Hạng C
18/11/07
790
2.832
93
The Earth
Chú ý biển chỉ dẫn làn đường lưu thông khi đi ra sân bay TSN

Chào các bác, em thường đi ra sân bay năm cũng vài lần, tuy nhiên hôm qua do đi theo thói quen xưa nay, đang chở người thân ra ga đi nên muốn đi nhanh dẫn đến thiếu quan sát, hậu quả là đi sai biển do cứ giữ lane giữ để đi thẳng ra ga quốc tế như thói quen. Hậu quả thì ai cũng biết rồi ạ, hihi[pagebreak][/pagebreak]
Các bác xem clip từ phút thứ 2 nhé

Văn em dốt không trình bày dài dòng, sau đây là vài hình ảnh phân tích tình huống kính gửi các bác

Chúc các bác lái xe an toàn vui vẻ!

Last edited by a moderator:
Hạng D
1/9/14
2.303
84.422
113
Sai Gon
Biển 411 nó đặt rõ ràng vậy rồi, nếu nói trước đó không thấy nhưng chạy đến gần ngang biển là thấy và chuyển làn thì vẫn đúng luật mà. Dưới đường còn có thêm vạch kẻ rõ ràng nữa. Nếu vẫn không thấy thì em bó tay.
Chạy mà không nhìn đường, biển báo, bị phạt thì chịu thôi bác.

Hạng C
18/11/07
790
2.832
93
The Earth
Biển 411 nó đặt rõ ràng vậy rồi, nếu nói trước đó không thấy nhưng chạy đến gần ngang biển là thấy và chuyển làn thì vẫn đúng luật mà. Dưới đường còn có thêm vạch kẻ rõ ràng nữa. Nếu vẫn không thấy thì em bó tay.
Chạy mà không nhìn đường, biển báo, bị phạt thì chịu thôi bác.
Tks bác. Tuy nhiên em lập topic mang tính chất thông tin cho các bác ít đi trên đường này lưu ý thôi (đặc biệt do cái biển Ga Quốc tế nằm trên cao làm mình mất tập trung), và em cũng nói rõ là em đi theo thói quen + hơi vội nên thiếu quan sát rồi.

Hạng D
16/5/14
2.294
2.279
113
Bác chủ quan thiệt, có ít nhất 2 thớt gần đây bị bắt vụ này nhưng các bác ấy bị do chuyển làn muộn còn bác chơi thẳng luôn, biển báo bác ko để ý thì đã đành, vạch kẻ dưới đường bác cũng lơ luôn...
Kết quả là BB hay "bánh mì" vậy, nếu BB e ok bác còn "bánh mì" thì bác bị là phải.

Hạng D
26/9/12
1.037
67.645
113
Ho Chi Minh City
Nhân tiện bác chủ cho hỏi gửi xe 4 bánh ở sân bay quốc nội vẫn phải vào gửi ở ga quốc tế?
Chỗ để xe quốc nội đã làm xong chưa bác?

• Like
Reactions: Jackie Huy
Hạng D
10/3/14
1.220
531
113
Nhà bè
Chỗ này xxx hay me ai it đi san bay dề bị dính,loi này bị phạt nhẹ mà bác,e nhớ kg rõ,hình như dưới 300k

Hạng D
16/5/14
2.294
2.279
113
Tks bác. Tuy nhiên em lập topic mang tính chất thông tin cho các bác ít đi trên đường này lưu ý thôi (đặc biệt do cái biển Ga Quốc tế nằm trên cao làm mình mất tập trung), và em cũng nói rõ là em đi theo thói quen + hơi vội nên thiếu quan sát rồi.
Công nhận cái biển trên cao chỉ đi Ga Quốc tế khố nạn thiệt
TUY NHIÊN BÁC ĐỔ THỪA DO VỘI thì nghe không thuyết phục lắm, bác vội mọi người đủng đỉnh sao, cứ vội là chạy sao cũng được à bác...
Nhiều thớt cảnh báo lắm rồi