Hạng B2
21/9/15
112
403
63
Tp Hồ Chí Minh
Em thấy ví MoMo giờ cũng có hỗ trợ thanh toán cho epass nữa. Em cũng thường sử dụng ví MoMo, có liên kết với thẻ ATM của ngân hàng, nạp rút miễn phí. Giống như ý kiến của 1 bác ở trên, trước khi đi xa thì mình chuẩn bị nạp 1 ít vào tài khoản epass trước, rồi nạp thêm 1 ít vào ví MoMo/Viettelpay để dự phòng. Còn chắc cú hơn nữa thì ngày nào đi thì bác bỏ 10k đăng kí 4G luôn, muốn nạp bao nhiêu tiền, bao nhiêu lần vào tài khoản cũng được.

Note: Em nhớ trong ví MoMo/Viettelpay cũng có phần nạp data 4G 1 ngày cho số di động ấy, các bác nạp luôn trên app đó cho tiện.

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
9/6/10
870
992
103
Ajinomoto Việt Nam
Hạ tầng ở mình quá là kém luôn.
Đi Cambodia thôi mà mê con đường của nó.
Không bao giờ có chỗ nào đầu tư triệu USD vào để mà những con đường tệ như VN.
Nhiều khi nghĩ mấy thằng xây đường có biết xấu hổ không khi nhìn thấy những con đường cắt băng khánh thành của nó như thế nào...
Đường xứ mình chạy mau hỏng xe quá đi.
Khổ cho những cái xe vốn khi mua đã đắt giá gấp đôi bình thường
Em thấy mấy đoạn Sơn Hải làm đến h vẫn quá ok. Nên ko phải ko biết làm. Mà làm ẩu, làm láo.

Hạng B2
23/5/12
248
17.464
93
viết bài buồn cười vãi :D chắc a kay mấy thằng ko dán thu phí tự động vào mua vé đây
Mình thấy ảnh chửi luôn một số anh CNLer nè "...Hài nhất là nhiều anh trong group, cứ đăng bài hỏi mấy câu ngớ ngẩn là dán thẻ làm sao, dán thẻ rồi đi được cao tốc hay không..... V.v. ... Sao mấy anh biết lên hỏi mà không biết tra google vậy? Nó MIỄN PHÍ!!!!!!! . Và nể nhất là thành phần hỏi đó là đa số xe gia đình, phân khúc xe 7 chỗ trở xuống là rất nhiều!!!..." . Mà chửi đáng lắm, ủng hộ a thớt!!!! :D

• Like
Reactions: Liêu Phụng
Hạng F
3/10/15
9.869
12.159
113
Em thấy mấy đoạn Sơn Hải làm đến h vẫn quá ok. Nên ko phải ko biết làm. Mà làm ẩu, làm láo.
Sơn Hải ổn lắm hả, mình chưa đi.
Phía Bắc đường rất rất ổn so với phía Nam thì là chắc rồi.
Xe chạy phía Nam rất mau hỏng với những cái đường khủng khiếp ở đây.

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng D
20/2/12
1.957
2.757
113
Em thấy cái topic dài thòn lòn là oải lắm! Nhìn vô cũng không có đủ thời gian, và can đảm để đọc hết!

Hạng B2
24/6/17
419
678
93
46
Bài viết nầy làm em suy nghĩ đến ...các cao tốc ở phương tây còn đầy nhóc .... làn thu phí tay , hay trả thẻ tự động .... không biết ý thức chúng nó ra sao nhỉ mà vẩn còn ... thủ công :):):)

Các bác nghĩ thế nào về cao tốc phương tây vẩn còn trả tiền ...xài thẻ :):):)
So với VN thẻ dán tự động ?
thật ra các bác chủ topic làm quá lên các vấn đề thu phí không dừng. Bên ủng hộ thì nào là xe đi nhanh, không phải tiền mặt, nào là oai với thiên hạ.bla.bla.. Bên không ủng hộ thì nào là lỗi thẻ, nào là chiếm dụng vốn. vân .vân.mây mây... Nhưng theo "ngu kiến" của em thì chiếc yêu thứ phí ko dừng tránh bị thất thu số với thu phí thủ công thôi các bác ạ, và để "mình bạch" nhóm này với nhóm kia thôi......

• Like
Hạng B2
25/2/18
394
510
93
38
Ý thức mấy thằng đó thì như cái qq từ xưa tới giờ r, điều t quan tâm nhất là sao éo thấy xử phạt gì trong khi đã áp dụng được 3 ngày r, để mấy thằng thiểu năng lái xe đó ngồi trên pháp luật

• Like
Hạng D
3/1/16
1.110
761
113
Tôi không rõ anh dùng Epass như thế nào. Nhưng bản thân tôi dán Epass trên đèn cách đây 1 tháng.
Đây là kinh nghiệm của tôi trong 4 ngày cuối tuần đi từ Q7 đến nha trang và quay đầu. (lưu ý tôi nạp đầy tiền trong cả epass và viettel money:
Ngày đi 29-7:
  • trạm cầu phú mỹ ok,
  • trạm cầu long thành không đọc được, bị xe sau bấm còi, cho qua đến dầu dây cũng y chang cho qua không mất tiền.
  • Trạm Sông phan qua được, nhưng hơi chậm
  • Trạm Cam Thịnh qua được cũng chậm.
Ngày về 1-8:
  • Trạm cam thịnh tịt, phải ghi biển số xe và chụp hình lại để trừ tiền sau. Xe sau bấm còi in ỏi.
  • Trạm Cà Ná qua được mà chậm (trong khi nhân viên bên trong bot mặc áo epass.)
  • Trạm Bắc Bình tịt, phải mua vé.
  • Trạm Sông phan qua được mà chậm.
  • Dầu dây-long thành phải nhập trừ tiền bằng biển số.
  • Cầu Phú mỹ qua ngọt.
Tổng cộng bị dí đít bấm còi 5/10 trạm. Trừ cầu phú mỹ ra còn lại đọc không được, đọc thủ công, hoặc nhận diện rất chậm, tôi phải hạ kính hỏi thăm nhân viên.
Vậy lỗi do dân trí tôi thấp hay do hệ thống?
Bác bị sao rồi, mình dùng epass hơn 2 năm, qua tất cả các trạm miền nam vù vù chưa bị lỗi gì (trừ các trạm đi Vũng Tàu thì pó tay).

• Like
Hạng D
26/6/11
3.127
2.174
113
Đà Lạt 0918.525.070
cũng tùy nhu cầu người sử dụng.
như em xe chạy hàng ngày, chỉ đi làm sáng đi tối về, mà đi làm nông nghiệp. có biết etc là chi mô. 1 năm mới về quê 1 lần. mới được dán đợt trước lúc về quê, lúc nào đi thì nạp tiền vào thôi.

• Like