Hạng D
12/10/10
1.611
20.014
133
Chổ tiền nong e ko tiện nói. E chỉ xin lời khuyên cho baba e đổi ý qua xe Nhật thui ạ.
Nếu khuyên chuyển sang xe Nhật thì chuyển hẳn sang Lexus GX, LX hoặc chí ít cũng chuyển sang Highlander, Sienna ... còn sang Innova với Fortuner thì thôi, nghe lời papa đi, SF ngon hơn.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
10/6/16
2.515
1.878
113
Em nghĩ đầu tiên bác phải tìm hiểu xem tại sao baba bác lại thích xe Hàn. Do xe đẹp, nhiều options hay do vấn đề gì khác. Khi đã biết đc lý do rồi thì bác mới có thể ngồi nghĩ lý lẽ này nọ để thuyết phục baba bác mua xe Nhật như ý muốn của bác. Xe cũng chỉ là phương tiện đi lại đừng làm căng quá bác nhé.

Hạng D
1/7/10
2.040
1.257
133
giaotoviet.com
Nhiều anh em chia sẻ, đi xe gia đình dưới 1 tỏi thì chọn xe Hàn (đủ options và trang bị an toàn) còn mua xe cho thuê thì cứ xe Nhật (Innova, Fortuner). Thiên hạ thì chọn vậy. Bác chọn sao thì tùy.

• Like
Reactions: saigonman76
Hạng D
6/2/15
1.911
3.847
113
Ho Chi Minh City, Vietnam
Nếu là tiền của bác thì bác thích mua xe gì tùy bác, còn nếu tiền của baba thì để ổng quyết định. Khi nào bác đủ tài chính thì bác thích mua Lexus cũng được ko ai cản bác.

Hạng B2
2/3/17
136
41
28
33
thì ý em cũng vậy mà. nếu xe 7 chỗ sedona nó hợp lý hơn innova nhiều, nhược là gầm thấp hơn thôi chứ còn lại rộng rãi đầm xe lắm!
còn SUV cũng vậy santafe vẫn hơn fortuner. nên em nghĩ baba bác chọn santafe cũng hợp lý.
Thanks a góp ý ạ

Hạng B2
2/3/17
136
41
28
33
Nếu khuyên chuyển sang xe Nhật thì chuyển hẳn sang Lexus GX, LX hoặc chí ít cũng chuyển sang Highlander, Sienna ... còn sang Innova với Fortuner thì thôi, nghe lời papa đi, SF ngon hơn.
Cao quá thì ko đủ khả năng a ạ. E cần 1 chiếc xe Nhật phổ thông thui

Hạng B2
2/3/17
136
41
28
33
Em nghĩ đầu tiên bác phải tìm hiểu xem tại sao baba bác lại thích xe Hàn. Do xe đẹp, nhiều options hay do vấn đề gì khác. Khi đã biết đc lý do rồi thì bác mới có thể ngồi nghĩ lý lẽ này nọ để thuyết phục baba bác mua xe Nhật như ý muốn của bác. Xe cũng chỉ là phương tiện đi lại đừng làm căng quá bác nhé.
Thanks a nhìu. Chắc tại baba ngồi chiếc Starex thấy thoải mái thui. Chứ baba e cũng chưa rành mấy cái option lắm đâu ạ. Cũng chỉ là suy nghĩ nhất thời của baba e thui

Hạng B2
2/3/17
136
41
28
33
Nhiều anh em chia sẻ, đi xe gia đình dưới 1 tỏi thì chọn xe Hàn (đủ options và trang bị an toàn) còn mua xe cho thuê thì cứ xe Nhật (Innova, Fortuner). Thiên hạ thì chọn vậy. Bác chọn sao thì tùy.
Hihi dự tính 2 ba con là khoản 1ty5 đổ về. Sắp tới Toyota ra fortuner bản máy dầu số tự động rùi. E khuyên nữa chắc baba e đổi ý

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
2/3/17
136
41
28
33
Nếu là tiền của bác thì bác thích mua xe gì tùy bác, còn nếu tiền của baba thì để ổng quyết định. Khi nào bác đủ tài chính thì bác thích mua Lexus cũng được ko ai cản bác.
2 ba con góp chung a ạ. Nên e mới có bài viết này ạ

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Baba e thích số sàn, e lại thích số tự động. Vậy mới đau đầu nữa đó a
Giải quyết ổn thỏa vấn đề số sàn - số tự động bác thử phương án bán tự động xem sao, trung hòa cả hai bên. Mua xe số tự động có chế độ manual có lẽ đẹp lòng cả đôi bên.
Anh thử về bàn xem.