Hạng C
6/8/17
906
742
103
bốn bể
hiện tôi đi xe vinfast điện mua lại là thế. Hợp đồng cũng quy định rõ. Còn nếu họ muốn tăng giá, họ sẽ vi phạm hợp đồng.
Nếu bác sợ cty vi phạm hợp đồng thì đừng mua gì cả. Bán luôn nhà bác đang ở đi. Vì lỡ nhà nước tới lấy lại nhà và đá bác ra ngoài thì sao.

bác show cái HĐ lên thì mới biết trong đó có quy định cấm tăng giá trong suốt vòng đời hoạt động của xe ko. Riêng cái này họ khôn hơn bác nhiều, nên ko có chuyện nó tự trói tay nó đâu.

Còn việc này với việc nhà nước thu hồi có đền bù nhà là hai việc hoàn toàn khác nhau, đừng đánh lộn khái niệm

Hạng B1
19/5/23
65
904
83
Trả góp ngon hơn nếu đi gói 900k
Lãi từ 80 triệu tb tầm 4-6 triệu năm
Cộng vô thì sau 8 năm vẫn còn 50 triệu nghen.

Lúc đó xe full pin chạy 8 năm có khi bán lại cũng chỉ 80 triệu.

Bên kia thì còn xe ko pin + 50 triệu
đặt cọc cỡ 15-20tr nên thực ra giữ cỡ 60tr chứ ko phải 80tr
..

Hạng C
25/5/11
954
625
93
Chị em đi laonh quanh <30 km ngày quá hợp, đỡ khối tiền Kem dưỡng da mà xe kg mùi xăng dầu

Hạng D
1/7/16
1.044
5.019
113
cục pin bảo hành 8 năm không giới hạn km, tính ra mua thẳng pin lợi hơn...
mình nghĩ VF ra giá như này mục đích hạ giá xe ở mức thấp nhất có thể 235tr, coi như góp mỗi tháng 900k, đỡ ngán

Còn ai tài chính đầy đủ thì cứ mua đứt pin 315tr

• Like
Reactions: nta139
Hạng D
1/7/16
1.044
5.019
113
Xe gia đình đi tầm 1.500km/tháng là đủ ok. Tức gói thuê: 900k/ tháng. 80 triệu tiền mua pin gửi ngân hàng những lúc lãi suất nhảy múa 10-12% gần đủ tiền thuê pin luôn. Cũng đau đầu phết.
- nếu vay bank mua xe thì em nghĩ nên thuê vì bớt được 80 triệu vay
đồng quan điểm, mới xin vợ 15tr để thứ 2 cọc đây :p
thuê pin luôn

• Like
Reactions: gachcaocap
Hạng D
1/7/16
1.044
5.019
113
nghe đồn là sắp tới VF tính linh hoạt luôn, anh chạy lọt vô khoảng nào thì đóng theo mức đó
Xe gia đình đi tầm 1.500km/tháng là đủ ok. Tức gói thuê: 900k/ tháng. 80 triệu tiền mua pin gửi ngân hàng những lúc lãi suất nhảy múa 10-12% gần đủ tiền thuê pin luôn. Cũng đau đầu phết.
- nếu vay bank mua xe thì em nghĩ nên thuê vì bớt được 80 triệu vay

• Like
Reactions: gachcaocap
Hạng B2
26/2/23
395
392
63
33
bác show cái HĐ lên thì mới biết trong đó có quy định cấm tăng giá trong suốt vòng đời hoạt động của xe ko. Riêng cái này họ khôn hơn bác nhiều, nên ko có chuyện nó tự trói tay nó đâu.

Còn việc này với việc nhà nước thu hồi có đền bù nhà là hai việc hoàn toàn khác nhau, đừng đánh lộn khái niệm
- Ghi rõ phí thuê pin cố định đi kèm với xe mãi mãi. Mình mua xe củ của vinfast đi vẩn được hưởng giá thuê pin rẻ như chủ củ của xe. Còn mua xe mới thì sẽ chịu phí thuê pin mới tại thời điểm xe đăng ký lần đầu.
- nhà nước cũng có thể vi phạm pháp luật vậy bạn. theo lời của bạn nói là không gì là không thể mà. Lỡ ngày mai có chiến tranh, đão chính thì sao? :))

Hạng C
6/8/17
906
742
103
bốn bể
- Ghi rõ phí thuê pin cố định đi kèm với xe mãi mãi. Mình mua xe củ của vinfast đi vẩn được hưởng giá thuê pin rẻ như chủ củ của xe. Còn mua xe mới thì sẽ chịu phí thuê pin mới tại thời điểm xe đăng ký lần đầu.
- nhà nước cũng có thể vi phạm pháp luật vậy bạn. theo lời của bạn nói là không gì là không thể mà. Lỡ ngày mai có chiến tranh, đão chính thì sao? :))

bác chụp Hợp đồng lên đê, chứ chém thế này ai tin

Hạng B2
26/2/23
395
392
63
33
bác chụp Hợp đồng lên đê, chứ chém thế này ai tin
https://vinfastauto.com/vn_vi/dich-vu-pin-oto-dien#section-battery-term
vô đây đọc đi em.

Phí thuê pin hàng tháng​

Chu kỳ tính cước: Tính từ ngày 26 tháng trước tới ngày 25 của tháng tiếp theo

Khách hàng có thể thuê pin trọn đời đến khi Khách hàng hết nhu cầu sử dụng xe. Trường hợp chuyển nhượng xe thì Khách hàng mới chỉ cần ký xác nhận tiếp tục thực hiện hợp đồng thuê pin.

Giá thuê pin được cố định suốt vòng đời sản phẩm theo giá thuê pin thời điểm khách hàng nhận xe, không phụ thuộc vào chủ sở hữu. (Áp dụng với các Khách hàng ký Hợp đồng thuê pin trước ngày 01.11.2023)

Hạng C
6/8/17
906
742
103
bốn bể
https://vinfastauto.com/vn_vi/dich-vu-pin-oto-dien#section-battery-term
vô đây đọc đi em.

Phí thuê pin hàng tháng​

Chu kỳ tính cước: Tính từ ngày 26 tháng trước tới ngày 25 của tháng tiếp theo

Khách hàng có thể thuê pin trọn đời đến khi Khách hàng hết nhu cầu sử dụng xe. Trường hợp chuyển nhượng xe thì Khách hàng mới chỉ cần ký xác nhận tiếp tục thực hiện hợp đồng thuê pin.

Giá thuê pin được cố định suốt vòng đời sản phẩm theo giá thuê pin thời điểm khách hàng nhận xe, không phụ thuộc vào chủ sở hữu. (Áp dụng với các Khách hàng ký Hợp đồng thuê pin trước ngày 01.11.2023)

Bác trich dẫn cho e cái link website như kieuẻ quảng cáo, nó đâu có giá trị pháp lý bắt buộc Vin nó ko được phép tăng giá thuê pin. Thực tế từ khi xe điện của nó xuất hiện đến nay nó đã thay đổi giá thuê rồi. cả nhiều dịch vụ khác của nó nữa chứ chẳng phải riêng xe điện.
Bác phải show hợp đồng của bác ra xem có điều khoản nào quy định ko thay đổi giá hoặc điều khoản loại trừ nào nó cho phép Vin thay đổi giá ko??? Bọn nó đầy luật sư nên ko có chuyện nó tự trói nó với cái giá cả đời xe đâu, chỉ có khách hàng đọc lướt hoặc ko để ý hoặc ko hiểu biết đến lúc đấy thì lại ớ.. ớ...