Tập Lái
12/10/11
2
0
0
Các bác giúp em với. Chồng em sinh năm 1979 (Mệnh Hỏa), em sinh năm 1981 (Mệnh Mộc), nên chọn xe màu gì cho hợp, không khắc với cả vợ và chồng?
Em cám ơn nhiều!

Tập Lái
20/9/10
22
0
0
54
Ngũ hành tương sinh:
Mộc>Hỏa>Thổ>Kim>Thủy>Mộc
Ngũ hành tương khắc:
Mộc#Thổ#Thủy#Hỏa#Kim#Mộc
--> Bạn nên chọn màu Xanh lá (Mộc) là tốt nhất

Hạng B2
13/7/11
280
183
28
39
Ai đứng tên xe và lái chính thì màu phải hợp người đó,người còn lại chỉ là phụ ,nhưng không nên khắc với màu cuả người phụ
Trong trường hợp này
Nếu chủ xe là nữ ,thì chọn xe màu đen ,là màu sinh vượng khí cho chủ xe ,rất tốt
Nếu chủ xe là Nam ,thì chọn xe màu hồng phấn như Camry 2004 là đẹp nhất ( nam mạng hoả kị màu đen )
Nói chung khó có thể hợp màu cuả cả 2 người ,ai lái chính thì phải theo màu người đó thôi

Hạng C
19/6/08
873
86
28
45
Cặp này giống vợ chồng em ( em 78 Hỏa - vợ 81 Mộc), mua màu xanh lá hay xanh ngọc trai đi bạn.

Hạng B2
13/7/11
280
183
28
39
Xanh lá là màu cuả Mộc nhưng không tạo vượng khí cho Mộc bằng màu đen ,đó là lí do tại sao ít ai mạng Mộc lại đi xe xanh lá,đa phần toàn màu đen thôi

Tập Lái
20/10/11
9
0
0
chao bac ,bac noi vay thi bac gan bang thay boi roi , vay bac dau can hoi lam gi nua , neu that su bac muon biet chinh xach thi bac fai hoi thay boi ,neu bac mua xe cu thi bac ko co quyen lua chon mau , dau fai ai cung cung mau giong nhu phong thuy bac muon , chu khi bac mua xe moi . chuc bac som co mua xe nhu y ,:p

Tập Lái
20/9/11
31
0
0
anbinhann nói:
thông thường xe màu bạc thì kg có kỵ.bác nên tìm chiếc màu bạc mà dùng dễ bán lại lúc cần $
e đồng ý với bác này.trong phong thủy kh có màu bạc,nên kg kiêng kỵ.đó là về
phần phong thủy.
Hiện nay màu bạc vẫn là sự lựa chọn hàng đầu cho khách hàng dễ mua và dễ bán