Hạng B2
10/5/08
314
0
18
Re:BÁO CÁO + HÌNH ẢNH CHUYẾN OFFROAD NHƠN TRẠCH 16/5

Thật quá đã, quá phê và rất ấn tượng cho ngày Offroad hôm nay (16/05/2009)[/b]
Đầu tiên là sự gặp mặt, giao lưu giữa các Thành viên mới và cũ diễn ra nhanh chóng nhưng rất vui và tình cảm.
Sau đó là sự kết hợp hài hòa giữa các xe trên đường di chuyển đến địa điểm Offroad (Chủ trì là Bác HT F1).[/i][/b] Vậy là cả đoàn cũng kịp đi chung 1 chuyến phà (Nhờ vào kinh nghiệm ăn chơi của F1)[/i]
Khi tất cả các xe đến Nhơn Trạch Hội trưởng F1 và một số Thành viên nữ (Em không nhớ nick)[/i] không quên việc ghé chợ làm một ít trái cây, bánh và nước cho Anh Em.
Và việc Cả đoàn mong chờ nhất cũng đã đến: Đó là những cung đường mà Anh Em háo hức để thử sức cảm giác đi cày bằng Ôtô. Không biết các Bác khác thì sao chứ cảm giác của riêng Em thì thật là đặc biệt, kể từ khi mua xe đến giờ Em chưa bao giờ được đem bà 2 của mình ra phang đã như vậy, nước văng tung tóe, sình dính đầy xe từ ngòai vào trong (rất tiếc là Em chỉ làm đước 1 đoạn thôi)[/i]. Không biết nói gì hơn (Quá đã lần sau đi nữa!!!)[/b]. Tuy đường đi không phải là khó lắm cho Offroad nhưng cũng đủ tạo cảm giác cho các thành viên trong đoàn, nhất là Anh Em FFC (Chưa từng được chơi trò chơi này[/i]).
Lần đầu tiên offroad mà được như vậy là quá thành công! Câu nói này không phải của riêng Em, mà là của mọi người có mặt trong đoàn. Nên Ông Hội trưởng F1 máu quá tuyên bố luôn Hôm nay ngày 16/05/2009 là ngày thành lập Câu lạc bộ Offroad OS[/b] tạo sân chơi mới cho toàn thể ACE (Tuy chưa thông qua Ban Điều Hành của OS)[/i][/b], [/i][/b]Nhưng suy cho cùng đó cũng là 1 ý tưởng hay tạo một OS ngày càng lớn mạnh hơn, tạo cho mọi người Chưa; Đang và Đã[/b] là thành viên của OS có một sân chơi lành mạnh sau những ngày làm việc mệt mỏi.
Sau hơn 3h cùng nhau cày ải trên những con đường chỉ dành cho xe Trâu và Bò (Trầu Bò nhìn con đường này còn phải hờn vậy mà . . . !).[/i] Anh Em trong Đoàn lại tập hợp về 1 quán thịt rừng cực ngon với các món: Ếch, Gà nước, Rắng … (Em lo đi 8 nên nhớ chỉ vậy thôi và cũng chẳng biết quán này tên gì nữa!)[/i] do Bác HT F1 chỉ điểm.
Hòa trong những tiếng Hô Dzô dzô là những lời nói giao lưu, học hỏi thêm những kiến thức về Offroad, về xe . . . rất nhiều chuyên đề!!! (Riêng về Offroad là Em chưa biết gì chỉ ngôi nghe thôi nhé).[/i]
Cuối cùng là những lời chào, những cái bắt tay Chia tay nhau với một tâm trạng thật vui, thật thỏa mãn trong từng thành viên và hẹn gặp lại trong những trận offroad lần sau hoành tráng hơn, chuyện nghiệp hơn, Thành viên đông hơn, Bà hai khỏe hơn . . . cái gì cũng hơn.
Thay cho lời cảm ơn đền với diễn đàn OS, đền với Bác HT F1 và Tất cả các Bác trong đoàn đã cho Em 1 ngày đi chơi thật vui, đúng là trên cả tuyệt vời. Em xin chúc Các Bác sức khỏe và luôn may mắn!
Hẹn các Bác vào những chuyến offroad sau.

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113

Quảng cáo phát:
Tại cái chỗ này đây làm nhiều bác ngã ngựa ...
Tè và Vịt thì vẫn lướt qua tuy hơi mệt tí:D

Xe Mítubisi Pajero của bác Diên cũng dính luôn phải huy động 1 BJ và một Ranger kéo mới lên nổi .

Hạng D
22/8/07
1.408
7
38
40
Sài Gòn

Sao Bác không chụp cảnh 2 em kéo 1 em lên cho em xem dzới :D

Hạng C
18/11/07
949
990
93

Em chưa đi được lần này tiếc quá. Các bác cho em hỏi tiêu chí là như thế nào: cùng một đoạn đường thì chọn chỗ nào tốt nhất để chạy qua, hay cố tình phang vào những chỗ khó chơi nhất để đọ sức ạ?

Em ít khi tham gia, nhưng hy vọng HT F1 và bà con vẫn còn nhớ mặt để lần sau cho đi chơi chung nhé.

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113

natto nói:
Em chưa đi được lần này tiếc quá. Các bác cho em hỏi tiêu chí là như thế nào: cùng một đoạn đường thì chọn chỗ nào tốt nhất để chạy qua, hay cố tình phang vào những chỗ khó chơi nhất để đọ sức ạ?

Em ít khi tham gia, nhưng hy vọng HT F1 và bà con vẫn còn nhớ mặt để lần sau cho đi chơi chung nhé.

Lần sau nhớ tham gia nhé bác .... ESC 2 cầu mà sợ giề.!

Đường: Chỗ nào vào cũng chết bác ạ, hôm qua e qua được là mừng lém rùi

@hino: Hình 2 kéo 1 sẽ post sau bác ạ, còn nhiều hình lắm.

Hạng C
18/11/07
949
990
93

Híc, Ếch 2 cầu mà dính chưởng thì em xấu hổ lắm ạ...Cứ nhìn mấy con vịt bơi phơi phơi thì chịu sao được phải không bác.

Sau đợt này bác làm bài tổng kết phân tích tại sao Pajero thì dính mà vịt thì thoát ạ? Độ nặng, sức kéo của máy, hay kỹ thuật lái quyết định ta?

Hạng C
14/4/07
727
1.166
93
F1racer nói:
F1racer nói:
Các câu hỏi đặt ra cho chuyến offroad kỳ này:

2. Xe nhẹ hay nặng offroad tốt hơn?

Câu hỏi phụ: Có bao nhiêu bạn có đán án giống như bạn:D:D
Các bác trả lời các câu hỏi trên nhé, 1 phần quà sẽ được trao cho bác nào trả lời chính xác nhất.

Offroad xong rùi. Các bác trả lời giúp em câu hỏi này luôn nhé:)
dĩ nhiên là xe nhẹ offroad tốt hơn
Em đi xe năng ếch 2 cầu nhanh, vũng nào cũng vô mà không đính vũng nào thế mới oách chứ

Hạng C
14/4/07
727
1.166
93

natto nói:
Híc, Ếch 2 cầu mà dính chưởng thì em xấu hổ lắm ạ...Cứ nhìn mấy con vịt bơi phơi phơi thì chịu sao được phải không bác.

Sau đợt này bác làm bài tổng kết phân tích tại sao Pajero thì dính mà vịt thì thoát ạ? Độ nặng, sức kéo của máy, hay kỹ thuật lái quyết định ta?

Như bác đã biết đó! Người ta chỉ bàn đến vit, paj, hay Dmax, ter chứ đâu ai bàn đến esc 2 cầu trong chuyến đi này đâu bởi vì nó quá hoàn hảo không còn gì để nói hay là.< độ nặng sức kéo của máy, hay do kỹ thuật lái quyết định ta?>

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.356
155.498
113
www.phindeli.com

Chí phải chí phải ... kỹ thuật lái quyết định rất lớn đến việc vượt qua địa hình khó khăn!

Riêng con Vịt thì khác, 3 con chẳng con nào làm sao cả, lái cùi như em cũng ko sao, vậy là nếu mua Vịt thì cứ vô tư mà bơi lội thôi :D:)

Hạng F
8/8/06
6.455
21.423
113
40

Em xin được Post

Ếch của V9232

Mit Pajero bị dính