Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
14/5/08
2.538
21.805
113
Re:Có bác nào thích đầu tư đất Bình Chánh?

Căn hộ 2 tỉ gần sân thì có Miếu Nỗi ở Phú Nhuận, chung cư Tân Sơn Nhất (không nhớ rõ tên) chỉ bíêt nó nằm ngay trong chợ Tân Sân Nhất đường Nguyễn Kiệm, chung cư Hồ Văn Huê ...

Nhưng 2 tỉ thì e nghĩ vẫn có thể mua được nhà riêng đấy. Bác lên báo muaban tìm thử.

Hạng D
14/11/08
1.908
561
113
Biên Hoà

Đã có quy hoạch rồi bác àh. Đất này cty của em mua vào để kinh doanh, nhưng nay cần vốn để hoạt động nên bên em bán ra lấy tiền về. Giá trước đây em mua dự định làm dự án căn hộ bây giờ bán ngang giá. Nếu lô đất này bác để đầu tư dài hạn thì ok.

Hạng D
14/11/08
1.908
561
113
Biên Hoà

[/font][/size] [/i]Nghị định 153 đã đi vào giai đoạn hiện thực. các quy trình nghiệp vụ và yêu cầu đối với người môi giới bất động sản đã hình thành. Như vậy, các sàn giao dịch bất động sản sẽ phải hoạt động dựa vào chất lượng dịch vụ để phục vụ người mua và chủ đầu tư. Sàn nào chuyên nghiệp (dịch vụ tốt, nhân viên giỏi) sẽ được khách hàng và nhà đầu tư tin tưởng mua sản phẩm và giao sản phẩm để bán. Từ đó, lợi nhuận từ môi giới sẽ có. Điều này đồng nghĩa là sinh tồn và phát triển. qua đó, xu hướng nâng cao chất lượng phục vụ và giữ uy tín với khách hàng của các nhà môi giới sẽ là xu thế của năm 2010. Quy chế giám sát và kiểm soát của các cơ quan nhà nước và đánh giá của khách hàng sẽ tự phân loại các sàn giao dịch. Cạnh tranh môi giới về giá và thông tin sẽ là thước đo sàn giao dịch bất động sản.
[/i] Sau 2 năm trầm lắng lượng hàng tồn ước tính khoảng 130,000 bất động sản tại TPHCM. Theo dự báo thì năm 2010 có thể có thêm nguồn cung khoảng 230,000 bất động sản. Trong đó, tập trung chủ yếu vào phân khúc giá trung bình (17 triệu -30 triệu). Nhìn lượng cung này cũng thấy rằng thị trường năm sau sẽ tràn ngập các hình thức quảng cáo và PR. Chủ đầu tư uy tín và có thương hiệu sẽ là lợi thế lớn trong cuộc cạnh tranh này. Như vậy, các sản phẩm có vị trí tốt, giá thành hợp lý và năm bắt tốt điều kiện sống của cư dân TP sẽ có lợi thế. Thời điểm bán hàng sẽ là điều cơ bản để khẳng định các chủ đầu tư trên thị trường. như vậy, các chủ đầu tư ngoài phải chiến đấu trên mặt trận pháp lý, giá thành, tài chính, quản lý, marketing còn phải quyết định tốt thời điểm bung hàng. Đây là điều then chốt của các nhà đầu tư năm 2010.
[/i]Một sổ và thuế thu nhập cá nhân sẽ là vấn đề thời sự của năm 2010. Việc ban hành nghị định và triển khai áp dụng đến vận hành thực tế. Từ trước đến nay, khi nào cũng gặp trở ngại vì cách hiểu và hiểu của người mua, người bán và người thực thi. Năm 2010, nhà đầu tư và người mua bất động sản có lẽ sẽ phải cân nhắc nhiều về lợi ích thu hồi khu mua bất động sản. Điều này cũng sẽ ảnh hưởng nhiều đến thị trường.

Hạng D
14/11/08
1.908
561
113
Biên Hoà

koonjang nói:
Căn hộ 2 tỉ gần sân thì có Miếu Nỗi ở Phú Nhuận, chung cư Tân Sơn Nhất (không nhớ rõ tên) chỉ bíêt nó nằm ngay trong chợ Tân Sân Nhất đường Nguyễn Kiệm, chung cư Hồ Văn Huê ...

Nhưng 2 tỉ thì e nghĩ vẫn có thể mua được nhà riêng đấy. Bác lên báo muaban tìm thử.

Em gái em thích chung cư hơn bác à, nó đi công tác suốt, nên muốn ở chung cư cho an toàn.

Hạng B2
8/9/09
171
0
0
40

Hi các bác,

Em tham gia bên diễn đàn OS này lâu rồi. Thiết nghĩ đây là sân chơi của dân mê xe nên em cũng không giám vào đây để mà trình bày hoặc thảo luận một số vấn đề về Bất Động Sản vì sợ phạm luật. Nào ngờ khi vào đây lại thấy các bác bàn thảo về BDS còn sôm tụ gấp mấy lần diễn đàn địa ốc : diendandiaoc.vn nữa. Sao bác Amin không lập ra hẳn một thớt mới nói về Bất Động Sản nhỉ??? chẳng hạn như Chi hội BDS nè. Bất Động Sản, Chứng Khoán và Oto là 3 sản phẩm khác nhau hoàn toàn, nhưng chúng có mối quan hệ mật thiết với nhau rất chặt chẽ. Và do đó biết đâu các bác lại tìm được nhiều cái mình cần, lại có thêm thu nhập để thoả mãn niềm đam mê xe nữa các bác nhỉ???

Em hiện đang có một số dự án này, rất tiềm năng, các bác có nhu cầu thì call em nhé. Thông tin em để trên link, các bác cần thêm bất cứ thông tin nào thì có thể liên lạc trực tiếp với em qua số ĐT: 0988 14 74 41. hoặc qua Email: [email protected]

Các bác tham khảo thêm thông tin ở đây nhé:
http://www.vatgia.com/rao...ng-thanh-dong-nai.html

Hạng F
8/12/09
6.043
1.066
113
67
Sài Gòn

Mr Giáp là người của Đất xanh? Vậy là bác có nhiều kinh nghiệm về vụ BĐS rồi! Thấy đất xanh có rất nhiều dự án, bác có DA đất nền ở An Phú - An Khánh hoặc Thủ Thiêm? Nhờ bác tư vấn cho nhé!

Hạng B2
8/9/09
171
0
0
40

wusnat nói:
Mr Giáp là người của Đất xanh? Vậy là bác có nhiều kinh nghiệm về vụ BĐS rồi! Thấy đất xanh có rất nhiều dự án, bác có DA đất nền ở An Phú - An Khánh hoặc Thủ Thiêm? Nhờ bác tư vấn cho nhé!

Đáng tiếc là các dự án đất nền ở Quận 2 như An Phú - An Khánh hoặc Thủ Thiêm thì ĐẤT XANH chưa triển khai, nên không thể trả lời bác được. Hiện tại bên em còn một số dự án đất nền ở KCN và Đô Thị Mỹ Phước 3. Dự án này nằm ở những vị trí cực kỳ đẹp. Dự tính Bình Dương sẽ trở thành Thành Phố vào quý 1 năm 2010. Nên chắc chắn khu này sẽ kéo theo một lượng dân cư chuyển về đây, hơn nữa như bác đã biết, trong mấy năm vừa rồi, Bình Dương là một trong những nơi thu hút vốn đầu tư nước ngoài tốt nhất. Dự án này do Singapore quy hoạch nên có thể nói khi hoàn thiện, dự án này sẽ trở thành TP hiện đại nhất Việt Nam và Đông Nam Á. Do đó nếu bác tính đầu tư vào đây thì khả năng thanh khỏan cũng rất cao. Bên cạnh đó, bên em còn một số dự án ở Long Thành và Trảng Bom của Đồng Nai. Bác nào quan tâm thì cho em cái email để em gửi thêm thông tin cho nhé.

Năm 2010 là năm đột phá và bay lên của nền kinh tế Việt Nam cũng như Thế Giới. BDS là phong vũ biểu của nền kinh tế quốc gia, do đó năm 2010 hứa hẹn sẽ là một năm vươn lên mạnh mẽ của BĐS đó bác Wusnat.

Các bác nào có nhu cầu đầu tư về đất nền và căn hộ ở BD, Đồng Nai, Thủ Đức, Long An thì call hoặc email em nhé!

Trân trọng,

Hạng B2
8/9/09
171
0
0
40

hattrickson nói:
Em cũng đang kiếm một căn hộ khoảng tầm 2 tỷ ở ngay gần khu sân bay cho nhỏ bạn, không biết hội mình có ai có không bác nhỉ?
Em đang muốn bán 7000 m2 đất ở Phú An Long Thành (gần khu quy hoạch sân bay) không biết bác Khánh có quan tâm không nhỉ, em bán giá khoảng 250 ngàn/m2

Chào bác hattrickson,

Bên em chuẩn bị mở bán đợt một dự án Thung Lũng Xanh ở Đồng Nai nè bác. Dự án này gần sân bay Long Thành, rất tiềm năng trong thời gian tới (Chỉ ngắn thôi). Bác xem link để biết thêm chi tiết nhé: Dự án Thung lũng xanh - cơ hội đầu tư tốt nhất
Bác cần thêm thông tin gì thì PM hoặc Alô em nhé! Bác sắp xếp được thời gian em chở bác đi xem dự án bằng xe hơi luôn. Mong sớm nhận được quyết định của bác.

Trân trọng,

Tập Lái
9/2/09
31
4
8

hattrickson nói:
Em cũng đang kiếm một căn hộ khoảng tầm 2 tỷ ở ngay gần khu sân bay cho nhỏ bạn, không biết hội mình có ai có không bác nhỉ?
Em đang muốn bán 7000 m2 đất ở Phú An Long Thành (gần khu quy hoạch sân bay) không biết bác Khánh có quan tâm không nhỉ, em bán giá khoảng 250 ngàn/m2

Bác cho em hỏi đất này có nằm trong khu quy hoạch không ah? hay bác có thể PM cho em chi tiết hơn được không? vì em và ông cậu cũng tính mua đất ở gần sân bay Long Thành. cám ơn bác trước.

Hạng B2
8/9/09
171
0
0
40

inside man nói:
Nghe bác vankhanhktpn tính, sang đầu năm mới em sẽ đi lên Long Thành xem sao.

Lúc nào em cũng chĩ có nghĩ được ở Nhà Bè & Quận 2. Thị trường xấu đẹp thế nào em cũng tin vào 2 nơi này.

@inside man: Bác tính đầu tư ở Long Thành thì call hoặc email em nhé. Bên em đang có dự án ở Long Thành đó. Bác cho em cái email em gửi thông tin cho nhé!

Trân trọng,

Status
Không mở trả lời sau này.