Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng F
22/5/05
17.657
6.051
113
60
Thành phố Run Quất
Re:Có bác nào thích đầu tư đất Bình Chánh?

Tân Kiên ,Tân túc, Tân quý Tây là dọc theo trục 1A,Tân Nhựt vào tít bên trên đường cao tốc TL
Tân túc giáp đường NVL bên kia cầu Bình Điền, Tân Kiên giáp đường ĐL đông Tây bên này cầu Bình Điền

Hạng B2
17/11/08
388
1
18
35
Quận Nhà Bè.

Không bác nào quan tâm đến khu GS ( Metrocity ) Phước Kiểng Nhà Bè nhỉ ? Hay là sau vụ cao tốc Tân Sơn Nhất - Bình lợi, mấy bác người Hàn chán Tp HCM rồi?

Hạng F
22/5/05
17.657
6.051
113
60
Thành phố Run Quất

Dự án Quang minh Q9 pháp lí như thế nào các bác? Cái này bác Hải có tìm hiểu kỷ và mua nè, cho xin tí ý kiến đi. Em thấy nó bán đường 16m giá 9tr mà đặt cọc 30% thôi. Thằng Tâm nó nói nó là PGD Quang Minh, nó bảo em mua vài lô, mà em thấy ớn ớn. Lên đây hỏi các bác xem sao?

Hạng D
21/12/08
2.706
45.998
113

inside man nói:
Không bác nào quan tâm đến khu GS ( Metrocity ) Phước Kiểng Nhà Bè nhỉ ? Hay là sau vụ cao tốc Tân Sơn Nhất - Bình lợi, mấy bác người Hàn chán Tp HCM rồi?

chưa đền bù xong mà quan tâm cái gì Bác ??

Hạng B2
17/11/08
388
1
18
35
Quận Nhà Bè.

Dự án Quang Minh của bác Hải hồi tháng 3/09 giá cao hơn bây giờ 1 triệu 1m2.

Chưa có 1/500, hợp đồng với người mua là 6 tháng sau hoàn thành cơ bản hạ tầng, giờ chưa làm gì hết ( 7 tháng rồi )

Khu đó là của công ty Minh Sơn, thành phố thu hồi giao cho quận 9 làm khu tái định cư, không biết ông Quang Minh này thế nào lại rao bán được?

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.356
155.555
113
www.phindeli.com

Các bác đánh giá tiềm năng của cụm dự án ADC, Công Ích Quận 4, Nhà Chợ Lớn phường Phú Mỹ Q.7 thế nào ạh? Giá hiện nay từ 17-25tr/m2 còn tiềm năng lên không?

Khu này cuối năm nay sẽ có nước máy BOO Thủ Đức. Hạ tầng thì còn trông chờ vào kết nối với PMH qua đường Nguyễn Lương Bằng nối dài lộ giới 40m (nghe nói sắp khởi công mà chưa thấy rục rịch gì). Hiện tại đi lại bằng đường Phạm Hữu Lầu.

Hạng B2
17/11/08
388
1
18
35
Quận Nhà Bè.

tuando nói:
Các bác đánh giá tiềm năng của cụm dự án ADC, Công Ích Quận 4, Nhà Chợ Lớn phường Phú Mỹ Q.7 thế nào ạh? Giá hiện nay từ 17-25tr/m2 còn tiềm năng lên không?

Khu này cuối năm nay sẽ có nước máy BOO Thủ Đức. Hạ tầng thì còn trông chờ vào kết nối với PMH qua đường Nguyễn Lương Bằng nối dài lộ giới 40m (nghe nói sắp khởi công mà chưa thấy rục rịch gì). Hiện tại đi lại bằng đường Phạm Hữu Lầu.

Cùng 1 giá và có sổ đỏ, em nghĩ là khu I Thạnh Mỹ Lợi Quận 2 có tiềm năng hơn.

Hạng C
15/1/07
945
260
63
TPHCM
www.giaymarco.vn

Cụm dự án ADC, Công Ích, với Chợ Lớn thì được cái là gần với khu Phú Mỹ Hưng với lại được bao bọc bởi khu dân cư hiện hữu rất đông đúc. Theo em thì nó thích hợp cho việc đầu tư trong thời gian ngắn thôi, ngay khi đường Nguyễn Lương Bằng làm xong thì bán cũng vừa. Mấy cái khu này thì em thấy quy hoạch tệ, nhỏ, hình như là ko có công viên. Nói chung là có vẻ xô bồ. Nếu so sánh với khu Thạnh Mỹ Lợi bên Q 2 thì ko bằng nhưng bên Q2 thì phát triển cần nhiều thời gian hơn. Đầu tư lâu dài để đó là TML cũng là 1 sự lựa chọn tốt.
P/S: hình như thằng Chợ Lớn cũng có sổ đỏ rồi thì phải, lúc này mua đất có sổ đỏ thì an tâm về pháp lý hơn. Nhưng nếu bác sở hữu 1 nhà thì nền dự án, giấy góp vốn, hay sổ đỏ không thành vấn đề nữa

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.356
155.555
113
www.phindeli.com

Khu này có công viên nhưng nhỏ thôi, không to đẹp như PMH. Hạ tầng thì 3 ông 3 dự án nhỏ xíu nên không đồng bộ 100%, nói chung là lởm. Phân lô thì lô to lô nhỏ lẫn lộn.

Được 1 cái là có nhiều nền diện tích nhỏ, có nền chỉ 4x16 nên tiền ít, thanh khoản cao. Khu này hạ tầng xấu hơn Phú Mỹ Vạn Phát Hưng, nhưng nhờ nền nhỏ nên em dự đoán khi đường Nguyễn Lương Bằng làm xong thì giá trên 1m2 có khi lên còn cao hơn VPH.

Hạng F
13/1/06
12.145
2.187
113
60
Bình Thạnh -Tp HCM

@Bác Khánh: Thực sự bọn tui cũng chẳng biết gì hơn về cty QM, search trên mạng chẳng thấy thông tin gì nhiều, chỉ biết cty này trước đây họat động chính là XNK-TM & DV, giờ nhảy vô BĐS nữa mới ghê chứ! Hợp đồng làm rồi, 2 anh em mua 3lô MT đường liên phường 30m. Hiện nay cũng thấy có người rao bán nền DA này giá 11,5tr/m2 bác ah.Cầu trời cho đừng có bị như bác BQ mua đất của KQĐ ...! :cool:

Status
Không mở trả lời sau này.