Tập Lái
1/2/07
29
0
0
chả biết fải dạo này dịch bệnh nhiều quá ko nữa, nên cái dịch "sốt rét" nó cũng trở lại nữa, em nó ko hành, lại đi hành con vợ 2 của em, để xe 1 đêm thôi là sáng ra mở của xe thì ôi thôi chẳng biết muỗi mẹ muỗi con ở đâu bay tứ phía, mặc dù hôm trước về thì em đã đóng hết của lại. em fải hạ cửa xuống và mở max máy lạnh khoang 10' thí gia đình cái lũ đó mới chiu chui ra hết.
Bác nào có kế hay bày em với, chứ kiễu này em xót con vợ của em wá :( và xót hơn nữa khi có người vào xe hỏi em "xe chú nuôi muỗi nhiều nhỉ" [:eek:]

Tập Lái
3/5/07
20
0
1
RE: chuột thì trị được rồi, còn cái giống này thì ...

Heheh... bác ơi trị chuột kiểu nào cho em hay với, em cũng đang điên tụi nhà Tí này đây

ZjN
Hạng B2
25/3/08
104
0
0

Chuột em cũng quan tâm .. hôm nỳ chúng nó làm nguyên đôi dây quạt máy ... đèn báo lỗi hiện luôn , ác thật ...

JF confirmed
Hạng D
13/5/07
2.337
27.356
113

Chuột: Cột một chú mèo gần xe.
Muỗi: Đóng kín cửa sau khi cho vài nhát thuốc xịt muỗi. Không nên để quần áo đã mặc trong xe. Đốt nhan muỗi ngòai xe.

13/3/08
184
1
0

trước khi đi máy xe mở cừa bặt máy lạnh mạnh trong vòng 10'

Hạng B2
21/3/07
167
1
16

Chào các bác!!
Qua một thời gian tìm sư học đạo cũng như nghiên cứu..... thì bây giờ mình đã thành công mỹ mãn đó các bác... TRỊ CHUỘT.. ĐẢM BẢO KHÔNG BAO GIỜ CÓ MỘT CON CHUỘT VÀO XE NỮA..

Các bác làm thế này nhé:
Bước 1: ra chợ mua 2 cái đập chuột (kg phải cái lòng bẩy chuột đâu nhé). Nhớ mua cái đập nào thật mạnh nhé.
Bước 2: gắn 2 miếng khô nướng thật thơm gắn vào, rồi dùng 2 sơi dây điện cột cái đập chuột vào bên trong 2 bánh xe trước. (cột dây để tránh trường hợp đập con bự nó kéo chạy mấ tiêu luôn - mình bị rồi).
Bước3: Sáng mai ra thăm chắc chắn se có 1 chú, các bác gỡ chú đó ra (chết hay kg chết cũng được). rồi lấy ngay cái đập chuột đó (còn dính lông, máu của chú tí đó để y nguyên) bác bỏ vào trong capo xe - chổ nào thấy phân chuột.

ĐẢM BẢO VỚI CÁC BÁC SE KG CÓ 1 CHÚ TÍ NÀO DÁM VÀO NƯA.... MÌNH ĐÃ LÀM VÀ 2 THÁNG TRÔI QUÁ KG THẤY 1 BÓNG DÁNG E NÀO NỮA.
CHÚC CÁC BÁC THÀNH CÔNG!!

Hạng B2
11/9/07
334
1
18
Dragoneye., LTd - HCM.Cty

Còn cách nào khoa học, vệ sinh hơn không bác!
Trích đoạn: phh7984

Chào các bác!!
Qua một thời gian tìm sư học đạo cũng như nghiên cứu..... thì bây giờ mình đã thành công mỹ mãn đó các bác... TRỊ CHUỘT.. ĐẢM BẢO KHÔNG BAO GIỜ CÓ MỘT CON CHUỘT VÀO XE NỮA..

Các bác làm thế này nhé:
Bước 1: ra chợ mua 2 cái đập chuột (kg phải cái lòng bẩy chuột đâu nhé). Nhớ mua cái đập nào thật mạnh nhé.
Bước 2: gắn 2 miếng khô nướng thật thơm gắn vào, rồi dùng 2 sơi dây điện cột cái đập chuột vào bên trong 2 bánh xe trước. (cột dây để tránh trường hợp đập con bự nó kéo chạy mấ tiêu luôn - mình bị rồi).
Bước3: Sáng mai ra thăm chắc chắn se có 1 chú, các bác gỡ chú đó ra (chết hay kg chết cũng được). rồi lấy ngay cái đập chuột đó (còn dính lông, máu của chú tí đó để y nguyên) bác bỏ vào trong capo xe - chổ nào thấy phân chuột.

ĐẢM BẢO VỚI CÁC BÁC SE KG CÓ 1 CHÚ TÍ NÀO DÁM VÀO NƯA.... MÌNH ĐÃ LÀM VÀ 2 THÁNG TRÔI QUÁ KG THẤY 1 BÓNG DÁNG E NÀO NỮA.
CHÚC CÁC BÁC THÀNH CÔNG!!

Hạng B2
11/9/07
334
1
18
Dragoneye., LTd - HCM.Cty

Nếu áp dụng theo kiểu trị chuột đảm bảo vệ sinh môi trường như phương pháp của bác phh7984 không hiệu quả thì bác áp dụng biện pháp tiêu cực như sau ít tốn tiền vệ sinh được mọi người hoan nghênh thậm chí được nhận bằng khen: Bác đi ngoài đường gần các khu đông dân cư có xe 4 bánh chạy qua chạy lại chú ý nhìn dưới mặt đường thế nào cũng có vài chú tý bị người ta đập chết ném ra đường xe cán qua cán lại nhiều lần thì xác chú tý dẹp lép..và khô khốc...Bác cứ từ từ nhặt lên nhặt càng nhiều càng tốt ( Để se cho anh em ) đem về phủi sạch cát đất sau đó tìm mấy bác ép nhựa dẻo bỏ chú tý vô ép lại...xong. Thế là tùy nghi sử dụng: Chổ nào chú tý thường cắn phá thì đặt 1 bọc hoặc 2 tùy mức độ, có thể đặt bất cứ nơi đâu trên taplo, dưới ghế xe thậm chí trong tủ quần áo....Chúc bác thành công! Em Zọt đây.......
Trích đoạn: mybin63

Heheh... bác ơi trị chuột kiểu nào cho em hay với, em cũng đang điên tụi nhà Tí này đây

Tập Lái
1/2/07
29
0
0

hix, em đang hỏi chuyện muỗi, mà mấy bác cứ tụi tí mà làm tới, năm nay của mấy "ảnh" bỏ qua chút đi bác ơi
Lần trước em trị chuột bằng cách mượn con mèo của nhà hàng xóm, bỏ vào lồng. để quanh xe vài hôm, sau đó lấy phân và cát có nước tiểu của nó để xung quanh xe thêm vài hôm nữa, vậy là từ đó ko thấy chú chuột nào lai vãng xung quanh xe em nữa
Nhưng em cần là cách trị lũ muỗi kìa, ko lẽ lần nào lên xe cũng fải nổ máy mở máy lạnh trước, mà cũng ko hẵn là hết, chạy 1 chút là thế nào cũng còn vài em vo ve, khó chịu lắm, có cách nào trị dứ luôn ko mấy bác??? đừng kiêu em xịt thuốc trừ muỗi trong xe rồi đóng kín của lại, muỗi ko chết, mà em với vợ 2 của em chết trước đó :mad:

13/3/08
184
1
0

bác này đâu có noi k trị duoc chuột nhỉ