Hạng D
14/8/14
1.434
895
113
Vote một phiếu cho civic : lành, đỡ hao xăng, thay thế phụ tùng dễ, không tốn xèng nhiều....OK

• Like
Reactions: Tê tê
Hạng D
16/12/12
2.042
2.182
113
39
Bình Dương
Sao thấy ghi trên Box Hon do bác Cuong, Lqm, Petrol và Riservietnam điều hành mừ? Sao hem thấy tên bác Kevin?
Bác Kevinthai đó bác, tại em viết tắt Kevin cho nó vần ạ.:3dcuoi:
Bác ấy là chi hội trưởng HFC, ngày trước bác ấy nhiệt huyết lắm, mấy vụ ọp ẹp hay phượt ngược xuôi bác ấy hô hào liên tục. Có lẽ do nhiều anh em chưa có điều kiện tham gia đông đủ và duy trì bền vững nên bác ấy buồn mà giã từ HFC chăng? Khoảng nữa năm nay không thấy bác ấy vào box Honda.
Link hoạt động thường xuyên của bác ấy đây ạ.
http://www.otosaigon.com/forums/chi-hoi-honda-hfc.143/

We confirmed
Hạng B2
17/11/11
469
3.299
93
Mình chỉ mới chạy CIVIC hơn nửa năm nay, trước đây chạy FORD. So sánh xe chạy 6 tháng, 10K km giữa FORD và HONDA thì rõ ràng xe Nhật có cảm giác lái đầm hơn, ít hỏng hóc lặt vặt hơn. Cũng mới 6 tháng nên chưa dám nhận xét gì nhiều.

Tuy nhiên, có 1 điểm mà mình phải công nhận là thiết kế của CIVIC đời cũ hay quá. Sao mà suốt 8 năm không đổi thiết kế, và tới tận lúc này mình vẫn thấy CIVIC đời cũ vẫn rất đẹp. Nghĩ chắc mấy bác sở hữu CIVIC những năm 2006 hẳn tự hào lắm khi so sánh với các hãng tương đương.

• Like
Reactions: HanChauBaby
Hạng D
16/12/12
2.042
2.182
113
39
Bình Dương
Mình chỉ mới chạy CIVIC hơn nửa năm nay, trước đây chạy FORD. So sánh xe chạy 6 tháng, 10K km giữa FORD và HONDA thì rõ ràng xe Nhật có cảm giác lái đầm hơn, ít hỏng hóc lặt vặt hơn. Cũng mới 6 tháng nên chưa dám nhận xét gì nhiều.

Tuy nhiên, có 1 điểm mà mình phải công nhận là thiết kế của CIVIC đời cũ hay quá. Sao mà suốt 8 năm không đổi thiết kế, và tới tận lúc này mình vẫn thấy CIVIC đời cũ vẫn rất đẹp. Nghĩ chắc mấy bác sở hữu CIVIC những năm 2006 hẳn tự hào lắm khi so sánh với các hãng tương đương.
Civic 2006 so với đối thủ khác thì nó mang 1 phong cách mới trong thiết kế từ trong ra ngoài. Thực ra Civic 2012 trở đi có thay đổi diện mạo 1 tí và nâng cấp 1 ít về công nghệ nhưng không nhiều.
Civic thì còn cái để thay đổi chứ Accord thì hầu như thay đổi rất ít. Người ta vẫn nói Accord nó quá hoàn chỉnh để tạo sự đột phá. Em vẫn mơ 1 ngày lên Accord, hehe.

• Like
Reactions: porche911gt3
Hạng F
22/7/13
9.154
42.294
113

E cũng ko thiên vị như bác đâu, vì xe Ford xem thấy đầm hơn mà!
Còn các oánh giá khác của bác em đồnng ý 2 tay