Thảo Luật Chung Chung cư khánh hội 1

Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B1
12/9/11
71
52
18
Chào các bác
Em là thành viên mới, cũng theo dõi diễn đàn lâu rồi này có việc xin ý kiến các bác, chung cư Khánh Hội 1 bao nhiêu thì mua được, giá 25 triệu/m vuông có được không, các bác cho em biết một chút về chất lượng xây dưng, quan lý của toà nhà, tiện ích xung quanh, có bị ngập nước không.
Em hỏi hơi nhiều các bác thông cam, em Bắc Kỳ chuyển vào nên không biết thị trường trong Nam thế nào

Hạng B2
15/1/11
204
1.006
93
Taipei
ttvnol2008 nói:
Em hỏi hơi nhiều các bác thông cam, em Bắc Kỳ chuyển vào nên không biết thị trường trong Nam thế nào
bác thành thật quá, e up dzùm cho người khác giúp bác ;)

Hạng B1
12/9/11
71
52
18
Vang chung cu Khanh Hoi 1 o Ben Van Don cac bac cho em xin chut thong tin, nhan tien cho em hoi cac can ho chung cu tam khoang tren 70m, 2 phong ngu tro len, gan quan 1 nhat co the thi tu van em cai, tam tien khoang 1,5 den 2 ty
Em khong danh duoc tieng viet mod thong cam hen

Hạng B2
15/8/11
291
43
38
e ở khánh hội nè bác, mặc dù k ở kh1 nhưng phụ bác cái.
Nước non thì k hề bị ngập bác ạ, giao thông thuận lợi, BVD đang làm đường, mở to đùng đùng
CHất lượng thì khánh hội 1 xây dựng lâu rồi, hơi cũ, tuy nhiên hệ thống thang máy vẫn rất ổn, chủ đầu tư vẫn có trách nhiệm, bảo vệ vẫn rảo qua rảo lại rất tốt, lao công vẫn vệ sinh như thường. Mỗi tội bãi giữ xe hơi chật.
Chất lượng xây dưng thì em thấy nó hơi cũ, trần hơi thấp, kiểu cũng xấu :D

Bác k chê thì qua Khánh Hội 2 hoặc Khánh hội 3 để làm hàng xóm với em cũng được :D. Khánh hội 2 thì tiện nhưng giá bây giờ khoảng 26tr trở lên bác ạ. Còn k thì KH3 ok.
Chúc bác mau chọn được nhà^^

Tập Lái
14/9/11
6
0
0
Em mới bán cách đấy 02 tháng căn 72m2, tầng 4 hướng Đông Nam, giá 22.5 bác ợ. Nhà bên KH1 thì có ưu điểm là mát, thiết kế thông gió rất tốt, có nhà trẻ ngay trong khuôn viên. Nhược điểm thì cũng hơi nhiều. Tầng thấp thì rất bụi (nhà em tầng 4 view sông mà bụi ơi là bụi). Thiết kể cổ nên chỉ có 1 toa, phòng khách thì không có view, cải tạo cũng khó.

Khuôn viên rộng nhưng là đường xe hơi, nên trẻ con dạo chơi quanh đó hơi nguy hiểm.

Đường dẫn từ hầm xe lên sáng nào người ta cũng rửa thùng rác ở đó, bẩn và hôi kinh.

Nhà hướng Đông Nam, thình thoảng dân xóm nhà lá bên dưới có đám ma thì thôi rồi, bác khỏi ngủ luôn (trừ khi nhà bác có cửa cách âm). Chả hiểu sao đám ma ở đây người ta hát karaoke suốt đêm, sợ thế.

Vệ sinh không sạch lắm đâu, Chủ nhật không có dọn vệ sinh nên sảnh tầng 1 bẩn kinh.

Bảo vệ cũng có nhưng vẫn bị trộm vào nhà khuân đồ.

Thang máy chờ hơi lâu, nhất là lô B. Thang máy bên lô B thỉnh thoảng bị hỏng, chỉ 1 thang hoạt động nên chờ đợi hơi mệt mỏi.

Căn hộ của em rao giá 23 (có sổ đỏ nhé) nửa năm trời không bán được, cuối cùng em phải hạ giá xuống 22.5 bác ạ.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
15/8/11
291
43
38
đúng đúng, ớn nhất là vụ rửa thùng rác, vì thế nên em ra đi đấy :confused:
Mà bị trộm thì giờ em mới nghe, ghê thế :(

Tập Lái
14/9/11
6
0
0
Em là em thích cái chung cư Vạn Đô hơn ý. Tuy nó nhỏ bé, nhưng ở đó hơn 1 năm em thấy nó khá nhiều ưu điểm. Vệ sinh sạch sẽ, an ninh tốt, nhiều chỗ chơi cho tụi trẻ con. Giờ có cả nhà trẻ trong khuôn viên nữa.

Tuy nhiên bên đó các căn hướng Đông Bắc hơi bị ít gió, nóng hơn bên Khánh Hội. Ngoài ra một số căn gần phòng để rác, dễ bị mùi hôi (nhất là mùa sầu riêng ý ạ). Vạn Đô làm xong con đường trước mặt, chắc giá sẽ lên nhiều đấy.

Gần Q1 thì nhiều lắm, Q4, Q Bình Thạnh. Chị cùng phòng em đáng rao bán chung cư Nguyễn Xí Bình Thạnh, 55m2, 2 phòng ngủ, có nhõn 1 tỷ à.

Hạng B2
15/8/11
291
43
38
em góp ý cái Vạn Đô xíu, trần rất thấp và lúc lau nhà xong rất tanh ạ, hành lang thì cứ dài hun hút, và do căn hộ nằm 2 phía hành lang nên cứ đi qua nhà nhau, mở cửa cũng k tiện. :) em thì k thích vạn đô :D, vạn đô chưa có sổ nữa í

Status
Không mở trả lời sau này.