Hạng F
29/10/16
11.589
22.251
113
Pháp

Kẹt cở nầy không các bác

Cả ...chục lanes còn kẹt đây ... (hôm 30,31/07)

Hạng D
20/2/12
1.957
2.757
113
Nếu đã có tinh thần cố chấp và bắt bẻ thì bó tay, đụng cái gì trách móc cái đó, đồ thừa đủ thứ trong khi đó chuyện bên Mỹ cái QQ gì cũng biết mà ở VN thì nói không biết, không rõ, qui định khi nào???
Cũng có câu chuyện vui: có cu Tèo nói chuyện với cu Tí.
- Tí: cái gì chuyện trên trời dưới đất mày cũng nói, mà chuyện trước mắt lại không biết gì.
-Tèo: sao mày nói tao không biết hả? Đâu đố tao thử coi.
- Tí: vậy mầy muốn hỏi chuyện trước mắt? Đố trước mắt mày có mấy sợi lông mi?
- Tèo:Hahaha...cái này thì tao bó tay với mầy luôn!:D

Hạng F
29/10/16
11.589
22.251
113
Pháp
Em đã viết rồi,

Kiểu huy động vốn, mượn đầu heo nấu cháo ...
Mình không trả tiền cho những gì mình không xài nha ...

Cái mà em không đồng ý ở đây là phải có tài khoảng ...luôn dư, VN cả triệu xe, thử hỏi cứ dư 100Kvnđ / xe thì 100 tỉ ...nếu để ngân hàng thì sẽ lời là bao nhiêu cho 1 ngày

Thử 10Kvnđ/xe thì 1 triệu xe là 10 tỉ ..... bỏ ngân hàng là lời chán ...

Thà là nó lấy tiền thẳng trên tài khoản của mình, như khi đi chợ trả bằng thẻ vậy ... Tại sao phải dùng đủ mọi cách để "huy động vốn" mà chẵng có lợi cho người hùn vốn, có cổ phần vậy ?

Bác nào có thể giải thích tại sao không ? nhưng không có dư là phạt ...và tiền dư chúng làm gì ?

Hạng D
25/8/16
2.757
5.770
113
Em đã viết rồi,

Cái mà em không đồng ý ở đây là phải có tài khoảng ...luôn dư, VN cả triệu xe, thử hỏi cứ dư 100Kvnđ / xe thì 100 tỉ ...nếu để ngân hàng thì sẽ lời là bao nhiêu cho 1 ngày

Thà là nó lấy tiền thẳng trên tài khoản của mình, như khi đi chợ trả bằng thẻ vậy ... Tại sao phải dùng đủ mọi cách để "huy động vốn" mà chẵng có lợi cho người hùn vốn, có cổ phần vậy ?

Bác nào có thể giải thích tại sao không ? nhưng không có dư là phạt ...và tiền dư chúng làm gì ?
Em nghĩ tới đây họ cũng sẽ có hướng đó, giống epass liên kết với ví vietelpay thôi. Chắc do ông etag chưa tìm được đối tác

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.589
22.251
113
Pháp
Em nghĩ tới đây họ cũng sẽ có hướng đó, giống epass liên kết với ví vietelpay thôi. Chắc do ông etag chưa tìm được đối tác
Đang tìm đối tác các ngân hàng trả tiền lời cao ....hàng ngày :):):)
Chứ theo nguyên tắc thẻ ATM thì sao ?

• Like
  • Haha
Reactions: nttanmam and LACDA
Tập Lái
13/4/17
15
2
3
30
Chổ dán nói kính mình dùng cách nhiệt kim loại, dán đọc chập chờn. Nên mình cũng ngại, kêu dán đèn. còn cái vụ để tiền cả epass và vt money là do lần đầu mình qua trạm trừ tiền không được, họ nói anh để tiền trong viettel money hay bị lỗi lắm, nên nạp qua epass. thế là mình cứ nạp cả 2 cho chắc. mà cũng ko ăn thua.
Nhiều khi muốn làm đúng cũng khó. Ngồi nghe còi và tiếng chửi dân trí thấp của xe sau thôi.
em thấy liên kết viettel mo ney quá epass cũng không mất phí nạp mà cứ nạp dùng cho tiện mà nhanh , nhà e cũng ít đi nhưng dùng epass thấy khá ổn chưa gặp vấn đề lỗi hay trậm gì

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng B2
21/9/15
112
403
63
Tp Hồ Chí Minh
Em đã viết rồi,

mình có viết hướng dẫn kĩ ở đây, bác xem thêm nhé

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng F
29/10/16
11.589
22.251
113
Pháp
mình có viết hướng dẫn kĩ ở đây, bác xem thêm nhé
Vậy làm sao các bác thuê xe khi ra khỏi quốc gia đông lào ? họ đã tính hết rồi, có điều họ vẩn còn lane thủ công, nhất là mùa hè nầy đi liên quốc gia, chắc là quốc gia nào cũng dán hết ... :):):) cho chắc ăn ..
Bài mới liên quan ETC ... VIệt Nam
Nhưng tiền thì ...vài tài khoản ETC ...khác rất nhiều ....và phải dư mới được, không thì bị phạt

Còn ai đi ẩu, thì họ ráng chiu, phạt là luật lệ của sở tại ..Cũng như VN có luật cầm điện thoại khi lái thì phạt ... nhưng có đâu ?

Tập Lái
21/6/19
36
47
18
34
vấn đề là bạn nên dán sớm đi vì ko trạm này cũng có trạm khác áp dụng phí ko dừng, chứ ko phải là đi cao tốc nên dán hay ko
Mình nghĩ vậy
Vâng bác. Nhưng ý em muốn hỏi ở đây là 2 CT ở miền Tây có thu ETC chưa? Nếu đã thu rồi thì em tạm hoãn chuyến đi cuối tuần, đợi các chỗ dán vắng bớt thì em đi dán, vì rất lu bu công việc ko thể ra chờ đợi đc ạ :(

• Like
Reactions: BinhNguyen25
Tập Lái
13/11/16
13
17
3
Em đã viết rồi,

Đúng mà ko đủ a ơi.
Tụi ví điện tử như Momo/VNPay cũng làm vậy, sao không thấy ai nói gì comment gì?