KVL confirmed
Hạng F
4/12/05
5.348
303
83
Hồ Chí Minh
Re:Chuyên đề về Mercedes-Benz GLK 4Matic

em ko hiểu sao nhưng đúng là GLK rất hay bị đọng hơi nước phía trong của cả 2 bên đèn. xe em cũng bị hiện tượng hệt vậy mỗi khi trời mưa hoặc rửa xe. 1 lúc sau thì hết.

KVL confirmed
Hạng F
4/12/05
5.348
303
83
Hồ Chí Minh

Car Banana nói:
Vụ công chúa GLK thì buồn cười lắm, hôm qua em cũng tham dự, GLK của Ngôi sao, tài xế Sài gòn tham gia theo kiểu quảng cáo (2 chú GLK đều biển 52LD) nhưng do chủ quan muốn để xe nguyên bản để thể hiện do vậy 1 chú chạy trước, sau vài lần cứu hộ đã bị tan đầu, vỡ két nước, chú thứ 2 thấy vậy ... xin bỏ cuộc
. Hình như em thấy cả ông tây bên Mec (hoặc ngôi sao) lúc đầu hùng dũng lắm sau đó gọi cứu hộ kéo xe về HN mất dạng.

GLK có khả năng chạy được với điều kiện thay lốp off road, tháo cản trước, cản sau tuy nhiên vẫn khó thắng vì xe nặng, góc tới kể cả khi ko có cản trước vẫn rất nhỏ.

mấy bác Ngôi Sao này bán xe mà ko chịu tìm hiểu kỹ về xe đây mà. muốn chơi thì trước tiên phải biết thực lực em nó tới đâu. GLK trên đường offroad chỉ có những cái này được gọi là thế mạnh: Máy mạnh, hệ thống 4 matic với khả năng tự khoá bánh nếu bánh đó đã bị trượt. Còn lại so với nhiều loại xe khác để mà offroad thì còn kém tương đối: Góc thoát trước sau đều kém, khoảng sáng gầm kém, dám chơi nổi (phá xe) kém do sửa chữa tốn quá.

NẾU: GLK nâng gầm cao khoảng 35cm + Tháo Cản + thay bộ lốp khác thì em dám chơi hạng Modify luôn. còn để xe nguyên bản thì với địa hình hạng RUỒI như kia thì cũng chả dám chạy.

Hạng C
11/1/09
863
8
18

belancer nói:
Đáng ra bác CHuối phải đem xe mình ra thử chứ, phê bình, phê bình....

:D Màn quảng cáo của Ngôi sao trở thành màn ... cảnh cáo rồi bác ơi, tính sơ sơ nếu là xe em chắc sửa mất trên 100 quả bao gồm đèn sương mù, cản trước, cảm biến, két nước, lót gầm ....

Cảnh cáo GLK ko thể Off road :D. Tuy nhiên KLV nói đúng, nếu nâng cấp thì chơi được vì máy khoẻ, hộ trợ điện tử tốt tuy nhiên ... cần có sự tài trợ của hãng

Hạng D
24/2/04
2.574
3.249
113
Vietnam

Em vừa đi Spa car về, trông lại như mới:D.
Cái gạt nước nó vẫn kêu dù đã làm hết cách, chắc chạy ra ADV mua cặp lá cao su khác quá.
Post cho nó nhanh tới 100:D

Sup confirmed
Hạng D
15/4/08
3.940
34
48
Sài Thành

hoaiphong99 nói:
Cái gạt nước nó vẫn kêu dù đã làm hết cách, chắc chạy ra ADV mua cặp lá cao su khác quá.

Hôm nọ em chỉ làm nội thất thôi, rồi rửa bên ngoài bình thường vì hôm đó kẹt công chuyện không chờ lâu được.
Bác hoaiphong chọn gói "spa"nào thế, chắc là cao nhất ?

Chi Hội MBFC
25/1/08
10.117
3.605
113
Mercedes-Benz
www.mercedes-amg.vn

hoaiphong99 nói:

Bác tạm thời lấy xà bông bột - "Tide hương Downy " càng tốt - rửa sạch kính lái rồi kiểm tra giúp em nhé.

Hạng D
24/2/04
2.574
3.249
113
Vietnam

SUp.com nói:
hoaiphong99 nói:

Hôm nọ em chỉ làm nội thất thôi, rồi rửa bên ngoài bình thường vì hôm đó kẹt công chuyện không chờ lâu được.
Bác hoaiphong chọn gói "spa"nào thế, chắc là cao nhất ?

Em để xe lại cả buổi nên làm luôn đỡ mất công, nhờ bác Spa vệ sinh khoang máy, lọc gió luôn.
Hôm nay em sẽ chơi bài cuối cùng của bác Nam chỉ, xem cái gạt nước nó có được không.

Anh Ba
15/7/09
6.623
726
113
50
HCMC
bannang.com

@SUp.com : Tình giảm giá cho các thành viên MBFC và OS đến đâu rồi bác ?
Nghe tây nó đồn là bác tặng bác Vinh Nam cái thẻ giảm đến 50% khi mua tất cả các mặt hàng Sony ! Bác xem sao cấp luôn cho bác LeDu một cái luôn vì bác ấy hay mua hàng tặng mấy LL lắm .

Hạng B2
14/9/04
101
6
18

Vĩnh Nam nói:
hoaiphong99 nói:

Bác tạm thời lấy xà bông bột - "Tide hương Downy " càng tốt - rửa sạch kính lái rồi kiểm tra giúp em nhé.

Em đi C200, sau khi thử nghiệm làm như bác thì gạt nước hết kêu thật và gạt ko bị mờ kính lái nữa, nhưng lại xuất hiện các vết xước trên kính lái nhìn rất rõ, chắc là do rửa sạch quá nên bị thế vì các vết xước đó do gạt nước với bụi đất tạo ra khi trời mưa mình gạt kính lái bây giờ mới xuất hiện. Các bác có biết chỗ nào làm hết được các vết xước đó ở Hanoi ko chỉ em với

• Like
Reactions: Ba gacs
Hạng C
19/7/07
505
0
0

@Vinh Nam: phải đúng "Tide hương Downy" hử bác :D. Mà rút kinh nghiệm bác phong_nhim, chắc có rửa, em rửa sạch vừa thôi cho đỡ xước nhờ.