Hạng B2
20/9/07
239
0
0
www.vnbusiness.vn
RE: Chút nữa thì em thành sát thủ.

Trích đoạn: haiphus

Trích đoạn: tvson

Trích đoạn: 4x6

Sẵn thớt này các pác cho em hỏi thăm phát: tốc độ quy định cho ô - tô trên cầu Thăng Long là bi nhiêu ??
Đầu cầu Thăng Long phía HN có biển hạn chế 50km/h đi trong nội thị cho xe con, qua biển đó bác được phép 80 rồi, tuy nhiên không được phép lấn vạch liền và vượt xe trên cầu, cầu lại đông xe nên thường chỉ chạy được khỏang 60 km/h . Lưu ý là giữa đường Thăng Long - Nội Bài có những chỗ mở phân luồng ra cho xe quay đầu, 2B nhiều bác qua rất ẩu, hôm 2/9 em vừa phanh vừa tránh mới ko "xúc" vào - thế mà đến chỗ sóat vé thằng đó còn gườm gườm nhìn em như mình cố tình đâm

Cầu Thăng Long nếu đi theo đúng biển báo thì đi vào HN là 80km/h nhưng đi ra thì hết cầu mới được lên 80 [:-]

@haiphus: Bác nói cũng đúng mà cũng không đúng.

Biển báo Giao thông VN cực kỳ chuối.

Đúng là biển báo khu đô thị đông dân cư ở đầu cầu phía Hà Nội. 50km/h tối đa cho xe con.

Không có biển báo "Hết khu đô thị đông dân cư" ở đường ngược lại. Qua cầu Thăng Long về phía Đông Anh thì chỉ cắm biển "Tốc độ tối đa cho phép với từng loại xe", đây chỉ là biển hướng dẫn, không phải biển cấm/biển báo hiệu lực hay hết hiệu lực.

Đi mòn mỏi không có cái biển báo "Hết khu đô thị đông dân cư".

Nói cầu Thăng Long chạy 50 cũng đúng (vì chẳng có biển báo hết khu vực đông dân cư thì vẫn trong khu vực đông dân cư)........... mà nói chạy 80 cũng đúng vì nơi có biển báo bắt đầu khu đô thị đông dân cư thì cũng có nghĩa là hết khu vực đông dân cư với hướng ngược lại.

Cái này chẳng biết đàng nào mà lần. Lạy hồn

O.S.P.D
18/11/06
2.005
25
38
Ha noi

@Hungsake: Bác may quá nuế ko thì nhọc đấy:D. E kẹp vào chân lão già ngồi vá xe đạp ở khu nhà vợ tý bị mấy thằng xe ôm xử lý, mịa mình mặt cũ rích ra như vậy mà chúng nó còn định làm trò. Cứ thấy đi oto là bị quy kết ngay giống như địa chủ ngày xưa ý[:-]

Hạng C
1/12/07
719
52
28
Đà Nẵng

Các Bác xử lý dùm em chuyện này nữa :trên đường vắng ko có xe qua lại nhiều ,vừa vượt qua 2 thằng nhóc con đi bộ lề bên phải ,vượt qua xong 1 thằng vật ra nằm lăn (ko có va chạm ) ,vô tình 1 xe máy đi ngược chiều chỉ chỉ vào xe mình ,lỡ như thằng xe máy chưa nhận định gì nhưng rất nhiệt tình giúp đỡ cầm phone gọi ngay xxx ------->>>>chắc là lên xxx uống trà dài dài, mịa nó sao có thằng khốn nạn đến như vậy chứ --------->>>>> xui

WD confirmed
Hạng B2
17/9/08
495
1.634
113

hixx, chúc mừng bác thoát khỏi tai nạn[&:]

Bác làm em nhớ lại lúc mới biết lái, đi chung với ôg cậu ở nhà về quê trên chiếc FE, ổg cầm lái, em ngồi phía trước, Hoàng Hậu với Mẫu Hậu ngồi sau, do đường quê nên chạy khoảng 60km/h, tới khúc kia, từ xa đã thấy 1 bà + 1 ôg, từ trong lề đường bên kia khiên mí bao bánh đem qua chất chồng lên chiếc xe 2B dựng sát lề đường cùng phần đường với xe mình! Từ xa đã thấy 2 ng đó khiên qua xong, chất lên xe, lúc này thì cái chồng bánh trên xe nó cao qua khỏi đầu người, do 2 người đứng sau cái chồng bánh, nên khuất cả 2 người, 2 ng đó cũng không thấy xe em từ xa chạy tới! Lúc ôg cậu em vừa chạy tới, mũi xe cách cái xe 2B khoang 2-3m, thì tự dưng ng phụ nữ từ phía sau chồng bánh đi ra, bả tính băng qua đường ngược lại, vì bả đâu có quan sát xem có xe theo hướng còn lại hay không, hixx, các bác tưởng tượng xe đang phóng, mà tự dưng ở đâu có con mẹ ra đứng trc đầu xe, lúc đó thú thật trong đầu em chỉ nghĩ tới là: "Trời ơi, đạp thắng mau, thôi rồi, tiu thiệt gòi, đụng là chết" rùi tưởng tượng ra cảnh bả lăn trên đầu xe, hixx (ko hỉu sao lúc đó chỉ có 1-2s mà trong đầu túa ra ko bít bao suy nghĩ), nhưng ôg cậu lúc đó rất tỉnh, phải nói là tỉnh, hixxx, chỉ kịp bóp kèn, bà mụ đó giật mình quay sang gòi đứng im hả họng, ổg ko nhấp phanh (em cảm giác đc lúc đó xe k có giảm speed), đánh lái nhanh lách wa hết phần đường còn lại lách qua bả gòi lách ngược lại vào trong liền, hên đoạn đường đó vắng, ko có xe lúc đó, né đc bà mụ đó trong gang tất! Lúc xe lách ngang wa ng bả, em quay sang bên hong nhìn thì chỉ thấy bả đứng sát bên hả họng, hixxx, mình cũng mún hả họng lun! Lúc đó bên kia đường mà có con bò hay chiếc xe nào ngược chiều thì dám chắc là thế mạng cho bà đó gòi! Lúc chạy wa khỏi, em nhìn kiếng hậu ngoài cửa thì thấy bả đứng giơ tay vỗ vỗ vào tim bả, hú hồn! Em ngồi bên cạnh mà tim còn đập thình thịch, ko bít ôg cậu lúc đó sao nữa[:eek:] Hên mà lúc đó ổg tập trung + phản xạ nhanh

Em qua dịp đó, lúc đợt lái xe, vẫn nghĩ tới cảnh đó mà rùng mình, hixxx! Mà ôg cậu nghề thế, vậy mà hum bữa vẫn dính nạn, bác nào ở TN chắc biết vụ chiếc FE leo lương, bể 3 bánh, túi khí bung tá lả ở TC, hixxx, lúc đó ổg xỉn[&:] Số ổg lớn ghê, đi 2B thì bị chấn thương sọ não 1 lần, đi 4B thì như thế, xe te tua, nhưng may là có túi khí nên chả sao!

Hạng F
13/1/06
13.891
35.970
113

Tình huống bất ngờ: Thoát thì xem như hên, không thoát (nhẹ) thì tai bay vạ gió, của đi thay người, (nặng thì X..xui... Hông ai dám nói giỏi, phán đoán tốt sẽ giúp hạn chế nhiều, phản xạ nhanh hên xui 5/5 phản xạ không nhanh thua chắc. Tốt nhứt là không để phải rơi vào cảnh bị động. Khổ nỗi không kinh qua những tình huống bất ngời thì: Phán đoán kém, Phản xạ chậm> Chỉ còn cẩn thận đến bực mình.:D

Hạng B2
20/9/07
239
0
0
www.vnbusiness.vn

Trích đoạn: phantan

Tình huống bất ngờ: Thoát thì xem như hên, không thoát (nhẹ) thì tai bay vạ gió, của đi thay người, (nặng thì X..xui... Hông ai dám nói giỏi, phán đoán tốt sẽ giúp hạn chế nhiều, phản xạ nhanh hên xui 5/5 phản xạ không nhanh thua chắc. Tốt nhứt là không để phải rơi vào cảnh bị động. Khổ nỗi không kinh qua những tình huống bất ngời thì: Phán đoán kém, Phản xạ chậm> Chỉ còn cẩn thận đến bực mình.:D

@ phantan: Em đồng ý với bác, tốt nhất là không để phải rơi vào cảnh bị động. Dưng mà cái này khó nói lém bác ạ. Dễ bị rơi vào các trường hợp họ chủ động cho mình dính đòn mới khổ.

Tuy nhiên, không kinh qua các tình huống bất ngờ thì phán đoán và phản xạ sẽ kém thật. Dưng lạy hồn đừng có kinh qua nhiều tính huống bất ngờ quá là được.

Có bác nào giải thích vụ tốc độ trên cầu Thăng Long dùm em không?

Hạng B2
26/4/07
104
0
0
53

Trích đoạn: chauha

Trích đoạn: Vukhanh

Mình vẫn có lõi bác ạ. lỗi không làm chủ được tốc độ.
Đúng rồi, đó là câu cửa miệng của xxx xử lý tai nạn mà. Chứ nếu làm chủ được thì đã không có chuyện gì xảy ra, mà không có chuyện gì xảy ra thì tới gặp mấy ông nội làm gì :D

Em nghĩ là mình chạy đúng tốc độ cho phép, đúng lane của xe 4 bánh, có khoảng cách an toàn với xe trước... nói chung là đúng luật thì khi điều tra điều tra thì xxx không có lý gì phạt mình vì lý do không làm chủ tốc độ!

Hạng B2
3/5/07
201
23
18
Việt Nam

Bác đi đúng tốc độ qui định (hoặc chậm hơn nữa), nhưng họ cứ lao vào bác và xxx thì có LỢI. !!!

Hạng F
13/1/06
13.891
35.970
113

Trích đoạn: toanthangcs

Bác đi đúng tốc độ qui định (hoặc chậm hơn nữa), nhưng họ cứ lao vào bác và xxx thì có LỢI. !!!

Loại tự sát như thế không nhiều bác ạ. Nhưng đi ngang Hà Tỉnh thì cẩn thận: Có bác container tèo cả xe vì "bọn điên" nó lạng lách từ xa, rồi cắm đầu vào xe ngược thế là hai bên cùng lách, nếu không xong thì hai bên cùng thua: Bên mất : Tiền, bên được ăn: Cơm cúng.

Hạng B2
2/4/07
225
2
18

Em ngao ngán mấy ông đi 2b ẩu rồi,chạy ẩu bà cố luôn, có ngày gặp xe mới biết lái, thắng không đạp mà đạp thêm ga, lúc đó 1 đi bán hoa quả, 2 vào viện điều dưỡng nghỉ mát.

Ghét nhất là 2B đi ngược bùng binh và tạt đầu lúc đang ôm cua.

Last edited by a moderator: