Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113
BÁO CÁO + HÌNH ẢNH CHUYẾN OFFROAD NHƠN TRẠCH 16/5

Sau một ngày dãi nắng dầm mưa ( buổi sáng nha các bác:)) cộng với tài lái xe của tất cả các thành viên máu lửa với chương trình offroad, chuyến Offroad ngày 16/5 tại bãi trâu nằm khu vực Nhơn Trạch thành công rực rỡ:D

Lý do chọn địa điểm trên là do địa hình phức tạp, khu vực trên không xe nào vào được, ngoại trừ xe Trâu, xe Bò:D:D. Đó cũng là điểm thuận lợi cho anh em nhà Phá xe ....nhỡ có gì thì còn nhờ những người bạn 4 chân đã quen biết từ trước:)
Buổi sáng trước khi offroad, tâm lý anh em rất phấn khởi. Do còn dư âm từ Chivas đêm hôm trước, sáng nay 7 giờ, em vẫn còn đang ôm ...(gối) ngủ thì bị đánh thức dậy đi offroad bởi bác Dmax One. F1 em vơ vội cái quần rùi phóng ra cửa mà đi cho kịp giờ ....í quên, vơ vội áo nhé các bác, quần thì đã mặc từ tối hôm qua để đi cho tiện:D:D.
Như để khuyến khích cho tinh thần anh em, ông trời khuyến mãi cho một cơn mưa nhẹ đủ để làm nản lòng nhưng bác e ngại với những cung đường trơn trượt, điều này càng làm cho tinh thần anh em phấn khởi dù hơi có phần khác người của dân offroad:)
Đúng 8 giờ, anh em đã tập trung đầy đủ tại Văn Thánh giao lưu trao đổi và đề ra phương án tác chiến cho chuyến mạo hiểm.
9h10, xuất kích với 1 em Terios, 3 Vitara, 2 Escape, 2 Ranger, 1 Dmax, 2 Pajero, 1 Bejing Jeep, 1 Toyota Van 9 chỗ 2 cầu và 1 người bạn khác phái Innova làm thành 1 đội quân gồm 13 chiến sỹ và 1 hậu cần

Dọc đường gió bụi, rồi thì cũng đến được đường dẫn vào khu vực Offroad ....tinh thần anh em được dâng cao ngay từ những mét đường đầu tiên.
2km thử thách ban đầu cũng bước qua, 2 người bạn 1 Innova + 1 Escape 1 cầu được phân công đứng vòng ngoài không vào khu vực off để làm nhiệm vụ giao liên kêu gọi sự giúp đỡ của các người bạn 4 chân ...Bò nếu các đồng đội không có lối thoát:D. ( không phải tại xe dỏm đâu nhé các bác
)
Hành quân vào trận, nhìn đường dễ tưởng ngon ăn ...mở hàng cho chuyến offroad là 1 em Pajero bị mắc cạn. Trước đó thì 1 em Esc mở hàng nhưng em này khác phái ( 1 cầu) nên cho qua:D. Việc giải cứu đồng đội diễn ra hết sức khó khăn khi hết anh này đến bác khác phải bị thương. Các bác bị lún chân nhiều nhất lại là những bác có trong danh sách đánh giá cao trong đáp án của câu hỏi đưa ra trước khi offroad ....: Mấy bác nặng bụng
. Mấy em nhỏ con, nhẹ xác lại bình yên nhé: Vitara, Terios ....

Còn tiếp ......
(các bác đón xem bằng hình nhé, em đi ăn tô cơm lấy sức tí post típ ...)

Hạng B1
28/1/09
77
1
0
48
VIET NAM
Re:BÁO CÁO + HÌNH ẢNH CHUYẾN OFFROAD NHƠN TRẠCH 16/5

Hay quá ......tiếp nửa nha bác hội trưởng...ăn thì là bác ...vote...ka là em tặng bác....hehe

VIP
1/3/07
1.577
51
48
DOC-HCM

Nhơn Trạch là một địa điểm Offroad quá ư là hoành tráng, vừa gần để có thể đi về trong ngày, mức độ thử thách không quá khó khăng, nhưng vẫn thể hiện được tích chất offroad, đủ để thỏa tính tò mò cho những bác muốn thử sức vợ 2 và tìm tới cảm giác lội nước, sình để giải cứu vợ 2 bị mắc cạn và một điều đặc biệt là để giảm Stress qua những ngày làm việc căng thẳng.

Em vừa mới tìm ra được một điểm offroad mới, nhưng địa điểm này lại hơi bị xa, nếu đi là phải ngủ lại qua đêm, mà đây là một thử thách thực sự vì phải ngủ lại giữa rừng bằng lều nên có vẽ khó khả thi lắm. Hôm nào em sẽ sắp xếp đi tiền trạm trước giống như chuyến vừa rồi để các bác tham kháo thêm.

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.356
155.482
113
www.phindeli.com

Chuyến đi hôm nay ... buồn quá 

Nhìn anh em đồng chí mắc cạn liên tục, từ Paj đến Ranger .... em Tè thì đã mém sa lầy rồi, may nhờ tài xế nhỏ con nhẹ xác nên thoát ra được

... thèm muốn cảm giác được kéo từ dưới hố lên như đồng đội 
.... mà sao mấy con Vịt còi nhà mình nó cứ lội sình phà phà, không chịu kẹt ở đâu cả 

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113

tuando nói:

Nhìn anh em đồng chí mắc cạn liên tục, từ Paj đến Ranger .... em Tè thì đã mém sa lầy rồi, may nhờ tài xế nhỏ con nhẹ xác nên thoát ra được
.... mà sao mấy con Vịt còi nhà mình nó cứ lội sình phà phà, không chịu kẹt ở đâu cả

Em còn chán hơn bác .....qua mấy chỗ sình lầy rùi đứng đợi mấy ông Paj và Ranger cả buổi mới thấy lên tới

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113

Đường dẫn vào khu vực offroad đây các bác .....nhiều em đã phải chùn bước tưởng không qua được cảnh này
Photo by dksia

Last edited by a moderator:
VIP
1/3/07
1.577
51
48
DOC-HCM

Chụp đẹp quá, cái này phải sịa chụp hông vậy?
Dmax được PR miễm phí rùi.

Hạng D
11/6/07
2.016
16
36

Nạn nhân đầu tiên

DMax hôm nay quá xuất sắc

Last edited by a moderator:
O.S.P.D
24/9/03
1.613
244
63
Sai Gon-Vietnam

F1racer nói:
tuando nói:

Em còn chán hơn bác .....qua mấy chỗ sình lầy rùi đứng đợi mấy ông Paj và Ranger cả buổi mới thấy lên tới

Em Terios còn được dịp cho mọi người sờ "mông", chứ mấy con Vịt có ai sờ đâu! Chán ơi là chán!