhưng em thấy Yokohama cũng ổn mà không có ồn lắm,nhưng không hiểu nó mỏng quá hay sao mà em đi nó rất hay bị ăn đinh làm em phải đi vá hoài.Và khi bị đá chém là giống muốn nứt!
Chắc vợ 2 bác chân dài, chứ vợ 2 em chân ngắn, nên nó ồn lắm ạ :(

Hạng D
24/8/10
1.040
533
143
TP. Hồ Chí Minh
Thế này bác ạ, bên em có chiếc GX 470 dùng vỏ Michellin, nhưng chạy không êm bằng chiếc Prado dùng vỏ Dunlop, không biết có phải do xe không...nhưng em nghĩ Lexus hệ thống treo cũng không thua Prado nhỉ, chính tỏ Michellin cũng chưa hẳn là êm!

Hạng D
Em không có ý kiến về các hãng lốp, nhưng mỗi bác có 1 kinh nghiệm. Theo ngu ý em chắc dùng đúng lốp mà khi xe xuất xưởng đã dùng.
Em thấy Ford Everest thì dùng BS chẳng hạn. Hãng đã có sự chọn lựa rồi chăng?

Hạng D
24/8/10
1.040
533
143
TP. Hồ Chí Minh
lamdat nói:
Em không có ý kiến về các hãng lốp, nhưng mỗi bác có 1 kinh nghiệm. Theo ngu ý em chắc dùng đúng lốp mà khi xe xuất xưởng đã dùng.
Em thấy Ford Everest thì dùng BS chẳng hạn. Hãng đã có sự chọn lựa rồi chăng?

Có lý lắm, hơn nữa, loại nào cũng sẽ có ưu và khuyết của nó!

Hạng D
9/5/09
3.408
16.394
113
Nghe em đi. Em đi Gala giống bác nè. Michelin premacy chạy em thấy ổn. Lúc trước chạy laser xài Brigdestone ồn chịu không nổi luôn. Cái yokohama theo xe cũng vậy, khá ồn với cái lỗ tai trâu của em

Chi Hội Phó OSFI
10/11/06
1.046
3
0
BS cứng và chạy khá ồn trên đường rải đá nhưng bù lại em chạy gần 35.000 km rồi mới dính đinh 2 lần, chẳng hiểu số em nó hên hay nó tốt.

Hạng C
7/11/06
617
38
28
Tp. HCM
Richievn nói:
Nghe em đi. Em đi Gala giống bác nè. Michelin premacy chạy em thấy ổn. Lúc trước chạy laser xài Brigdestone ồn chịu không nổi luôn. Cái yokohama theo xe cũng vậy, khá ồn với cái lỗ tai trâu của em
Vâng, em cũng chỉ lăn tăn giữa Michellin và Bridgestone thôi. Yokohama thì theo xe nhưng e ko thích lắm.

Hạng C
12/1/11
652
0
0
44
Babolat Tennis nói:
Continental là hãng vỏ xe của Đức, lớn thứ 4 trên TG, sau Goodyear, Brid, Michenlin. Bác để ý các xe nk từ Đức: Merc, Bim, Audi, Volswagen đều dùng vỏ Continental hết nhé. Các hãng trên đã chọn thì bác cứ yên tâm mà dùng.