Hạng B2
24/8/09
179
7
18
Re:Chuyên đề về Mercedes-Benz GLK 4Matic

Trời ui, bữa đi Mec show ben PMH e muốn gặp bác LeDu lắm để bác chỉ giáo cho e vài đường về GLK mà không kịp vì mải đứng nói chuyện với bác Nam quá. Nghe bác Nam than là bác LeDu nhà ta toàn kiếm ra lỗi của xe mà không thấy khen gì hết. Bữa nay mới thây bác LeDu khen, phen này chưa cần vài chai mà chắc bác Nam đã lên mấy tầng nữa rồi chứ ko phải tầng 1 đâu. Hehe
LeDu nói:
Chùi ui...ta nói từ khi mà iem biết đến Mệc xê **** là bao nhiu tâm tư tình cảm em dành trọn cho các anh tư vấn của Haxaco lun đóa nha. Nào là dạy em lái xe nà, rùi cho em thử xe nà, rùi...dụ dỗ em đi ăn nhậu vô tư lun nà...cho đến khi em đập ống heo mua xe rằng là thì các anh í cho em bít bao nhiu là quà nà (đến giờ em còn chưa lấy hết vì nhìu qá mà!). Thiệt ra cái xe nào cũng có lỗi lặt vặt hết, em giả vờ la làng để coi mấy ảnh có nhớ chăm sóc cho em không thui chớ có ý gì đâu nà. Mỗi lần em lên Sì gòn là y như rằng em được tiếp đón còn hơn thủ tướng: có nước mát, có khăn lạnh, có 555 và máy lạnh êm ru, chưa kể còn được mời đi Biển Đông bù khú nữa. Ôi...ta nói đến với Haxaco là đến với cực khoái...đến với niềm tin và hy vọng (!!!), đến với những con người của tương lai toàn thế giới chạy xe Mec.

(em làm vài chai nữa em đưa bác Nam lên tầng level 9 luôn, cái này mới level 1 thui à)

Chi Hội MBFC
25/1/08
10.117
3.605
113
Mercedes-Benz
www.mercedes-amg.vn

Các bác kỹ thuật bên em hướng dẫn như thế vì gạt mưa GLK mới 1 năm không thể nào hư được. Hôm rồi em có hướng dẫn bác Cuopbien làm như thế và một số bác khác nữa, cơ bản là ổn.

Hạng D
5/8/06
2.080
32.168
113

Vĩnh Nam nói:
Các bác kỹ thuật bên em hướng dẫn như thế vì gạt mưa GLK mới 1 năm không thể nào hư được. Hôm rồi em có hướng dẫn bác Cuopbien làm như thế và một số bác khác nữa, cơ bản là ổn.

"Tide hương Downy"

Nam ơi phải là "Tide hương Downy" mới được hay là xà phòng khác cũng được. Cái này nhiều người bị lắm nè. Lúc gạt nhiều nước không sao, nếu mưa nhỏ ít nước gạt nước kêu to thấy sợ luôn.

Hạng D
24/2/04
2.574
3.249
113
Vietnam

giuvung nói:
Vĩnh Nam nói:

"Tide hương Downy"

Nam ơi phải là "Tide hương Downy" mới được hay là xà phòng khác cũng được. Cái này nhiều người bị lắm nè. Lúc gạt nhiều nước không sao, nếu mưa nhỏ ít nước gạt nước kêu to thấy sợ luôn.
Chiều nay em đã vác con xe ra kì cọ cái kiếng rùi, không co Tide nên xài đở Omo, kì xong thì trời nó nắng, đang nghĩ chắc trời thấy lâu lâu mới tự mình rửa xe nên cảm động.[:O]
Tối nay trời lại mưa, may quá thử luôn, kết quả khá ngon, hết kêu và êm, đang chờ mưa to tí test thử phát nữa.:D

Hạng B2
14/9/04
101
6
18

Dùng bột giặt mà rửa sạch kính thôi là cũng hết tiếng cót két của gạt nước và kính lái nhìn sẽ trong hơn khi dùng gạt nước trời mưa, nếu có gel bảo dưỡng cao su thì cũng nên bảo dưỡng cao su gạt mưa vì sau thời gian khoảng 1 năm thì cao su cũng bị cứng lại do lão hoá

KVL confirmed
Hạng F
4/12/05
5.348
303
83
Hồ Chí Minh

Xe em gạt thì chưa bị gợn hay mờ. mỗi tội thỉnh thoảng kêu khi gạt mưa thì có. để cuối tuần em làm theo cách bác Vinhnam xem sao.