Hạng C
8/10/17
684
2.179
93
[Clip] Mercedes-Benz tích hợp sách "Hướng dẫn sử dụng" ngay trên xe; bạn có biết?

Sách “Hướng dẫn sử dụng” luôn được đi kèm khi mua xe ô tô hay những thiết bị khác; nhưng việc đọc nó hay không là chuyện của người mua. Nắm bắt tâm lý đó, Mercedes-Benz đã tích hợp luôn phần “Hướng dẫn sử dụng” lên ngay trên hệ thống thông tin giải trí của xe, để đảm bảo người dùng có thể đọc bất kỳ lúc nào khi cần. Đặc biệt hơn, trên một số mẫu xe mới của Mercedes-Benz, phần “Hướng dẫn sử dụng” này đã được Việt hoá luôn. Nếu ai không rành tiếng Anh thì vẫn có thể đọc hiểu thoải mái. Đây cũng có thể coi là một tính năng quan trọng trên xe Mercedes-Benz.[pagebreak][/pagebreak]

Để truy cập vào phần “Hướng dẫn sử dụng”, thì từ màn hình Home của hệ thống thông tin giải trí; chọn Phương tiện (Vehicles); xong vào phần “Hướng dẫn sử dụng”. Tại đây, người dùng có thể tìm kiếm thông tin về những vấn đề đang thắc mắc; hoặc xem phần “Khởi động nhanh” hay “Lời khuyên”…

[Clip] Mercedes-Benz tích hợp sách "Hướng dẫn sử dụng" ngay trên xe; bạn có biết?

Có rất nhiều thông tin được chứa bên trong phần “Hướng dẫn sử dụng” này và có thể tìm kiếm rất nhanh. Ví dụ nếu các bạn thắc mắc về hệ thống định vị thì có thể tìm kiếm với từ khoá “DINH VI” chẳng hạn.

Trong phần “Khởi động nhanh” có các thông tin cơ bản và quan trọng cho việc sử dụng như về Ghế, đèn, cần gạt nước, điều hoà nhiệt độ,… Đây là những thứ mà người dùng hay gặp khi sử dụng xe hàng ngày và nếu biết cách tìm hiểu thì sẽ không phải đi hỏi những câu hỏi rất ngô nghê.

Ở phần “Lời khuyên” thì Mercedes-Benz đưa ra một số lời khuyên cho vấn đề sử dụng đúng và an toàn; từ cách đổ nhiên liệu, đổ thêm nước rửa kính, dựng thẳng thanh nối cần gạt nước,...

Tất cả những thông tin này đều có thể lưu lại và nó sẽ hiển thị ở phần “Dấu trang”. Sau khi đã lưu thì chỉ cần truy cập vào phần “Dấu Trang” để xem ngay, không tốn thời gian đi tìm kiếm nữa.

Đây là một phần rất hay và hữu dụng dành cho những chủ nhân hay các tài xế của những chiếc xe Mercedes-Benz. Những lúc rảnh rỗi, các bạn có thể tìm hiểm thêm về chiếc xe của mình để sử dụng nó tốt hơn.

• Like
Reactions: nta139
Hạng D
15/11/13
3.853
4.671
113
Có bác nào mua xe về không biết làm sao để mở nắp nhiên liệu không :D.

Em đi xe Hàn với Nhật quen. Tới hôm mua chiếc Ranger về đi đổ dầu loay hoay kiếm cái lẫy bật nắp dầu ra mãi không thấy. Nhân viên trạm xăng cũng lên loay hoay kiếm cùng em mà không có. Cuối cùng mới biết là phải mở lock cửa, nhấn nhẹ nắp xăng thì nó sẽ bật ra :D.

Hạng D
4/10/15
1.429
2.506
113
36

Em đi xe Hàn với Nhật quen. Tới hôm mua chiếc Ranger về đi đổ dầu loay hoay kiếm cái lẫy bật nắp dầu ra mãi không thấy. Nhân viên trạm xăng cũng lên loay hoay kiếm cùng em mà không có. Cuối cùng mới biết là phải mở lock cửa, nhấn nhẹ nắp xăng thì nó sẽ bật ra :D.
Ủa vậy giống chiếc Honda City rồi :D

• Like
Reactions: nta139 and YOLO
Hạng F
29/10/14
8.538
11.214
113

Kiểu mở cửa này đúng là hơi bựa. Nhưng pác chỉ cần bình tĩnh và google trong vài giây là xong

Hạng D
30/3/09
1.113
1.198
113

Em thì 1 lần đi con 3.2 này vào xe chắc lỡ tay bấm nhầm vào nút lock trên remote nó gấp lại gương, nổ máy rồi ko làm sao mở gương, loay hoay mãi ko dc dành tính bỏ cuộc tìm trợ giúp, thế là tắt máy xuống xe khoá xe rồi mở xe lai thì gương mở ra và cũng nhận ra là mình lúa, hehe

Qusy trở lại việc tích hợp sách hướng dẫn và các hướng dẫn dạng media em nghĩ đến và tự hỏi sao hãng ko tĩch hợp vào man hình giống như máy tính hay 1 số thiêt bị cho thêm cái Cd/dvd hướng dẫn đi cùng (thời những năm 2000 khi được đi xe có màn hình). Và hiện nay đã thành hiện thực

Chỉnh sửa cuối: