Status
Không mở trả lời sau này.
Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.356
155.569
113
www.phindeli.com
Re:Có bác nào thích đầu tư đất Bình Chánh?

vankhanhktpn nói:
Có lẽ 2010 là năm thích hợp đầu tư BDS Long Thành, Nhơn Trạch. Các bác nào thích bỏ ít tiền để đầu tư? OSS sẽ cùng lên kế hoạch đầu tư khoảng 5Ha .

Em đăng ký 1 xuất theo đuôi OSS ... Có thông tin gì các bác cho em biết nhé!

Last edited by a moderator:
Hạng B2
17/11/08
388
1
18
35
Quận Nhà Bè.

Nghe bác vankhanhktpn tính, sang đầu năm mới em sẽ đi lên Long Thành xem sao.

Lúc nào em cũng chĩ có nghĩ được ở Nhà Bè & Quận 2. Thị trường xấu đẹp thế nào em cũng tin vào 2 nơi này.

Hạng F
22/5/05
17.657
6.051
113
60
Thành phố Run Quất

inside man nói:
Nghe bác vankhanhktpn tính, sang đầu năm mới em sẽ đi lên Long Thành xem sao.

Lúc nào em cũng chĩ có nghĩ được ở Nhà Bè & Quận 2. Thị trường xấu đẹp thế nào em cũng tin vào 2 nơi này.

Em cũng mới tính vậy. Vì rẻ ,dễ đầu tư( lỡ lướt ko được :p). Chứ Q2,7,NB thì thanh khoản tốt hơn rồi.

Hạng D
27/4/09
1.535
8
38
50

inside man nói:

E cũng vững tin như bác ............. gần 2 năm rồi đó. Còn y nguyên, kẹp cứng ngắc....... :(

Hạng D
14/11/08
1.908
561
113
Biên Hoà

OS mình sao em không thấy bác nào chơi căn hộ khu trung tâm nhỉ? giá trị cao thật nhưng đắt xắt ra miếng.

Hạng F
22/5/05
17.657
6.051
113
60
Thành phố Run Quất

hattrickson nói:
OS mình sao em không thấy bác nào chơi căn hộ khu trung tâm nhỉ? giá trị cao thật nhưng đắt xắt ra miếng.

Em có nhưng ko trung tâm lắm. Satra-Đất Thành phan đăng Lưu ,có lãi tí tí rồi.:D Chỗ này tiềm năng ,giá đang dao động 32 tr- 33,5 tr/m2 tuỳ theo tầng

Hạng D
14/11/08
1.908
561
113
Biên Hoà

Em cũng đang kiếm một căn hộ khoảng tầm 2 tỷ ở ngay gần khu sân bay cho nhỏ bạn, không biết hội mình có ai có không bác nhỉ?
Em đang muốn bán 7000 m2 đất ở Phú An Long Thành (gần khu quy hoạch sân bay) không biết bác Khánh có quan tâm không nhỉ, em bán giá khoảng 250 ngàn/m2

Hạng D
14/11/08
1.908
561
113
Biên Hoà
Thông tin chia sẻ về Bất Động Sản năm 2010 cho các bác

NHỮNG ĐIỂM NHẤN CỦA THỊ TRƯỜNG BẤT ĐỘNG SẢN NĂM 2010
Thị trường bất động sản năm 2009 đã lại một năm nữa bình thường. Nhìn lại một năm chúng ta đã gần như quên đi những cụm từ như “đầu tư lướt sóng” hay “ Dự án bán lúa non” , đó có phải là dấu hiệu của một thị trường bất động sản lành mạnh hay minh bạch không ? Vậy thị trường bất động sản năm 2010 sẽ như thế nào ?
1. Phục hồi kinh tế : Thị trường là tập hợp những người bán và những người mua. Người mua bất động sản là ai? Nhà đầu tư tài chính, các giảng viên đại học hay những cán bộ công nhân … đều phải tích lũy. Do đó, phục hồi kinh tế toàn cầu và hiệu ứng Domino phục hồi kinh tế Việt Nam. Thị trường tài chính sẽ hoạt động tốt hơn. Theo quy luật tất yếu thị trường bất động sản sẽ có xu hướng phát triển. Ngân hàng phát triển Châu Á (ADB) đã dự báo tốc độ phát triển kinh tế năm 2010 dự kiến là 6.5% (năm 2009 là khoảng 4.5%) và theo chu kỳ có thể mức độ tăng trưởng 8% sẽ trở lại vào năm 2013. Như vậy, năm 2010 sẽ là năm bản lề của thị trường bất động sản phát triển. tuy nhiên, do tác động của năm 2009, thì đầu năm tốc độ tăng trưởng sẽ thấp nhưng vào giữa năm thì có lẽ là cơ hội lớn cho những bất động sản giá thấp và cao cấp vì theo The Economist thì tại Việt Nam đã xuất hiện khoảng cách về thu nhập giữa các giới khác nhau. Kết quả là, dòng tiền đang có dấu hiệu phân hóa lớn vào những nhà quản lý các doanh nghiệp và những nhà đầu tư tài chính. Như vậy, dấu hiệu phục hồi kinh tế sẽ là một tin tốt đầu tiên trong năm 2010.
2. Thị trường tài chính phát triển : Nền kinh tế hiện nay được dự báo là sẽ phát triển mạnh mẽ trong vài năm tới. Lượng tín dụng có chi phí thấp hơn và đang lưu thông; và khối lượng chứng khoán giao dịch năm 2009 đã tăng gấp dôi so với năm 2008. Giao dịch ngoại hối cũng gia tăng và giao dịch vàng cũng tăng. Qua đó, cho thấy sẽ có một năm sung mãn về giao dịch tài chính. Cùng với, việc tích lũy nguồn cung của 2008, 2009 thị trường bất động sản năm 2010 sẽ có một lượng cung lớn và sẽ có thể hình thành những làn sóng đầu tư tại các bất động sản có vị trí tốt.
3. Đầu tư của nhà nước vào hạ tầng gặt hái kết quả : Tác động của đầu tư nhà nước vào giao thông có thể sẽ tạo những con sóng nhỏ trên một số vùng tại thị trường bất động sản.
[/i]

Hạng F
22/5/05
17.657
6.051
113
60
Thành phố Run Quất

hattrickson nói:
Em cũng đang kiếm một căn hộ khoảng tầm 2 tỷ ở ngay gần khu sân bay cho nhỏ bạn, không biết hội mình có ai có không bác nhỉ?
Em đang muốn bán 7000 m2 đất ở Phú An Long Thành (gần khu quy hoạch sân bay) không biết bác Khánh có quan tâm không nhỉ, em bán giá khoảng 250 ngàn/m2

Huyện đã có quy hoạch 1/2000 khu này chưa bác?

Status
Không mở trả lời sau này.