Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
6/4/04
1.879
4
38
51
OS-Pasteur
RE: Chuyến Xuyên Việt một mình của một bóng hồng bằng xe gắn máy!

Thế phải viết thế nào em nhỉ ? Trao đổi về các cung đường đi ? Cảm nhận theo từng đoạn à ?

Mình cũng phục em BS này nhưng ở cái khoản dám chạy em sport trên 1 đoạn đường quá dài, nhức mỏi lắm.

Cái cách viết bài của BS, theo mình cảm nhận rất có tương lai với nghề PR đấy.
Văn là người mà!

Úi zời... xe máy chứ có phải xe đạp như bác nữ thương binh Trường sơn đâu... Đáng khen là cái "máu" dám nói dám làm thôi... Mà khi đi rồi mình mới thấy hứng thú, ví như ăn ở đâu ngon, ngủ ở đâu êm mà tê, đi đường chỗ nào đẹp, hay như cảm giác gặp ma đêm trên đường Trường sơn thanh vắng nó bủn rủn làm sao?
Nói chung như bác Giáo hay PMC đã dạy (qua cụ Trịnh Công Hoan): Cuộc đời đó có bao lâu mà hững hờ!!!
Đi mới thấy đất nước mình bà mịa nó đẹp làm sao! [:-]

Hạng B2
6/1/06
179
0
0
41
Hà Nội

Bác bman viết đúng nhắm...
Vỗ tay phát , hehe:D

@ Classic: Thưa bác! Em dựng con xe của em chắc lắm rồi mới dám ngồi..Nên chắc k có té đâu..Cám ơn bác đã có nhời nhắc nhở

Hạng B2
26/8/05
212
9
18
SG

Ko khen thêm nữa.... Nhưng phải nói là Em BS này quả làm cho các Anh OS ngưỡng mộ. Thêm một bài nữa về leo Phan Xi Phăng 1 mình :[link]http://www.ttvnol.com/f_233/365272.ttvn[/link]

Đặc biệt là các bài viết rất hay ....

Last edited by a moderator:
VETERAN
15/3/05
731
10
0
Cà Mau

Trích đoạn: hanoisaigon

Trông hình đen giòn như thế mà lại giật tít là bóng ... hồng :D:D:D

thế Lày đã được coi là bóng hồng chưa bác?
Chuyến Xuyên Việt một mình của một bóng hồng bằng xe gắn máy!

Chụp tại khu đồi cát_rừng nguyên sinh phòng hộ Núi Tà Cú _ Hàm Thuận Nam
em Gái BS đi tham quan cây sến 1000 tuổi

Tớ có Waypoint của cây Sến này , nếu bác nào muốn thám hiểm tớ xin biếu!!!

To Tùng Râu!
Chấm phía nam còn nhiều lắm coi ở đây nè: http://www.confluence.org/country.php?id=39
hơn nữa confluence đâu có quan trọng là chấm đã có người đi hay chưa đâu
nếu thích là bác cứ xách Gờ Pê Ét và vợ hai theo thui mà

To Bờ Men!
Em BS thực ra đầm tính hơn em Yến Điệu, đặc biệt là với AE trên 4R , nên bờ men nói em BS con Rận cũng hơi ... oan!!!

xách GPS, Bản đồ đi xuyên việt bằng xe máy là ước mơ gần của tui! các bác có cùng sở thích ta trao đổi nhỉ?!

Last edited by a moderator:
Hạng D
27/5/05
1.058
14
38
somewhere

một số bác chưa đi nên nghĩ là nó khó thôi

em đã từng đi theo đoàn đua xe đợp xuyên Việt lần thứ 1 (năm 84 hay 85 gì đó - lúc đường còn cực xấu và nguy hiểm hơn bây giờ nhiều) mà lúc đó em ...trốn nhà đi (hè mà) khi còn học cấp 2 kìa :)

tất nhiên lúc đó chạy xe yếu lắm nên chỉ được ngồi sau thôi dưng mà đi tiền trạm hoặc đoạn hậu chỉ có 1 ~ 2 mô tô thôi, nếu có sự cố 1 xe ngừng lại xử lý thì ...còn có mình mình chứ [&:]

dù sao, nữ mà như thế là cũng hiếm roài ...

Hạng B2
6/2/06
121
20
18

COn gái mà đi thế này là giỏi lắm các bác à. CÓ điều chạy vừa đi vừa nghỉ thì nhàn hơn. Hơn nữa xe máy lại là xe thể thao xịn, nó khác với các xe thông thường chứ các bác. Tuy nhiên đi thế này nếu xét trên góc độ là nam nhi thì cũng thường thôi. Các cụ cựu chiến binh còn đi xe đạp cơ mà...
Em thì thích chạy một mạch luôn thử xem sức mình chạy xuyên Việt hết bao nhiêu thời gian. Có điều chẳng có điều kiện, đi thế này ngoài đam mê là phải có thời gian, tiền bạc và được sự cho phép của....vợ, người yêu nữa.

BBB confirmed
Hạng B1
24/6/05
63
9
8
HN-HCM

Giỏi thật, cả về nghị lực đi lẫn viết. Tuy nhiên để an toàn thì đi 2 người vẫn hơn.

Hạng D
17/3/05
1.760
8.058
113
51
MFC

Theo các bác thì đã dám chơi thế này có cần phải đi xuyên việt 2 người không ?

Hạng B2
25/8/04
333
303
63

Trích đoạn: hailua_dichat
xách GPS, Bản đồ đi xuyên việt bằng xe máy là ước mơ gần của tui! các bác có cùng sở thích ta trao đổi nhỉ?!

Bác hi-tek quá nhỉ, em thấy suốt dọc đường xuyên Việt là nhà dân bám hai bên đường, đoạn nào vắng lắm thì cũng chỉ 20-30 km lại có một điểm tập trung dân cư, biển hiệu nhan nhản hai bên đến nỗi chả cần nhìn cũng biết mình đang ở đâu. GPS thì chắc chỉ để leo Fanxipan thôi bác.

Hạng D
22/2/06
1.297
8.017
113
46
Sài Gòn

BS ới ời! Anh mún xin chữ ký của iem:D:D:D:D
@HT: Ko được ghen tị với người khác nhé:D:D:D

Status
Không mở trả lời sau này.