Hạng D
12/9/06
4.567
20
0
58
Sài Gòn
RE: Civic 1 thoáng nhìn...

Trích đoạn: mediavn

http://cgi.ebay.com/ebaymotors/96-98-HONDA-CIVIC-TWIN-HALO-PROJECTOR-HEADLIGHTS-BLACK_W0QQcmdZViewItemQQcategoryZ33710QQihZ004QQitemZ140039137264QQrdZ1 các bác nhìn thử mắt ngọc civic 98 này so với mắt civic 2006 HVN xem thế nào. Civic VN ngoài tiết kiệm xăng chẳng có gì đáng nói. Nghe nói đã có Land Rover nhập và bán tại SG, bác nào biết giá không?

Có bác nào bên phòng "Các loại xe khác" báo giá 199k và 149k đó bác ơi.

Hạng D
12/9/06
4.567
20
0
58
Sài Gòn

Trích đoạn: van_trung97

Thế không biết bị rỉ là do chất lượng civic hay do Nguyễn Kim đặt hàng dỏm vậy bác ?....Không biết sao nhưng xe tôi nhiều khi đi công tác cả tháng không chạy nhưng đĩa phanh có bao giờ bỉ rỉ đâu !

Nếu xe bác đậu trong nhà, không bị nước mưa hắt vào thì không bị gỉ. Xe Maz3 của tui đậu trong sân, bị mưa qua sáng hôm sau đĩa thắng bị gỉ lốm đốm đó bác ạ. Cái Civic đó chắc là bị mưa tạt vô rồi, nó để ngoài trời mà.

Hạng C
11/7/05
590
0
16
53
Cộng hòa DCND Hải Phềnh!

Thực ra tất cả các đĩa phanh thông thường (trừ bằng cacbon - thực ra nhiều cacbon thì chỉ cứng thôi, còn nếu muốn chịu mài mòn cao cho thép thfi phải thêm Mn và Mg hoăc đĩa phanh ceramic - loại này thì siêu cao cấp roài) đều bằng thép chứ ko phải bằng sắt! Nhưng do mỗi cty sử dụng nguồn hàng riêng, cái Civic này em nghĩ là do VN mình sản xuất lần đầu nên chưa có kinh nghiệm!

Last edited by a moderator:
Tập Lái

Các bác đúng là quá mù ra mưa rồi, ghét nó thì xúc đất đổ đi. Em thấy đĩa phanh nào cũng như vậy hết, cả Bi cả Mẹc... cứ để vài ngày không chạy là gỉ như thế hết.

Không có vấn đề gì với đĩa phanh của Civic đâu.

Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu

Trích đoạn: sontt

Các bác đúng là quá mù ra mưa rồi, ghét nó thì xúc đất đổ đi. Em thấy đĩa phanh nào cũng như vậy hết, cả Bi cả Mẹc... cứ để vài ngày không chạy là gỉ như thế hết.

Bác cũng quá mưa ra ....:D, thực ra thì nếu để vài ngày, khô ráo thì không gỉ được, còn nếu đi mưa về, qua 1 đêm là gỉ, đĩa phanh ,nào cũng thế, khác nhau là gỉ nhiều hay it, nhanh hay chậm, độ mòn và hệ số ma sát, khả năng chịu nhiệt ...

Last edited by a moderator:
Hạng C
1/10/05
848
58
28
53

Bác cũng quá mưa ra ...., thực ra thì nếu để vài ngày, khô ráo thì không gỉ được, còn nếu đi mưa về, qua 1 đêm là gỉ, đĩa phanh ,nào cũng thế, khác nhau là gỉ nhiều hay it, nhanh hay chậm, độ mòn và hệ số ma sát, khả năng chịu nhiệt ...

Hay là anh em mình làm một cuộc điều tra trên về mưc độ gỉ của đĩa phanh mỗi loại xe?

Hạng D
14/9/05
2.654
138
63
MORRISON EXPRESS VN

Xe em đậu trong gara có bao giờ bị gỉ dĩa phanh đâu?[&:][&:]
Em thấy đĩa phanh nào cũng như vậy hết, cả Bi cả Mẹc... cứ để vài ngày không chạy là gỉ như thế hết.

trừ khi bác xối nước vào hoài thì sẽ bị ngay

Hạng D
25/3/05
3.982
33
38
53
HCM city

okie , các bác mua chai brake cleaner , rust protector , xịt vào đĩa , 1 tháng xịt 1 lần , đĩa xe bác bóng hơn đĩa ăn cơm ....nhưng mà cái dĩa civic này có vấn đề thật lần đầu tiên em thấy xe mới , 100% để mấy ngày mà gỉ thế này , bên canada xe bọn dealer nó vứt đầy trong bãi không có che chắn gì , mưa , tuyết , rơi cả 6 tháng mà chả bị sao cả , dĩa xe bóng lóang ....

VIP
22/5/05
1.145
2
38
Hà Nội.

Cái đĩa phanh ai nhìn cũng thấy mà nó thế này thì những thứ khác ra sao, chắc chỉ có HD mới biết.

Hạng B2
13/9/06
109
22
18
52

Trích đoạn: sontt

Ờ, các bác nói thế nào ý chứ em có cái xe máy LA 250 vứt ngoài sân, có khi cả tháng chẳng đi mà cái đĩa phanh của nó chưa bao giờ thấy gỉ, hay là xe máy khác ô tô nhỉ!?