Hạng D
1/11/14
4.301
20.487
113
tp HCM
Mình thì thích bên kia hơn, ko muốn về!
Về đây chán lắm, nhiều thứ ko thể nói thành lời được!
Từ môi trường, cuộc sống, con người, chính sách.....
Tất nhiên rồi bác,khí hậu,môi trường,thực phẩm rồi các chính sánh ở bên này thì quá tuyệt vời rồi bác,ko phải bàn cãi,tuy nhiên cũng còn phải nhìn vào thức tế bác ạ, nếu hi sinh đời mình để lo cho f1 thì cũng nên làm,như vậy phải mất rất nhiều thời gian Vd như em giấy tờ bên Tiệp thì cũng chỉ là định cư dài hạn thôi ,em sang đó theo diện kinh doanh mà,giờ đưa vợ con sang thì phải làm lại từ đầu để cho mọi người hòa nhập 1 cách nhanh nhất mà các biết đấy,bên Tiệp thì cũng nước XHCN như mình thôi bác à,giờ người VN mình làm ăn bên đó cũng khó khăn lắm,vì vậy em xác định xúc xèng cật lực rồi về thôi.:D

Hạng F
15/11/14
10.731
94.497
113
56
Sài Gòn
Tất nhiên rồi bác,khí hậu,môi trường,thực phẩm rồi các chính sánh ở bên này thì quá tuyệt vời rồi bác,ko phải bàn cãi,tuy nhiên cũng còn phải nhìn vào thức tế bác ạ, nếu hi sinh đời mình để lo cho f1 thì cũng nên làm,như vậy phải mất rất nhiều thời gian Vd như em giấy tờ bên Tiệp thì cũng chỉ là định cư dài hạn thôi ,em sang đó theo diện kinh doanh mà,giờ đưa vợ con sang thì phải làm lại từ đầu để cho mọi người hòa nhập 1 cách nhanh nhất mà các biết đấy,bên Tiệp thì cũng nước XHCN như mình thôi bác à,giờ người VN mình làm ăn bên đó cũng khó khăn lắm,vì vậy em xác định xúc xèng cật lực rồi về thôi.:D
Chắc do mình ở lâu quá, ở cùng cả gia đình nên quen thuộc như quê hương vậy, ngày xưa ông già mình là Đại sứ.
Ăn trên quen mui, nên ko có cảm nhận gì về VN cả!
Về nhà, phức tạp đủ mọi vấn đề, chán lắm!!!

Hạng F
2/4/10
7.393
33.522
113
E thấy chụp hình cái quan trọng là chộp thật nhanh cái khoảnh khắc tự nhiên mới đẹp. Nhiều bác cứ mải mê chỉnh đủ thứ trên máy, bắt mình chờ cười mỏi cả miệng. Khi chụp ra nụ cười như mếu.
Cứ để auto chộp cho lẹ. Khỏi phải chỉnh lung tung bắt đối tượng phải chờ đợi.

Hạng D
1/11/14
4.301
20.487
113
tp HCM
Chắc do mình ở lâu quá, ở cùng cả gia đình nên quen thuộc như quê hương vậy, ngày xưa ông già mình là Đại sứ.
Ăn trên quen mui, nên ko có cảm nhận gì về VN cả!
Về nhà, phức tạp đủ mọi vấn đề, chán lắm!!!
Gia đình bác như vậy mà về thì ko hợp là đúng rồi,còn em thì chỉ là dạng cu li đi xúc xèng của thiên hạ về làm giầu cho đất nước mình thôi bác!:D