Hạng C
14/3/14
831
626
93
Hạng D
19/10/06
2.225
13.012
113
vây không cần các âm cửa sau hả bác.giá cho cách âm 4 cửa của bác bao nhiêu vậy .bác làm ở đâu và bàng vật liệu gì vậy.xin bác cho ý kiến sau khi cách âm,.thấy có khác biệt lớn không bác

Cách âm là động tác phải làm khi bác nâng cấp âm thanh, làm loa cửa nào thì cách âm cửa đó, cách âm 4 cánh càng tốt, cửa hậu thích thì làm không thích thì thôi.

Thực ra em đã cách âm 5 cánh cửa từ lâu, cách âm bằng vật liệu hiệu Wurth chỗ Auto Z1. Mấy hôm trước lúc lắp cái ampli & loa thì chỗ lắp người ta kêu dán thêm 1 lớp nữa cho cửa nó cứng hơn, dán thì dán.

Mục đích cách âm cửa không phải để chống ồn mà để cánh cửa đừng bị rung khi loa đánh, nếu tôn cửa rung âm thanh của loa sẽ bị phá hỏng, loa - ampli đắt tiền cỡ nào cũng thua, vì vậy cách âm cửa là cái phải làm khi nâng cấp âm thanh là vậy (ngoại trừ một số xe đắt tiền cửa cứng quá thì khỏi).

Bác cứ đi cách âm cửa trước, khoan thay loa - ampli, so sánh nhạc lúc trước & sau khi cách âm cửa là biết liền. Tự nhiên nghe nhạc thấy hay hơn đó.

Hạng D
27/1/15
1.849
2.506
113
45
Bác dstuyen hướng dẫn em cách mua hàng amazon với :).

Hạng C
22/10/10
849
524
93
Bác dstuyen hướng dẫn em cách mua hàng amazon với :).
mua đơn giản ah...nhưng bác qua dịch vụ cho nhanh nó giả quyết cho bác hết...hok hơn nhìu tiền..vẫn rẻ hơn mua ở đây...bác mua ít thì hok sợ hãi quan...mua nhiều mới sợ