Hạng C
18/9/12
601
364
63
Tp Hcm
Đã đăng bài có bẫy tại giao lộ Võ chí Công và Đồng văn Cống khi đi thẳng sang cầu Phú mỹ. Nay xin các anh em cho ý kiến thêm, anh Ngotpro vô góp nhé...
Đi thẳng theo biển báo 412f ( tất cả các loại o tô), thế mà lò bánh mì cho rằng lỗi: Không chấp hành chỉ dẫn biển báo, vạch kẻ đường, kết quả sau khi yêu cầu lập Bb là chỉ nhắc nhở (ko mất xu nào); trong khi có vô số xe “dấm dúi”, ngay trước Camera mình chộp đc 01 con Jolie số 52T 2564 “đút bánh mì” rồi đi ngay, chẳng thấy cái Bb nào và xé phiếu tại chỗ....

Attachments

Hạng F
29/10/14
8.553
11.257
113
Biển báo rõ ràng thì sợ gì. Đoạn này em đi suốt có bị thổi bao giờ đâu nhỉ.

• Like
Reactions: luuhaidang
Hạng C
18/9/12
601
364
63
Tp Hcm

Theo quan điểm mình đi thẳng 02 làn trong này ko vi phạm gì ( đi thẳng sang cầu Phú mỹ nhưng theo biển 412 f về hướng Cát lái như trong ảnh), các a xxxx lại cho là Lỗi ko chấp hành chỉ dẫn biển báo vạch kẻ đg, theo mình là phải có biển 411
Chú ý lỗi tưởng tượng tại giao lộ Võ Chí Công và Đồng Văn Cống

• Like
Reactions: DriveSafe
Hạng C
18/9/12
601
364
63
Tp Hcm

Đến gần nút giao thông bắt đầu tách ra đây Bác ( ảnh bổ sung). Có đến 4 làn ( 02 ngoài ghi đi thẳng vào nút gt Mỹ thuỷ, 02 trong có mũi tên đi thẳng và chữ ghi đi vào Cảng Cát lái)

Hạng C
19/12/14
760
917
93
Cái biển chỉ có tác dụng hướng dẫn là nếu muốn đi vào cảng Cát Lái thì theo hướng đó, chớ đếch có tác dụng cấm xe không theo hướng cảng Cát Lái đi hướng khác, nếu như những hướng khác vẫn có thể và không bị cấm.

Nhưng cái hình lại có mũi tên trên làn đường chỉ quẹo phải chứ không có cho đi thẳng, do đó bác đi thẳng thì lại dính chuyện, dù là chẳng thấy cái biển báo 411 (?).

Vậy thì em đoán là xxx đang lập lờ cái biển báo 411 với cái mũi tên trên làn đường này đây.

Hạng C
18/9/12
601
364
63
Tp Hcm
Cái biển chỉ có tác dụng hướng dẫn là nếu muốn đi vào cảng Cát Lái thì theo hướng đó, chớ đếch có tác dụng cấm xe không theo hướng cảng Cát Lái đi hướng khác, nếu như những hướng khác vẫn có thể và không bị cấm.

Nhưng cái hình lại có mũi tên trên làn đường chỉ quẹo phải chứ không có cho đi thẳng, do đó bác đi thẳng thì lại dính chuyện, dù là chẳng thấy cái biển báo 411 (?).

Vậy thì em đoán là xxx đang lập lờ cái biển báo 411 với cái mũi tên trên làn đường này đây.

Cám ơn Bác 270 đã góp ý, Bác 67 và cảm ơn cả cộng động Os góp thêm ánh sáng, kiến thức cho mình, thú thật là ko đủ thời gian để đọc hết LGT, Nđ và Qc 41....nên mỗi Bác cấp cho một tí rồi mình tổng hợp lại, rất cảm ơn!

• Like
Reactions: DriveSafe
Tập Lái
16/9/14
4
2
3
29
Ho Chi Minh City, Vietnam
Hôm rồi em cũng dính lỗi này, xuống xe xin hẳn "cho tiền cf đi". e đành móc 200k đưa rồi đi.

Do chạy ko để ý biển, nên đi lane trong, xong quẹo ra lane ngoài (vì có chừa 1 đoạn để quẹo ra lane ngoài), thế là bị xin tiền cf.

Chỗ này cãi lại sao vậy các anh, em cũng hay đi đường này.

• Like
Reactions: luuhaidang
Hạng C
18/9/12
601
364
63
Tp Hcm
Mà ác cái là nó chừa 1 đoạn trống giải phân cách cho quẹo đi vòng xoay Mỹ Thủy, :))

Đúng rồi, nên nó cứ lụm bánh mì như con 52T 2564 này đây, tui kiên quyết chiến, dứt khoát ko nộp bánh mì