Hạng D
18/7/04
2.265
17
0
54
RE: chuột thì trị được rồi, còn cái giống này thì ...

:DKinh nghiệm dân gian: Bác đặt may cái...mùng, tối trước khi đi ngủ thì mắc mùng cho vợ 2

Hạng B2
20/3/08
206
2
0
tp.Hồ Chí Minh

Trích đoạn: pigeon

:DKinh nghiệm dân gian: Bác đặt may cái...mùng, tối trước khi đi ngủ thì mắc mùng cho vợ 2

Một phát minh mới :D:D Thật đáng được nhận giải.........hề....hề..:D:D

Mời bác Rồng mau tới sở y tế nhận giấy khen vì đã có công:làm sạch và vệ sinh ngoài đường nhưng làm bẩn nhà.:D:D

Hạng B2
11/9/07
334
1
18
Dragoneye., LTd - HCM.Cty

Dạ! Em đã nhận được bằng phát minh và bằng khen....rối ạ. Em tính gửi tặng bác và Tuấn béo dùng thử nếu hiệu nghiệm em sẽ lặp ngay dự án này kêu gọi đầu tư! Hy vọng bác sẽ là cổ đông lớn nhất! hic...hic...
Trích đoạn: xichloV6

Trích đoạn: pigeon

Một phát minh mới :D:D Thật đáng được nhận giải.........hề....hề..:D:D

Mời bác Rồng mau tới sở y tế nhận giấy khen vì đã có công:làm sạch và vệ sinh ngoài đường nhưng làm bẩn nhà.:D:D

Hạng B2
11/9/07
334
1
18
Dragoneye., LTd - HCM.Cty

Bác quên đặt thêm chổ cái thắng à!
Trích đoạn: Phuong Ngoc

Các bác làm thế này nhé:
Bước 1: ra chợ mua 2 cái đập chuột (kg phải cái lòng bẩy chuột đâu nhé). Nhớ mua cái đập nào thật mạnh nhé.

... 1 cái ở chân côn và 1 cái ở ..chân ga :D

Hạng F
14/9/04
9.907
28.607
113
Q3

Muỗi vô đường gió máy lạnh rùi, bác chọn chế độ gió trong đi .
Em bỏ xe cả 3 tuần về có thấy con muỗi nào đâu, mặc dù ngoài rất nhiều ....

Hạng C
13/3/07
823
3
18
www.otosaigon.com

Hay bác làm hộp xịt nội thất của Sonax giống em ( xe em nội thất nỉ ), có hôm mát giời mở cửa kính cho mát - mấy con muỗi vào vo ve, vợ cả bắt muỗi tí vỡ kính cửa. Em bảo để đấy, cất xe xong lấy bình xịt cho vài cái, sáng hôm sau đi chả còn con nào sống.

Tập Lái
1/2/07
29
0
0

_ to sport1357: em bỏ tỏi vào thử rồi, cũng vậy àh bác ơi.
_ to tvson: 3M được ko bác? có sẵn 1 chai
_ to corolla95: xe em trước đây cũng có con muỗi nào đâu, chỉ có 1 tháng trở lại đây thôi

Hạng F
14/9/04
9.907
28.607
113
Q3

Nhứt định phải có chỗ nó chui vào chứ bác hai béo ?

Tập Lái
1/2/07
29
0
0

em cũng chẳng biết được bác àh, ra thợ quen cũng thua, ko có cách trị, mà cũng chẵng biết ở đâu tụi nó chui vào được. Xe em là BMW tuy cũ, nhưng còn cứng lắm, cách âm rất tốt. Mỗi khi về lấy hết đồ đạc ra là em đóng hết cửa, và ko mở ra nữa cho đến sáng hôm sau

Hạng B2
2/3/07
208
0
0
45
ngoại ô tp HCM

Trích đoạn: haibeo_tp

_ to sport1357: em bỏ tỏi vào thử rồi, cũng vậy àh bác ơi.
_ to tvson: 3M được ko bác? có sẵn 1 chai
_ to corolla95: xe em trước đây cũng có con muỗi nào đâu, chỉ có 1 tháng trở lại đây thôi
em làm theo cách này là ok đó. bác mua khoảng 10 củ tỏi, về nhà bác lột vỏ ra hết, bỏ lên cái dĩa hoặc cái rổ, tối để dưới gầm xe. chú ý, dân gian ta có kinh nghiệm là bẫy chuột không nên nói tiếng "chuột" ,mất linh. nên bác làm việc này tuyệt đối giữ im lặng không thôi "mấy ổng" nghe là mấy linh thiệt đó. chúc bác thành công