Hạng B2
14/11/15
424
644
93
54
Thật cũng không hiểu nổi mấy ông comment trong này học lái xe ở đâu. Luật quy định buổi tối nháy đèn pha xin vượt. 10 giờ đêm người ta nháy đèn, bật xi nhan xin vượt thì theo đúng luật thì phải nhường người ta. Cái này cũng nói trong luật rồi! Có tín hiệu xin vượt ở phía sau phải giảm tốc độ, đi về bên phải để nhường đường. Nhường thì người ta đi theo nhá đèn làm gì? Các ông còn rảnh đếm nhá đèn bao nhiêu lần!!!

Hành xử kiểu côn đồ giải quyết chuyện bực dọc bằng đập phá, đánh lộn như vậy là phạm luật. Khuyến khích bác chủ nên trình báo CA để xử lý.

Hạng D
10/12/13
2.514
6.319
113
Em cũng bị tương tự: 1 ku fò tủn, dừng giữa ngã 3 ko đi gì cả, e cho khoảng 15 giây cũng ko nhúc nhích, e ocì 1 cái là nó mở cửa xe xuống chửi luôn... em bảo sao ko đi, nó bảo tao thích dừng giữ đường... e còn clip nhưng thật sự quá chán để up lên... nó như 1 thằng côn đồ giữa đường, bất chấp luật pháp...trên xe e có 2 f1 nên nhịn nhục bỏ đi, liếc kiếng hậu còn thấy nó nhặt cục đá ném theo mà trật lất.

Chán cho cái xã hội toàn côn đồ ngoài phố. Nhịn nhục cho yên thân mà thôi.

Hạng C
16/10/10
922
1.088
93
49
Hồ Chí Minh
Thật cũng không hiểu nổi mấy ông comment trong này học lái xe ở đâu. Luật quy định buổi tối nháy đèn pha xin vượt. 10 giờ đêm người ta nháy đèn, bật xi nhan xin vượt thì theo đúng luật thì phải nhường người ta. Cái này cũng nói trong luật rồi! Có tín hiệu xin vượt ở phía sau phải giảm tốc độ, đi về bên phải để nhường đường. Nhường thì người ta đi theo nhá đèn làm gì? Các ông còn rảnh đếm nhá đèn bao nhiêu lần!!!

Hành xử kiểu côn đồ giải quyết chuyện bực dọc bằng đập phá, đánh lộn như vậy là phạm luật. Khuyến khích bác chủ nên trình báo CA để xử lý.
vấn đề văn hóa thôi bác, nói thật, các bác gặp em, dù trên cao tốc, quốc lộ hay sài gòn, đá đèn nếu em biết và nếu đường trống em sẳn sàng vô cho các bác qua, em nói thật. Nhưng kiểu đá đèn của bác chủ gặp em em cũng không cho qua, đâu có cái luật nào mình đang đi đúng lane, đúng tốc độ phải nhường đường cho xe khác vượt (trừ xe ưu tiên). Cho vượt và vượt là văn hóa cầm lái thôi bác afh.

• Like
Reactions: Caoly78
Hạng B2
14/11/15
424
644
93
54
@coaltrung: Văn hóa là 1 chuyện khác và xin lỗi em không bàn văn hóa vì nó chưa có cái chuẩn mực nào ở VN. Đây là luật định. Và đã là luật thì phải làm đúng cái đã, đó là tối thiểu. Bác chủ làm đúng luật định ở 2 mục của Điều 14: Vượt Xe - Luật giao thông đường bộ Việt Nam.
1. Xe xin vượt phải có báo hiệu bằng đèn hoặc còi. Trong đô thị và khu đông dân cư từ 22.00 đến 5 giờ, chỉ được báo hiệu xin vượt bằng đèn.
3. Khi có xe xin vượt, nếu đủ điều kiện an toàn, người điều khiểu phương tiện phía trước phải giảm tốc độ, đi sát về bên phải của phần đường xe chạy cho đến khi xe sau đã vượt qua, không được gây trở ngại đối với xe xin vượt.

Vậy thì bác chủ bác ấy làm đúng hoàn toàn, kẻ đáng bị lên án là mấy người coi thường pháp luật và côn đồ trên chiếc xe kia.

Hạng D
11/3/15
1.881
5.298
113

Không ai khuyến khích hay đồng tình với việc đập phá, đánh lộn cả. Phân tích nguyên nhân để hiểu và không để mình rơi vào trường hợp giống như vậy thôi bác. Bác chủ không dám báo CA đâu vì nếu báo CA sẽ yêu cầu bác chủ đưa toàn bộ clips gốc cho họ xem và tài xế In cũng có cơ hội giải thích vì sao lại hành động như vậy. Và bác chủ cũng không tránh được việc bị phạt vì vi phạm khá nhiều lỗi.
Bác chủ đã không comment hay like nữa từ trang 8 rồi.

Hạng B1
27/6/12
69
61
18
@coaltrung: Văn hóa là 1 chuyện khác và xin lỗi em không bàn văn hóa vì nó chưa có cái chuẩn mực nào ở VN. Đây là luật định. Và đã là luật thì phải làm đúng cái đã, đó là tối thiểu. Bác chủ làm đúng luật định ở 2 mục của Điều 14: Vượt Xe - Luật giao thông đường bộ Việt Nam.
1. Xe xin vượt phải có báo hiệu bằng đèn hoặc còi. Trong đô thị và khu đông dân cư từ 22.00 đến 5 giờ, chỉ được báo hiệu xin vượt bằng đèn.
3. Khi có xe xin vượt, nếu đủ điều kiện an toàn, người điều khiểu phương tiện phía trước phải giảm tốc độ, đi sát về bên phải của phần đường xe chạy cho đến khi xe sau đã vượt qua, không được gây trở ngại đối với xe xin vượt.

Vậy thì bác chủ bác ấy làm đúng hoàn toàn, kẻ đáng bị lên án là mấy người coi thường pháp luật và côn đồ trên chiếc xe kia.

3. Như nào là đủ điều kiện an toàn, thế xe innova cho là không đủ điều kiện thì họ không cho vượt là đúng luật chứ có sai luật đâu? chạy đúng tốc độ, đúng luật, muốn nhanh đi đường khác, còn không vượt phải hoặc xem xe ngược chiều mà vượt trái

Hạng B1
12/8/13
87
107
33
Nói thật tôi hoàn toàn không đồng ý với cách lái xe như trẻ trâu của chủ clip. Người ta đi bt, đá pha với thúc mít còi liên tục thế là văn hóa lái xe kiểu gì. Xong đến bùng binh vượt lên tạt đầu rồi phóng bạt mạng kiểu thể hiện. Gặp phải cứng hơn chứ gặp ng hiền lành chắc lại ở nhà cười vì bản thân thể hiện được bản chất dân trẻ trâu cầm lái???? Bác chủ clip post cái clip gốc lên xong cho cái link lên đi??? Nói thật nếu ngã tư vượt bình thường sao lái xe chủ clip phải chạy như ma đuổi đằng sau thế??? Đấy là còn chưa nói trong clip có lúc vượt phải taxi được cơ mà? Sao lúc sau xe ỉn kia bác không vượt phải dù thoáng mà cứ cắn mit đá pha thế????

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: lanviet and mx4b