Hạng B1
11/2/16
61
52
35
39
600 tr lên Củ Chi mà mua.

Đất quá trời ở trển.

Chịu khó lái xe chạy đi khảo sát tầm 1 tháng loanh quanh Tân Thạnh Đông, Tân Quy, Tỉnh Lộ 8 là có. 100m2 thổ cư đường 6m giá tầm 800 tr còn nhiều.
Giờ khu TL8 tách thửa cũng 120m2 trở lên. Theo khảo sát của mình giờ 800tr muốn kiếm miếng ngon phải đi thật nhiều. Bám sát theo trục TL8 để còn thoát hàng khi có sóng ;)

Tập Lái
31/1/18
34
15
8
32
Bác gim gmap lô 100m2 áng chừng cũng dc cho dễ hình dung giá cả ???
Các bác sale bán và các ace khác kể kinh nghiệm thì gim gmap hình dung dễ ,tiết kiệm công,time gõ chục lần
DẠ BÁC, MÀ AE AI CẦN E CHO THẲNG SỐ SALE LUÔN. :D GHIM RỒI AE LẠI MẤT CÔNG TÌM NÀY SEARCH NỌ :D

8/8/16
1.732
2.889
113
DẠ BÁC, MÀ AE AI CẦN E CHO THẲNG SỐ SALE LUÔN. :D GHIM RỒI AE LẠI MẤT CÔNG TÌM NÀY SEARCH NỌ :D
Gửi lệch 200m thì ai biết dc .Gm mới biết đông hay vắng teo .
Chỗ m mua MT đg ,NN kêu 1 năm ,cho chắc 2 năm nữa lên 8 làn xe ,giá 2,23 tr/m2
Có 600tr giờ nên đầu tư đất ở đâu được ạ?

M cách bảng xanh 270m .Cách 160m hồi 11-2018 ,đã bán 180 m2 ,120 ONT là 550 tr ,hay 3,1-3,5 tr/m2 tùy có nhà hay ko
Ng ta rao ầm ầm có số tờ ,thửa ,dnlist ra ngay lô đất mà có sợ mất đâu

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
26/6/17
16
8
4
34
Sài Gòn
johnbangreal.com
khoảng giá đó thì em nên xuống Long An, khu vực Cần Giuộc, Đức Hòa hoặc lên Củ Chi mua. Xa hơn thì em xuống Bà Rịa mua.
Tuy nhiên khi đi mua đất nền ở những khu vực xa xôi thì trở ngại nhất là mình biết ít thông tin về nó, Chủ đầu tư thông thường ít tiếng tăm hoặc có thể lạ hoắc luôn???, pháp lý như thế nào? Mở bán đợt thứ mấy? Có ngân hàng bảo lãnh cho vay không (nếu có thì gọi qua ngân hàng xem đúng là ngân hàng đó có cho vay ở dự án này không nhé, nếu có ngân hàng thì em cứ mua thoải mái ko phải lo), thông thường sales luôn luôn nói là đợt 1 nhưng thực chất là hàng ký gửi bán lại ... Nên tìm hiểu kỹ càng rồi hãy mua, đừng nghe lời ma quỷ rỉ tai rồi xuống cọc là mất tiền nhé em, cũng đừng tin những gì mình nhìn thấy tại event mở bán ở những nơi hất pà tó ^^, không hót đến nỗi phải nháo nhào nhau giành mua đâu,. Không mua bây giờ thì tuần sau em quay lại nó cũng còn thôi, không hết đâu mà lo.
Chúc may mắn.

Hạng B1
24/3/17
71
64
33
Bữa có sale chào mình khu xã Mỹ Hạnh Nam, Mỹ Hạnh Bắc, Đức Hòa Long an, 3-5tr/m2 đất thổ cư tùy mảnh lớn nhỏ, đất dân đường 4m sổ hồng, không phải đất dự án, cách ranh Hóc Môn khoảng 5km
Hoặc tầm giá này bác có thể mua bên Củ Chi nhưng đi xa hơn, ra khỏi vành đai 4 ĐT 8 một chút.

Hạng B2
27/12/17
479
1.003
93
Dĩ AN
Tiền của các cụ, mà lấy đi đầu tư đất 5-10 năm thì nó sai sai. Khi cần, có bán đất liền được không? đất mua rồi, mỗi tháng có tiền ăn trầu không?
Tôi không dám tư vấn cái này, vì thấy lương tâm không cho phép. Mua xong đất, rồi nó kẹt ,rút ra không được, rồi lại khóc. Thôi cứ gửi ngân hàng cho các cụ đi . Thật lòng đôi khi nó phải vậy.

Năm 2015 bố mẹ em cũng có 470tr gửi ngân hàng, thấy bà con trên quê hay hỏi mượn nên em nói bố mẹ để em gửi ngân hàng dưới chỗ em ở, hàng tháng gửi tiền lời về. Cuối năm 2016 em gom được 330tr, vay ngân hàng 200tr, rồi em chiếm dụng cả vốn của hai cụ nữa là 1 tỏi, em mua 300m2 đất CLN sau đó lên ODT luôn, từ đó mỗi tháng cày trả nợ ngân hàng, trả tiền lãi cho 2 cụ và còn cho thêm 2 cụ 1/2 tiền lãi nữa lấy thảo. Nay cũng trả hết nợ ngân hàng và gửi ngân hàng 1 ít phòng hờ các cụ hỏi tới. Nghĩ lại thấy mình sai thiệt. Hai cụ tới giờ vẫn chưa biết gì luôn. Chỉ là cùng cảnh ngộ với chủ thớt nên chia sẻ đôi dòng, các bác đừng ném đá em.

Hạng B1
12/2/19
96
57
28
45
Bữa có sale chào mình khu xã Mỹ Hạnh Nam, Mỹ Hạnh Bắc, Đức Hòa Long an, 3-5tr/m2 đất thổ cư tùy mảnh lớn nhỏ, đất dân đường 4m sổ hồng, không phải đất dự án, cách ranh Hóc Môn khoảng 5km
Hoặc tầm giá này bác có thể mua bên Củ Chi nhưng đi xa hơn, ra khỏi vành đai 4 ĐT 8 một chút.
Trời, bác sale nào chào giá mềm thế bác? Còn cách ranh HM 5km mà đất thổ dân bán? Cho mình số đt mình hỏi mua thêm, mình thấy giá thổ bét cũng 6-7tr cho 100m2

8/3/19
1.172
1.041
206
Năm 2015 bố mẹ em cũng có 470tr gửi ngân hàng, thấy bà con trên quê hay hỏi mượn nên em nói bố mẹ để em gửi ngân hàng dưới chỗ em ở, hàng tháng gửi tiền lời về. Cuối năm 2016 em gom được 330tr, vay ngân hàng 200tr, rồi em chiếm dụng cả vốn của hai cụ nữa là 1 tỏi, em mua 300m2 đất CLN sau đó lên ODT luôn, từ đó mỗi tháng cày trả nợ ngân hàng, trả tiền lãi cho 2 cụ và còn cho thêm 2 cụ 1/2 tiền lãi nữa lấy thảo. Nay cũng trả hết nợ ngân hàng và gửi ngân hàng 1 ít phòng hờ các cụ hỏi tới. Nghĩ lại thấy mình sai thiệt. Hai cụ tới giờ vẫn chưa biết gì luôn. Chỉ là cùng cảnh ngộ với chủ thớt nên chia sẻ đôi dòng, các bác đừng ném đá em.

Lạ nhỉ?

2015 đã biết mua dc vậy thì giờ phải hơn hở lắm chứ.

8/8/16
1.732
2.889
113
Ý m như 2 cụ sẽ vui ,yên tâm vì có con theo kịp thời đại ,chân tình mà nói đa số ba mẹ sẽ rất tự hào, Nếu chơi ck,coin mà lỗ cũng ko có lỗi với bố mẹ mà chỉ có lỗi với bản thân là NU
Nếu có bài học để khôn hơn thì NU sẽ bíến thành lỡ dại
Quan trọng là cái cuối cùng
Mà bác mua ở đâu ? hẻm mấy m ? Nhớ bác nhiều bđs ,> 2 cái mà

Chỉnh sửa cuối: