Tập Lái
1/4/08
34
0
0
RE: chuột thì trị được rồi, còn cái giống này thì ...

Chào các bác, cứ từ kinh nghiệm của các bác chuyên diệt chuột, bác Hải béo cũng thử chơi quả đấy xem. Bác chắc cũng phốp pháp nhẩy, nhìn tên là biết mừ. Bác chui vào xe vui vầy với các em muỗi một tí, xong rồi cho các em vào máy xay sinh tố, đem ra mời các em khác uống. Theo em nghĩ là các em muỗi cái cũng sẽ cao chạy xa bay đấy. :D:D:D

Hạng D
24/4/06
2.450
13.562
113
TP. HCM

Các bác làm thế này nhé:
Bước 1: ra chợ mua 2 cái đập chuột (kg phải cái lòng bẩy chuột đâu nhé). Nhớ mua cái đập nào thật mạnh nhé.

... 1 cái ở chân côn và 1 cái ở ..chân ga :D

Hạng B2
25/2/08
182
0
16
Hanoi
gianguyenproad.com

Bác ra siêu thị mua cái đèn đuổi muỗi của Pháp cắm trong xe 10' trước khi đi (đừng mua đồ Tàu mùi tởm lắm), mở cửa cho các cháu bay ra. Khi về nhớ đóng kín cửa xe, sáng hôm sau lại làm vậy, chừng khoảng 3-4 ngày là các cháu hết vo ve ngay, đừng chữa mẹo làm rì. Xe bác sẽ hết muỗi mà còn có mùi xơm xơm như France perfume vậy :D
Nhược điểm là ko dứt hẳn đc, 1 tuần sau là các cháu ý lai vo ve vo ve :mad:

Hạng D
14/3/07
2.461
137
113
53
Hội OS CrossFire - CLB TDTT OS

Em vẫn thắc mắc "làm sao muỗi vào được nhỉ, khi bác đã đóng kín cửa????" Vậy thì bác đem xe vào gara cho nó kiểm tra chỗ nào hở thì bịt lại đi. Hay bác có thú chạy xe ra ngoài đồng không mông quạnh "tâm sự" với long leg? Nguy hiểm lắm bác ơi, muỗi không luộc bác thì có ngày giang hồ nó cũng làm đấy bác.:D

Hạng B2

cách của bác rồng mất vệ sinh quá
cái escape mới làm lại bác cũng nhớ làm như thế nhé. xe mới chuột nó cũng thích lắm

ZjN
Hạng B2
25/3/08
104
0
0

Trích đoạn: haibeo_tp

chả biết fải dạo này dịch bệnh nhiều quá ko nữa, nên cái dịch "sốt rét" nó cũng trở lại nữa, em nó ko hành, lại đi hành con vợ 2 của em, để xe 1 đêm thôi là sáng ra mở của xe thì ôi thôi chẳng biết muỗi mẹ muỗi con ở đâu bay tứ phía, mặc dù hôm trước về thì em đã đóng hết của lại. em fải hạ cửa xuống và mở max máy lạnh khoang 10' thí gia đình cái lũ đó mới chiu chui ra hết.
Bác nào có kế hay bày em với, chứ kiễu này em xót con vợ của em wá :( và xót hơn nữa khi có người vào xe hỏi em "xe chú nuôi muỗi nhiều nhỉ" [:eek:]
Bác kiểm tra xem có chỗ nào hở không ? CHú ý phần lấy gió ngoài của bác điều hoà nữa ... quan trọng là nên phòng chứ chữa thì khổ lắm ...

Tập Lái
1/2/07
29
0
0

Trích đoạn: carsickness

Chào các bác, cứ từ kinh nghiệm của các bác chuyên diệt chuột, bác Hải béo cũng thử chơi quả đấy xem. Bác chắc cũng phốp pháp nhẩy, nhìn tên là biết mừ. Bác chui vào xe vui vầy với các em muỗi một tí, xong rồi cho các em vào máy xay sinh tố, đem ra mời các em khác uống. Theo em nghĩ là các em muỗi cái cũng sẽ cao chạy xa bay đấy. :D:D:D

dạ em tên Hai Beo chứ ko phải Hải Béo, nhưng em cũng mập thật (trên 100k rồi)
Em đem xe đi bảo dưỡng thường xuyên và cũng mới đem qua bác Phú Hp lắp cái camera lùi, nên việc bị hở ở chổ nào đó là ko thể, xe cũng ko đi xa nhiều, chủ yếu vòng vòng tp thôi, xe thì đậu ở nhà, mà nhà em cũng ko nhiều muỗi, vậy mà em chẳng biết "tụi nó" ở đâu ra mà cứ sáng em đánh xe ra thì .... :(

Hạng B2
10/12/07
247
3
0
53
OSMT, XNL

Em không nghĩ là xe có chổ hở đâu ! Lúc trước em cũng bị hoài, lý do là : lúc mới mua xe về hay ngắm nghía, tối rồi còn mở cửa hoặc lúc đi xe về thường hay bỏ quên đồ trên xe, tối làm việc mới phát hiện - lại phải ra mở cửa xe thế là gia đình muỗi thản nhiên có phòng miễn phí qua đêm đấy thôi !

Hạng B2
2/3/07
208
0
0
45
ngoại ô tp HCM

hồi đó có người chỉ em cách này: lột 1 dĩa tỏi để dưới gầm xe. OK

Tập Lái
1/2/07
29
0
0

Trích đoạn: sport1357

hồi đó có người chỉ em cách này: lột 1 dĩa tỏi để dưới gầm xe. OK
thanks bác, để thử xem sao đã :) sáng nay đẹp trời, lại được nghĩ, tính ra trung tâm xơi ly cafê, mở cửa xe ra .... thôi uống cafê nhà luôn cho roi [8|]