Hạng D
4/11/14
1.383
2.038
113
Mình vừa kiểm tra catalogue của xe, thấy bugi xe mã là SXU22HDR8 của hãng DENSO. Tìm trên Google thì nó là loại iridium long life.

Giá trên ebay là khoảng 70 USD/cái. Đây là loại bugi rất tốt, cho hiệu suất đốt nhiên liệu rất cao, giúp xe tăng công suất, xe bốc và tránh hao xăng.

Với bugi này thì vòng tua ga răng ty của máy khá bé, chỉ là 600 rpm.

Do đó, nếu cá các chịu khó nương chân ga, vòng tua máy về ga rang ty, thì cũng sẽ đỡ hao xăng.
Vòng tua máy nhỏ thì tuyệt, nhưng bác phải lưu ý thêm là đôi khi tua máy nhỏ quá sẽ dẫn đến xe rung khi đậu tại chổ, em nghĩ nhà sản xuất họ đã tính đến chuyện này rồi

• Like
Reactions: pdkhoajp
Hạng C
10/9/08
770
403
63
Em vừa lắp mấy đèn led soi bậc cửa. Kỹ thuật thì ko có gì, được cái tiện cho cả nhà lên xuống. Ngoài ra em lắp them đèn led ánh sánh đỏ để tăng mức cảnh báo cho xe sau khi mở cửa xe. Có mấy tấm hình các bác xem.

Cửa phía trước.

Cửa phía sau

Mở cả 2 cửa trước, sau

Đằng sau em lắp đèn led soi chân vì buổi tối thì trong xe tối quá.

Các đèn led soi chân trong xe em đều lấy nguồn từ dây nóng riêng và cho qua công tắc, lúc nào cần thì bật, ko cần thì tắt. Còn led cửa thì đấu song song với đèn cửa của xe.

Ánh sáng nhìn rất rõ, mọi người ko bị vấp lúc lên xuống, trẻ con ngồi trong xe được sáng sủa, hài lòng là em yên tâm lái rồi.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
15/2/12
2.421
4.807
113
Em vừa lắp mấy đèn led soi bậc cửa. Kỹ thuật thì ko có gì, được cái tiện cho cả nhà lên xuống. Ngoài ra em lắp them đèn led ánh sánh đỏ để tăng mức cảnh báo cho xe sau khi mở cửa xe. Có mấy tấm hình các bác xem.

Các đèn led soi chân trong xe em đều lấy nguồn từ dây nóng riêng và cho qua công tắc, lúc nào cần thì bật, ko cần thì tắt. Còn led cửa thì đấu song song với đèn cửa của xe.

Ánh sáng nhìn rất rõ, mọi người ko bị vấp lúc lên xuống, trẻ con ngồi trong xe được sáng sủa, hài lòng là em yên tâm lái rồi.
Sáng quá Bác. Bác cho em hỏi sau lưng ghế bên phụ xe Bác không có túi đựng đồ giống bên tài hay Bác độ bàn gấp?

Hạng C
10/9/08
770
403
63
Sáng quá Bác. Bác cho em hỏi sau lưng ghế bên phụ xe Bác không có túi đựng đồ giống bên tài hay Bác độ bàn gấp?

Xe em ghế vẫn nguyên bản. Sau lưng ghế phụ không có ngăn gì cả bác ah.

Hạng D
6/3/14
1.365
586
113

Cửa phía trước.

Cửa phía sau

Mở cả 2 cửa trước, sau

Khí chạy xe mở tung 4 de tan them canh bao được khong bác ? :). Em dua tý

• Like
Reactions: benmit
Hạng D
4/5/12
2.320
1.627
113
Thảo Điền, Q2
www.facebook.com
Cảm ơn bác đã luôn tín nhiệm dịch vụ bên em ah. Cho phép em post vài tấm tổng thể xe bác làm từ trước đến giờ (nhiều giai đoạn ;) ) lên để các bác khác tham khảo nhé.
DVD: Kenwood DDX4033BT
Loa trước và sau: JBL MS62C
Amply kéo loa: JBL GTO804EZ
Sub: Mutant:
Cách âm cửa, sàn, trần: vật liệu hiệu STP.
Vài hình các bác tham khảo.
Chuyên đề về Pajero Sport G

DVD Kenwood DDX4033BT thay cho cái Alpine zin trên PS

Cửa zin của PS

Và cách âm.

Hốc bánh sau là phần gây ồn nhiều nhất

Trần thì giải quyết phần cách nhiệt và tiếng lon ton khi trời mưa ah

Cặp loa JBL MS62C, 4 loa bass để dưới 4 cửa.

2 loa treble của cặp trước để lên 2 góc chữ A

Và 2 loa treble của bộ sau khoét đưa ra ngoài.

Và amply để dưới gầm ghế phụ

Cảm ơn bác đã tín nhiệm và ủng hộ dịch vụ bên em.
Có vài hình cách âm cửa và sàn em bỏ chung vô nên hình như lộn xe PS đen khác ;), ko phải xe của bác chủ ah.
Các bác tham khảo thêm dịch vụ cách âm bên em ở đây ah
https://www.otovietnam.com/threads/cach-am-cho-xe-hoi-giam-on-va-cai-thien-am-thanh.8622410/
Thân
ớ xe bác @koviet đây mà :D

• Like
Reactions: benmit and Koviet