Hạng D
5/6/08
1.673
5.623
113
Đồng Nai
Đầu Bạc nói:
Em chưa từng thấy bắn tốc độ đoạn này. Cứ phi vô tư!
huygb nói:
dtl1987 nói:
Qua Nghĩa Trang Liệt Sỹ đi vào SG chỉ có 50 cây chuối thôi nha bác, trừ một đoạn ĐBP cho 80.
Ôi mèn đét ui! Từ Ngã tư Thủ Đức vô em toàn phi 80 cây chuối vì không thấy bảng hạn chế
. Cảm ơn bác nhắc nhở.
Qua ngã 4 Thủ Đức đến cầu vượt Cát Lái, đường đẹp, rộng, nhưng chắc lưu lượng xe nhiều, container ra vào nhiều nên ko cho phép 80, nhưng qua cầu vượt Cát Lái đến chân cầu SG, e nghĩ nên cho 80 thì hợp lý hơn.

Hạng D
27/10/10
2.939
8
38
38
Audi. nói:
linh_allcar nói:
e bị khó xử ở đoạn từ Metro quẹo ra XLHN rồi quay đầu về cầu SG,e ko biết đi sao luôn

Có gì đâu mà khó xử?? <span style=""color: #0000ff;"">Từ Metro ra gặp XLHN bác rẽ phải ( Bác cứ phi ra lane ngoài cùng dành cho xe hơi )</span> chạy khoảng 500m thì tới chỗ quay đầu. Bác quay đầu xe sang chiều ngược lại rồi lên cầu SG bình thường mà!!!
Còn một cách nữa là ngay cổng Metro bác rẽ phải, chạy đường nội bộ ra gặp đường Lương Đình Của bác rẽ phải tiếp chạy hơn 1 km gặp Trần não rẽ phải tiếp vòng qua gầm cầu để sang đường thuận chiều lên cầu SG. Tuy nhiên đi đường này xa hơn nhiều mà đường LĐC lại hẹp và nhiều xe tải!!!
Chúc bác lái xe anh toàn!!
cách của bác nói là e đang chạy nhu vậy đó,mỗi lần ra khỏi metro là lo sợ xxx chụp vì đoạn đó là vạch sơn liền nét,có đứt quãng đâu mà chạy 1 vèo ra làn oto

Hạng D
8/5/09
2.558
362
83
50
Sáng nay chạy thấy mấy bác bị vịn vào, em thấy xe chạy trước em cán qua vạch liền nên bị xxx vẫy vào. Kinh nghiệm của em là đèn vừa xanh là em tranh thủ lấy ra lane ngoài cùng trước khi tới vạch liền, xxx nếu muốn vẫy cũng ngán bước ra xa:))Nhiều lúc nghĩ nên có camera trong xe ghi hình lại để có gì cãi cho dễ.

Last edited by a moderator:
Hạng D
18/2/10
3.282
3.147
113
tuanle nói:
khoan hãy chửi, các bác thử 1 lần ra đó chạy, thì sẽ hiểu tại sao phải phạt, phạt nặng mấy người không chạy theo vạch đã vẽ

em nghĩ nhiều bác chưa bao giờ ra đó chạy, nhưng thấy người ta chửi cũng chửi theo mà không hiểu nó như thế nào... chỗ đó là đường cong về phía bên phải, thử hỏi các xe chạy làn trong (bên phải) không chịu chạy cong theo làn vẽ sẵn, thì xe chạy làn ngoài cùng bên trái chạy như thế nào? trèo lên con lươn à?

đường vắng + rộng nên việc phải giảm ga ôm cua theo làn khiến các các bác tỏ ra khó chịu và phóng thẳng cắt ngang qua vạch liền, chạy nhứ thế gây nguy hiểm cho người đi làn ngoài vì họ không có đường mà chạy, chạy như thế khác nào cướp đường, chứ bẫy với ăn bẩn gì ở đây

Cảnh báo là rất tốt, để khi đến đó mình ý thức mà chạy cho đúng làn, các bác lại biến cảnh báo thành chỗ đổ vạ khi chính mình vi phạm luật GT
Đồng ý với bác tuanle. Dù có chạy 80 thì vẫn giữ lane chỗ này được mà, sao mà phải lấn qua lane khác để bị bắt. Lane cũng khá rộng, ko hề nhỏ.

Hạng D
30/1/11
1.272
56
48
tuanle nói:
Cảnh báo là rất tốt, để khi đến đó mình ý thức mà chạy cho đúng làn, các bác lại <span style=""color: #ff0000;"">biến cảnh báo thành chỗ đổ vạ</span> khi chính <span style=""color: #ff0000;"">mình vi phạm</span> luật GT

bác:
Vừa xuống chân cầu RC là em giữ ngay lane 2 (từ con lươn ra) rồi chạy 1 mạch tới giao lộ đèn xanh- đỏ và phi cỡ 60 → 80 km/h nào giờ chả thấy ai ngoắc cả, chắc em hên/em không sai về tốc độ?

Lâu lâu em cũng có chuyển lane trên đoạn này mỗi khi vướng mấy chú Bus hoặc tải phía trước.

Hạng D
30/1/11
1.272
56
48
pyben nói:
Sáng nay chạy thấy mấy bác bị vịn vào, em thấy xe chạy trước em cán qua vạch liền nên bị xxx vẫy vào. Kinh nghiệm của em là đèn vừa xanh là em tranh thủ lấy ra lane ngoài cùng trước khi tới vạch liền, xxx nếu muốn vẫy cũng ngán bước ra xa:))Nhiều lúc nghĩ nên có <span style=""color: #ff0000;"">camera trong xe ghi hình lại</span> để có gì cãi cho dễ.

Mời bác sang đây ạ, AE cũng đang trao đổi dzụ này đây. Em thấy cũng hay hay . . .

Hạng D
28/11/03
4.207
48
48
53
sáng nay thấy 4-5 chiếc bị vịn ở chỗ này, hôm nào ko có xxx thì thôi hôm nào có là thể nào cũng có xe dính
@Tuando: bác nói chí phải. tuy nhiên bác nên đi thử đoạn này để biết chỉ vì mấy cái camera của CII mà bẻ các làn xe rất gắt, rất dễ gây tai nạn nếu đi đúng làn đường

Hạng D
8/5/09
2.558
362
83
50
Vậy thôi sao không kẻ vạch liên tục ngay từ ngã tư luôn cho rồi, tự nhiên vạch đứt có vài chục mét

Hạng B2
31/5/11
136
26
38
Tuần trước em cũng mới cán vạch, May không có chú nào ra bắt

Hạng D
27/1/09
1.348
11
38
35
Audi. nói:
Từ Metro ra gặp XLHN bác rẽ phải ( Bác cứ phi ra lane ngoài cùng dành cho xe hơi ) chạy khoảng 500m thì tới chỗ quay đầu. Bác quay đầu xe sang chiều ngược lại rồi lên cầu SG bình thường mà!!!
Còn một cách nữa là ngay cổng Metro bác rẽ phải, chạy đường nội bộ ra gặp đường Lương Đình Của bác rẽ phải tiếp chạy hơn 1 km gặp Trần não rẽ phải tiếp vòng qua gầm cầu để sang đường thuận chiều lên cầu SG.
Chính xác. Không thì đi thẳng tiếp Lương Đình Của đến cấu Thủ Thiêm rẽ phải về NHCảnh