Hạng B2
2/3/15
265
310
63
tphcm
Em nói thiệt tình là bác chủ này cách chạy xe (hoặc tính cách) cũng chẳng ra gì.
Ở clip đầu, ngay giây thứ 5 đường trống cũng đá đèn (bác thử đi xe máy đang băng qua đường gặp thằng xe hơi đá đèn chói mắt bị tai nạn thì sao??), đến giây thứ 10-11 khi còn cách xa chiếc Innova cũng đá đèn.. thiệt tình là không biết văn hóa chạy xe kiểu gì.

Đến lúc chờ đèn xanh, trước thằng Innova cũng có xe mà bác đá đèn nó (lẫn thằng trước ) cả chục cái. Gặp em, em cũng xuống xe hỏi bác "mày bị khùng hay sao mà mày đá đèn như thằng không có học vậy ??" rồi chơi tiếp..
em thấy họ xe buýt vừa chớm đèn xanh họ cũng chơi kiểu này bóp kèn nháy pha liên tục thúc đích mình dù đầy xe phía trc.

Hạng B2
21/11/11
415
59
28
theo em, ỉn côn đồ đã sai.
nhưng theo em, đường trong nội thành, em cũng ko nhường đường (nghĩa là né qua làn phải) khi em đang chạy tốc độ phù hợp. còn bác muốn đi nhanh thì cứ vượt phải (mặc dù bác sẽ có thể tốn tiền nếu gặp CSGT) khi đường trống.

còn hành vi pha đèn liên tục là hành vi khơi màu dẫn đến chuyện họ nóng nảy

Hạng C
16/9/14
790
501
63
45
Không biết tình hình bác vội đến đâu nhưng theo kinh nghiệm cá nhân của mình thì khi xin đường đá pha cở 2 nháy 3 lần liên tục rồi đợi nó 1 chút, nếu nó nhường thì nó đã nhường không cần bác đá hai ba chục cái như thế. Trong trường hợp nó không nhường thì tự hiểu xe trước nó thuộc dạng gì hoặc nó gặp vấn đề gì đó!!!?? việc mình thì lựa mà vượt phải thôi. Không hiểu bác vội kiểu gì mà vẫn kiên nhẫn đá pha từ giữa Ngô Gia Tự tới bùng binh Lý Thái Tổ, phải mình là mình lượn phải lâu rồi.
Nếu đặt mình là xe bị xe sau đá pha xin vượt, không vấn đề gì (mình không vội, không bị kẹt xe hay có vật cản..) thì sau 2-3 pha là tìm đường cho xe sau nó vượt rồi, còn xe mình bị những vấn đề khách quan không thể cho xe sau vuợt được thì việc bị nháy pha nhiều như vậy cũng rất khó chịu.
Thấy kiểu xe nó chèn ép bác như vậy là còn hiền chán, chỉ hổ báo tí thôi, có thể mới làm vài ve dạo dạo...lọai hổ báo này giờ nhiều lắm, sửu thì không chấp chứ mấy chú bác đầu 2 màu tóc cũng vẫn thích hổ báo thì càng phải nhịn theo phương châm "kính già yêu trẻ"

• Like
Reactions: SGChánh Quân
Hạng D
22/8/13
1.234
2.015
113
Nhìn là biết nó cố tình bám đuôi bác kiếm chuyện rồi. Bác xử lý ko hay. Em mà gặp trường hợp như bác thì đến mấy đoạn đèn đỏ em chờ nó qua hẳn giao lộ là em chuyển hướng khác cắt đuôi ngay!

Nói đi cũng nói lại, do đêm khuya, đường vắng mà bác thúc nó như thế nên nó mới nói bác chạy láo. Nếu em là chiếc xe chạy sau và quay xe bác em cũng post lên với tiêu đề: "Chủ xe xxx chạy láo trong đêm". Dù có vội thì em nghĩ mấy pha lạng lách, cắt đầu taxi, đá pha như thế là không nên nha bác.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
13/2/15
192
82
28
44
Không biết mấy bác trên có gặp chuyện gấp chưa mà ngồi phán quá..... nhiều lúc mấy bác còn đá pha hơn bác chủ..... còn ông ỉn thì vô văn hóa + thoái côn đồ = không phải người