Hạng F
30/3/09
6.132
20.148
113
Bảo hãng xe sơn nửa bên tài màu đỏ, nữa bên phụ màu đen --> hợp phong thủy cho cả 2 vợ chồng
Lưu ý: nếu vợ chuyên lái xe thì sơn phiá ngược lại như trên

Hạng D
16/10/12
3.069
6.354
113
tuanhfam nói:
Chồng Hỏa (Lửa), Vợ Mộc (Củi). Củi lửa như dzầy chắc phải lấy xe màu đỏ thôi (xe cứu hỏa) :D:D:D
Chết cười với bác.

Hạng B2
27/10/12
129
0
18
Nếu bác muốn chọn màu xe theo cung mạng ngũ hành, bác phải lấy ngày tháng năm giờ sinh hai vợ chồng kiếm ông thầy chấm tử vi xem, mình thiếu gì và hợp gì, Em mạng mộc khắc kim, nhưng đi chấm tử vi thì em thiếu kim (phụ thuộc ngày giờ sinh nữa). Chúc bác chủ chọn màu xe ưng ý...

Hạng D
16/12/12
2.042
2.182
113
39
Bình Dương
nguabach nói:
Mình mạng mộc, Bx mạng thổ chọn màu gí
Bác mạng mộc thì màu đen hay xanh dương ( thủy ) tương sinh thủy sinh mộc=> tốt cho bác
Vợ mạng thổ thì màu đỏ, cam ( hỏa ) tương sinh hỏa sinh thổ => tốt cho vợ
Tuy nhiên nếu 2 người đi chung xe thì màu đỏ, cam ( hỏa ) sẽ bất lợi cho bác vì Mộc sinh hỏa. chiếc xe sẽ lấy hết năng lượng của bác => không tốt.
Còn màu đen, xanh đen hợp với bác, vợ bác mạng thổ khắc thủy ( khắc xuất ) không ảnh hưởng tới vợ bác. Vì vợ bác khắc cái xe chứ cái xe không khắc vợ nên không sao.

Hạng D
16/12/12
2.042
2.182
113
39
Bình Dương
Gatre_TiTuTi nói:
Các bác giúp em với. Chồng em sinh năm 1979 (Mệnh Hỏa), em sinh năm 1981 (Mệnh Mộc), nên chọn xe màu gì cho hợp, không khắc với cả vợ và chồng?
Em cám ơn nhiều!
Bác chủ mệnh hỏa.Tương sinh Mộc sinh hỏa => bác chọn xe màu xanh lá ( mộc ) tốt
Vợ bác mạng mộc, tương sinh thủy sinh mộc => vợ bác đi xe màu đen hay xanh đen, xanh dương ( thủy) tốt
Tuy nhiên màu đen ( thủy ) tương khắc ( hỏa ) nước dập tắt lửa nên bác không thể đi xe màu đen hay xanh đen được.
Phương án tốt nhất là chọn màu xanh lá. tốt với bác đối với vợ thì bình thường.

Hạng B1
22/6/13
56
3
8
54
HanChauBaby nói:
nguabach nói:
Mình mạng mộc, Bx mạng thổ chọn màu gí
Bác mạng mộc thì màu đen hay xanh dương ( thủy ) tương sinh thủy sinh mộc=> tốt cho bác
Vợ mạng thổ thì màu đỏ, cam ( hỏa ) tương sinh hỏa sinh thổ => tốt cho vợ
Tuy nhiên nếu 2 người đi chung xe thì màu đỏ, cam ( hỏa ) sẽ bất lợi cho bác vì Mộc sinh hỏa. chiếc xe sẽ lấy hết năng lượng của bác => không tốt.
Còn màu đen, xanh đen hợp với bác, vợ bác mạng thổ khắc thủy ( khắc xuất ) không ảnh hưởng tới vợ bác. Vì vợ bác khắc cái xe chứ cái xe không khắc vợ nên không sao.
Thanks. Xe mình hiện màu xanh dương.