Hạng B2
8/1/15
302
480
63
36
Hà Nội
thành quả sau 2 tiếng đú đởn dưới sự hướng dẫn của bác @pdkhoajp là đậy. Kính mời các bác xem và cho nhận xét. Xin cám ơn bác Khoa đã tận tình chỉ bảo cách làm và chỗ mua vật liệu ngon bổ rẻ ạ :)
Chuyên đề về Pajero Sport G

Cảm nhận ban đầu của e sau khi làm xong là ưng và thấy rất sướng. Tối qua e có về quê vợ, đường tối, đèn đường không bật. E để ý lúc mở cửa khi đỗ xe trên đường, dù mở rất từ từ nhưng cũng làm 1 a taxi ở xa xa đằng sau phải giật mình đánh lái "nhẹ" ...

Làm xong, mở tung 4 cánh cửa và ngắm, e thấy tuy cái này làm đơn giản nhưng tăng tính thẩm mỹ và "độ sang" của xe lên rất nhiều. Lúc e ngắm, 4B chạy "chậm chậm" qua ngó nghiêng cũng không phải là ít ;)

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
2/6/15
2
0
1
38
dienmaynguoiviet.vn
thành quả sau 2 tiếng đú đởn dưới sự hướng dẫn của bác @pdkhoajp là đậy. Kính mời các bác xem và cho nhận xét. Xin cám ơn bác Khoa đã tận tình chỉ bảo cách làm và chỗ mua vật liệu ngon bổ rẻ ạ :)View attachment 266719 View attachment 266718

Cảm nhận ban đầu của e sau khi làm xong là ưng và thấy rất sướng. Tối qua e có về quê vợ, đường tối, đèn đường không bật. E để ý lúc mở cửa khi đỗ xe trên đường, dù mở rất từ từ nhưng cũng làm 1 a taxi ở xa xa đằng sau phải giật mình đánh lái "nhẹ" ...

Làm xong, mở tung 4 cánh cửa và ngắm, e thấy tuy cái này làm đơn giản nhưng tăng tính thẩm mỹ và "độ sang" của xe lên rất nhiều. Lúc e ngắm, 4B chạy "chậm chậm" qua ngó nghiêng cũng không phải là ít ;)
Đẹp quá bác ah.

Hạng D
27/1/15
1.849
2.506
113
45
thành quả sau 2 tiếng đú đởn dưới sự hướng dẫn của bác @pdkhoajp là đậy. Kính mời các bác xem và cho nhận xét. Xin cám ơn bác Khoa đã tận tình chỉ bảo cách làm và chỗ mua vật liệu ngon bổ rẻ ạ :)View attachment 266719 View attachment 266718

Đẹp quá bác,
Bác hướng dẫn sơ bộ tí được kg @TuanAnhPS ? Thanks bác.

• Like
Reactions: TuanAnhPS
Hạng B2
6/8/08
305
306
63
Các cụ cho hỏi hôm nay em đi thay dầu 3 vạn cho xe. Cũng nhân thể xe sắp hết bảo hành bảo bác thợ nâng xe nên kiểm tra thì phát hiện ra cái cao su đệm ở giữa lò xo bên phải đằng sau bị thế này. Không hiểu làm sao cái cao su như bị hơi mủn ra, bên kia thì không sao. Không biết cái này là cái cao su như bóng hơi của xe container là bóng hơi kín hayhở. Và nếu rách thế này có ảnh hưởng gì không? Có phải thay thế không?
Nếu do nó tự mủn thì có được bảo hành không ạ.

Hạng B2
29/1/14
342
338
63
Xe container la loai kín hơi. Bể là ko còn hơi để mở lock kê đâu bác ơi. Cái này theo e nghi là cao su giảm chấn vào thùng xe thôi và nó sẽ oxy hóa theo thời gian. Mà theo thời gian chác là ko có bảo hành hiết gì hết.

Hạng B2
8/1/15
302
480
63
36
Hà Nội
Đẹp quá bác,
Bác hướng dẫn sơ bộ tí được kg @TuanAnhPS ? Thanks bác.

Dạ, đơn giản thôi bác. Như bác Khoa hướng dẫn là được và đầy đủ rồi đó bác. Bác ra cửa hàng bán đèn LED, mua 2 cuộn đèn 1 màu đỏ, 1 màu trắng rồi ra cửa hàng làm đèn xe nào cũng được ạ, đấu song song với cái đèn cửa nguyên bản vàng vàng của xe là xong, dán bằng keo 3M. Nếu khó giải thích, bác cứ giơ cái ảnh này ra là thợ hiểu liền.

Bác Khoa có dặn e 1 điều nữa là mình chỉ tháo tấm tapi ra thôi, không cần tháo hết cả cửa. Thời gian thi công như e làm là hết khoảng 2 tiếng. Làm xong, sau khi lắp vào bác nhớ chú ý kiểm tra khi mình kéo cửa (cả 4 tấm) để đóng nó có bị ọp ẹp hay không để thợ còn chỉnh lại cho chắc chắn. Như e chủ quan, không kiểm tra kỹ nên bị cái cửa bên lái, no bị lỏng 1 cái ốc nhựa bên trong, chính giữa, nên khi kéo vào có cảm giác như cái tấm tapi nó phồng lên chứ không chắc chắn 1 khối như trước nữa.

Chỉ dẫn là vậy, nếu bác có sáng tạo gì thêm thì cùng chia sẻ bằng cách post ảnh lên forum và nhớ cảm ơn bác @pdkhoajp nhé. E tin là bác sẽ không thất vọng đâu ;)

Hạng B2
11/6/15
274
60
28
Tiếp đi bác. Bài viết, hình ảnh của bác rất chăm chút. Chắc là bác cũng chăm vợ 1, vợ 2 kỹ lưỡng lắm đây...

• Like
Reactions: pdkhoajp
Hạng B2
11/6/15
274
60
28
e nghĩ 110lit, bác ước lượng thôi. 2 bình đầy phải 130l. Cách chính xác nhất, đợi hết xăng rồi đổ đầy bình + reset Trip. Hết xăng lần nữa sẽ có kết quả.​