Hạng F
13/1/06
13.891
35.970
113
RE: Chút nữa thì em thành sát thủ.

Trích đoạn: Vukhanh

Mình vẫn có lõi bác ạ. lỗi không làm chủ được tốc độ.

Không hẳn bác ạ. Nếu có va chạm và 4B dậm 2B nhưng 2B nằm trên phần đường 4B là khác dù 4B dậm. Không kết vào tội không làm chủ tốc độ ngay được nếu bác không để lại vết thắng cháy đường. Chuyện 2B tạt đầu 4B và vấp rồi ra đi để lại khó khăn tai bay vạ gió cho 4B: Nguyên nhân chính nhưng không ghi trong Luật GT:
" Ngu thì chết chứ bệnh tật gì" Nhưng chán nhất là những anh hùng không chứng kiến...Xe ôm: Em từng là nạn nhân lãng xẹt kiểu như bác nhưng nhàn hơn:D Sáng đi làm, đang bò qua chốt đèn không xxx lắm xe...Thoáng bên kia đường từ xa 2B lao tới, chợt nghĩ có khi nào nó lấn đường (Tranh đi trước) nên thủ thế, và ya như rằng 2B móc 2B khác bên trong và thế là nó bay và chà xát mặt đường cứ thế trôi vào đầu xe em, chỉ còn biết dừng lại và khấn dùm cho nó vì nó mà toi thì em rách việc.

Stop: Mọi thứ dừng lại, không nghe va chạm, em xuống xe thì 1/2 bánh trước 2B chui dưới gầm, 2 mợ đứng dậy với gương mặt như mông con nhái, không còn gì xanh hơn. Rút túi lấy cái dtdd còi ra bấm vài nhát nhằm ghi lại hình ảnh may mắn vì thấy xe mình chẳng sao cả.
Thế cũng xong, dù thấy 2 mợ và chủ chiếc 2B bị quẹt chửi nhau um tí tỏi. Đang chuẩn bị dựng dùm xe cho mợ để tránh ùn, và còn đi làm: Nghe tiếng thét
- Ông này tung người ta không lo còn lo chụp hình. Để yên đó.
Sao lúc đó em không hề có tí cáu (thường ngày không thế) mà lại cười.
- Ông biết cái mẹ gì mà nói? Ông ấy mà tung hai con kia có mà đi viện.

Quay lại thấy hai ông: 1 xe ôm...(Thằng bảo em tung) Ông vé số đang cải nhau, chiếc 2B thì ai đó đã dựng lên đưa vào trong, em mặc cho đám đông tự làm việc, em lên xe đi làm...Sau xem lại thì chỉ trấy cản ti tí. Nếu không có đám đông chứng kiến chắc phải rầy rà vì 2 mợ và tay xe ôm.:)
:D

dpn confirmed
Hạng D
25/1/08
1.320
1.560
113
otosaigon.com

Mừng cho Bác khoavq phước lớn nhé .

Các Bác cái mà em lo nhất là cái trường hợp như Bác @phantan kể . Đa số những người tham gia giao thông ở ta cứ mõi khi thấy có tai nạn xe 4b và 2b , khg cần xem xét gì cứ phán xe 4b có lỗi ... !!!

Hạng C
13/3/07
823
3
18
www.otosaigon.com

Mừng cho bác Khoavq thóat cái nạn lớn, em cũng hay đi đường đó lắm ( Bắc Thăng Long - Nội Bài ). Nói chung là dù mình đúng thì chẹt vào người hay 2B thì mình vẫn phải chụi trách nhiệm bác ạh, đầu tiên vẫn là phải nhanh chóng đưa nạn nhân vào viện, nhẹ thì hỗ trợ nạn nhân - nặng thì xe cộ giấy tờ bị *** giữ hết, chưa biết hết bao nhiêu $ mới ra được - đây là nỗi khổ mà cậu lái xe CQ em đang phải trải qua, mệt mỏi lắm [&:][&:][&:]

dpn confirmed
Hạng D
25/1/08
1.320
1.560
113
otosaigon.com

Đúng về trách nhiệm là phải đưa nạn nhân vào viện . Như còn cái vụ nếu 2b lổi hoàn toàn mà mình cũng gánh cái này thì phi lý quá . Hèn chi mọi người chạy 2b cứ chạy ẩu lung tung --> kẹt xe và tai nạn .[:'(]

Hạng B2
2/1/06
421
144
43
43

Xe ôm làm chứng nhiều thằng đàng hoàng ko nói ,nhiều thằng xe ôm mất dạy vô cùng ,làm chứng lung tung để nó ăn theo kiếm tiền đấy bác .bởi vậy ra đường gắn cái camera trước đầu xe rồi ghi hình lại là an toàn

Hạng B2
1/8/08
231
0
0

hú hồn.....bác khoavq hên ghê ha!chúc mừng bác THOÁT HIỂM trong gang tấc

Hạng B2
20/9/07
239
0
0
www.vnbusiness.vn

Cảm ơn các bác đã động viên em. Thú thật với các bác, sau vụ đấy em chạy xe chậm hẳn được những... 4 tiếng đồng hồ, rồi lại tiếp tục tốc độ đúng biển báo (50 - 80). Đi chậm chỉ tổ gây tắc đường và ức chế cho các bác xe khác thôi [:eek:]. Mà đi chậm, nếu xảy ra tai nạn cũng chưa chắc mình đã tránh được. Có cái topic tiêu đề: "Khi nào xảy ra tai nạn..." và rất nhiều bác đã đưa ý kiến. Riêng em thì trả lời là: "Không biết khi nào xảy ra tai nạn, vì mình không gây ra, nhưng thằng khác cứ nhằm mình mà đâm thì mình tránh bằng niềm tin à?".

Đi ngoài đường, nói gì thì nói, với kiểu đi xe của RẤT NHIỀU 2B hiện nay (không phải tất cả), thì ta vẫn phải đi bằng niềm tin các bác nhỉ...

Hạng D
8/10/07
1.046
8
0
Danang City

Ra đường quả đúng rất phức tạp, nhưng theo em cứ đi đúng lance và đúng tốc độ.. nếu có tai nạn xảy ra thì dù sao mình vẫn không lỗi với lương tâm mình, phải không các bác ... ?

VIP CARD MEMBER
5/5/08
1.080
94
48
63
Tp Ho Chi Minh

Chúc mừng bác đã thoát nạn trong gang tấc. Đúng là không thể nói trước điều gì, chỉ là MAY MẮN thui!Tui cũng nhiều phen hú vía, nghĩ lại vẫn còn nguyên cảm giác 'ca-mơ-run"!!![&:]:)