Hạng D
22/8/13
1.234
2.015
113
- Em coi clip thấy lúc đầu khi bác chủ xin đường nhắm không được thì chuyển làn và qua thôi, hay bác nghĩ làn kia là của xe máy nên không dám chuyển?
- Khúc sau khi thằng In vượt lên, lúc nó vừa qua ngã tư, nhắm thấy tình hình căng thẳng thì bác nên quẹo ngay ngã tư né nó luôn đi. Tránh voi chẳng xấu mặt nào bác ạ
- không phải em coi xong tình huống rồi mới phán đâu, mà trước giờ em vẫn chạy và xử lý tình huống như vậy. Bác cũng không nên đá pha nhiều thế, vì bác vẫn còn sự lựa chọn khác để vượt mà. Mà công nhận xe bác đá pha nhìn đã thiệt:D, gặp mấy thằng ngược chiều bật pha mà tương lại nó thì ngon:3dcuoi:
Em kết cái vụ tương lại của bác á. Em đi 2b cũng hay tương mấy thằng 2b, 4b để pha chạy trong thành phố lắm :))

Hạng D
9/7/14
1.228
1.045
113
53
Em thấy các bác phê bình bác chủ cũng nhiều. Nhưng mà cái anh ỉn cũng hổ báo quá. Người ta nhá đèn thì quyết không cho qua, khi người ta qua được rồi thì ráng đuổi theo gây sự rồi phá hoại xe của người ta. Không lẽ cái lỗi nhá đèn nó lớn đến như vậy sao? Tui nhá đèn anh là anh có quyền đập kiếng tui à?

Hạng D
18/3/07
1.606
477
83
53
Em thấy các bác phê bình bác chủ cũng nhiều. Nhưng mà cái anh ỉn cũng hổ báo quá. Người ta nhá đèn thì quyết không cho qua, khi người ta qua được rồi thì ráng đuổi theo gây sự rồi phá hoại xe của người ta. Không lẽ cái lỗi nhá đèn nó lớn đến như vậy sao? Tui nhá đèn anh là anh có quyền đập kiếng tui à?

được cả đôi bên, bác chủ cũng lì, em mà là bác, em quẹo từ ngã 4 Trần Quốc Thảo

Hạng B2
15/5/12
210
98
28
Bác chủ ko sao là tốt rồi !
Mình gấp, chắc gì người khác không gấp ! Thà chậm 1s còn hơn gây tai nạn...việc bác đá đèn liên tục xin vượt rất gây ức chế cho tài trước khi họ di chuyển đúng tốc độ và nhất là đường nội thị tp... đó cũng chính là nguyên nhân !

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
18/1/12
1.716
6.464
113
Nhà em
Không có bấm còi , Bác ơi ! Có mở xinhan xin đường và đá pha .Bác xem kỷ lại video đầu tiên , là từ lúc vừa gặp đã tìm cách kiếm chuyện , vừa chạy vừa đạp thắng .
Clip đầu em thấy xe bác hình như đèn led.:D vì đèn bác sáng ghê. .
Thấy bác đá pha chắc khoản 50 lần để thúc người ta đi.

Thật ra em bị 1 anh i10 trên nóc có biển taxi xe biển 61. ở nội ô BH mà chạy 45 rồi ảnh vẫn xin vược đá phá như điện xẹt. công nhận cái led pha của anh taxi đó làm em khó kiềm chế thật. nó rất nhức mắt. và cũng đỉnh điểm tới đèn vàng chưa qua đỏ em phanh gấp thiệt gấp. ảnh hoảng hồn lấy lái vô trong qua em vược đèn đỏ chạy luôn.

Theo em trong clip xe innova đó tức giận do bác cứ đá pha, đã vậy tx innova đeo kiếng nữa,
mù mà gặp pha ko điên mới lạ.!? :D

Hạng B2
27/4/09
132
68
28
Bác đá đèn liên tục đòi vượt như vậy cũng gây ức chế cho đội bạn, bên đáy có men rồi.

Hạng B1
30/6/08
97
82
18
ra đường nhịn thì hơn... nó k cho vượt bác đá đèn liên tục như vậy khác nào gây hấn... k cho vượt thì từ từ đi rồi rẽ hướng khác thôi cho lành! giờ ra đường hở tý là ăn dao ngay đấy ạ!

Hạng B1
23/2/15
87
88
18
36
Cái lũ đầu đất này phải có người đập cho nó 1 trận mới vừa.xui cho bác chủ gặp thứ chó chạy xe.bỏ vài chai sửa xe coi như bố thí cô hồn

• Like
Reactions: long265
Hạng D
18/12/10
2.040
2.497
113
Sài gòn - Huế - Hà nội
AE nào đã xem lái xe là một môn thể thao để luyện thêm kỹ năng kiểm soát cảm xúc thì xin đừng đọc...hihi..
https://www.facebook.com/notes/ford...iềm-chế-nóng-giận-khi-lái-xe/275040502539741/
Làm Thế Nào Kiềm Chế Nóng Giận Khi Lái Xe??
# Trước khi lên xe, hãy tự nhắc mình vài lần: "Hôm nay tôi sẽ thật bình tĩnh khi lái xe dù bất kể điều gì xảy ra. Tôi sẽ bình tĩnh và thư giãn."
# Khi cảm thấy mình chuẩn bị mất kiểm soát, hãy hít thở thật sâu 3 lần trước khi phản ứng.
# Nếu có một chiếc xe đi chậm và cản đường vượt của bạn, bạn hãy tưởng tượng mình là khách VIP, và xe phía trước chính là tùy tùng, đi phục vụ bảo vệ xe của bạn. Có thể hơi AQ một chút, nhưng liệu pháp tâm lý này lại rất có ích.
# Hãy luôn dự trù đủ thời gian và thậm chí đi sớm hơn một chút để bạn không phải ở trong tình trạng vội vã vì sợ trễ giờ.
# Tập trung vào việc lái xe – và lái thật an toàn – đừng để các nỗi lo lắng hay các suy nghĩ mông lung khác chiếm lấy tâm trí bạn lúc này.
# Nên hạn chế dùng còi – bạn khó chịu khi phải nghe tiếng còi một cách vô lý như thế nào thì người khác cũng vậy. Bấm còi inh ỏi, không những bị ghét vì mất lịch sự mà việc bấm còi thường xuyên và bấm lâu quá 3.5 giây mỗi lần thì các rơ-le điện tử rất nhanh bị đoản mạch và chóng hỏng còi, lại phải tốn tiền để sửa.
# Hãy lịch sự (và tôi nghĩ là cả rộng lượng nữa) – dù tình huống giao thông có khó chịu đến mức nào, thì cũng không có ý nghĩa gì nếu mình rủi ro an toàn và mạng sống của mình chỉ vì bị khiêu khích chút đỉnh, hay vì muốn đặt cái Tôi lên cao hơn kẻ khác. Chúng ta cần phải đến đích của mình. Hãy tập trung lái xe an toàn đã bạn nhé.
# Nếu bạn hàng ngày đều phải lái xe vào giờ cao điểm, hoặc trước mỗi hành trình dài, chúng tôi khuyên bạn nên chuẩn bị một vài đĩa CD nhạc mà bạn yêu thích. Nên chọn loại nhạc sôi động và tươi vui – nó sẽ giúp bạn rất đắc lực trong việc nâng cao tâm trạng thoải mái, quên đi các bức xúc. Đừng nghe những bản nhạc quá chậm, buồn hoặc êm dịu quá, dễ bị buồn ngủ. Nếu bạn có thể hát theo bản nhạc yêu thích của mình nữa thì thật là tuyệt – nhất là trong những lúc tắc đường dài dài.
# Hãy giữ thái độ lạc quan. "Đời thay đổi khi chúng ta thay đổi" - Khi bạn vui vẻ và thoải mái từ trong tâm trí, chẳng có kẻ nào dù lái xe dở ẹc và bất lịch sự đến đâu có thể phá hủy một ngày an lành của bạn. Có nhiều thứ chúng ta không thể kiểm soát được, nhưng ít nhất một thứ chúng ta có thể kiểm soát – cái mồm của chúng ta.
# Một điểm nữa, bạn hãy tự thay đổi để thích nghi – hãy đi sớm hơn, kiểm tra xe cẩn thận và đầy đủ xăng dầu, hãy chuẩn bị kỹ các thứ cần thiết cho công việc để tránh các tình huống chậm trễ hoặc bất ngờ, và hãy chọn các phương án giao thông hợp lý nhất.
Xin cảm ơn và chúc bạn lái xe an toàn!