Hạng D
8/4/12
2.458
7.791
113
Tiền ai nấy tiêu, chỉ có chủ nhân mới rõ xe gì phù hợp với điều kiện sử dụng và tài chính của mình nhất thôi.
Lượn lờ phố xá, gặp đối tác, giao dịch thì sedan nó vẫn có vẻ đẹp kinh điển của oto và lịch lãm ko thể chối cãi đc
Thường xuyên chở hàng thì ko thể ko chọn bán tải
Dân công trình, ốp doát thường xuyên thì SUV lại là best choice
Phục vụ gia đình là chính thì CUV lại tối ưu nhất :)

Hạng B2
18/12/19
357
492
63
33
Tùy thôi, sedan thì phải chạy 100+ hoặc ít nhất 80+ thì mới thấy rõ điểm mạnh so với SUV cùng cấp chứ cứ tàn tàn 60+ thì ưu điểm của sedan ko bù lại đc
Bác nói sao chứ em ngồi cả sedan với suv thấy nó cũng vậy, nhà em 5 ng vẫn mua gầm cao, cụ thể là cuv cho nó thoáng đãng. Sedan ghế sau ngồi xa tầm 8 9 tiếng nó còn mệt hơn mấy chiếc cuv suv ngã được.

Hạng B2
14/5/15
346
700
93
Bình Dương - Hồ Chí Minh
Bác nói sao chứ em ngồi cả sedan với suv thấy nó cũng vậy, nhà em 5 ng vẫn mua gầm cao, cụ thể là cuv cho nó thoáng đãng. Sedan ghế sau ngồi xa tầm 8 9 tiếng nó còn mệt hơn mấy chiếc cuv suv ngã được.
Bài test của bác khó quá, ngồi 8-9 tiếng thì rõ là bằng sau chiếc nào ngả nhiều hơn là rõ ràng rồi. Sedan thì ưu điểm là êm và ổn định (khi đi đường đẹp) ở tốc cao còn lại rõ ràng SUV nó thực dụng hởn hẳn ở đường xá Việt Nam. Em đang đi Focus 2012 và CX8 2021. Nói thẳng Focus nó vận hành ngon hơn hẳn cx-8 nếu di chuyển ở 80+, còn tàn tàn nhẹ nhàng ~60 thì Focus sẽ ko còn quá vượt trội về độ ổn định và đầm chắc nữa. Cả vợ và con em đều thích ngồi Focus bằng sau hơn vì nó rất ổn định, ngồi rất khỏe - điều mà nằm mơ đám cuv/suv bình dân có thể mang tới (may ra có 2 con Trailblazer và Everest của Mỹ là đáp ứng đc phần nào). Về điểm này thì CX-8 chỉ hơn 2 chỗ là ghế da nappa êm hơn và không gian rộng hơn hẳn thôi. Nói vậy ko phải là muốn hạ cx-8 và nâng Focus lên, chỉ đang so sánh về điểm trội của sedan so với suv/cuv thôi (mà ở đây là sedan C so với CUV D luôn). Vì khi mua thêm xe, em đã bỏ qua Everest để lấy cx-8 sau khi cân nhắc thêm các yếu đố khác

Hạng D
21/12/14
2.368
8.544
123
Đã là xe thì
Suv: 4runner
Cuv:rav4
Sedan:camry
Còn san sắt thì ở tầm vũ chụ òi nên xe tòn bai chứ ko ộp doát
Mit thì là đỉnh của nhọn dồi nên giá cũng tầm đấy nên ít ngừi dùng
E dọtz đây kkkk

Hạng C
2/3/14
664
513
93
Thấy nhiều bác hạ thấp sedan nâng SUV quá, nếu gia đình có +4 người thì SUV/CUV là vượt trội về tính đa dụng, chứ còn đi 1-2 người không offroad SUV vẫn thua sedan/xe gầm thấp

Hạng D
21/3/16
1.019
671
113
SUV- Xe thể thao đa dụng. cái tên đã nói lên nhu cầu sử dụng. Đã đi SUV đa số đổi lên SUV dòng cao hơn hoặc mua thêm dòng xe khác chứ ít khi từ bỏ hẳn SUV

Hạng B2
12/3/18
288
169
58
45
Mình đi Sedan xong vẫn cũng chỉ lên đời Sedan tiếp, đi phố hay cao tốc cảm thấy thoải mái hơn xe gầm cao

• Like
Reactions: Vansukhoidau
Hạng C
7/12/17
805
1.100
93
36
Tùy thôi, sedan thì phải chạy 100+ hoặc ít nhất 80+ thì mới thấy rõ điểm mạnh so với SUV cùng cấp chứ cứ tàn tàn 60+ thì ưu điểm của sedan ko bù lại đc
A nói sao ấy mình đi suv phi 120 vi vu.