Hạng D
23/6/08
1.246
3.485
178
RE: có bác nào biết học lái oto ở đâu ko ạ ??

Em đã hỏi thăm thì được biết như sau: BGTVT quy định mỗi nơi chỉ cho ra lò 300 học viên (tất cả các hạng trên A ) trong một tháng. Thực tế các trường nhận đơn xin học hàng tháng vào khoảng 350 đến 450 học viên nên mới nảy sinh chuyện rắc rối này. Cá biệt tháng 6 trường nghề quân khu 7 (nguyễn tri phương ) nhận đến 600 đơn.
em bó tay

Hạng F
9/3/06
6.465
3.807
113
Sì Gòn

hình như luật mới nó quy định số lượng học viên trên số xe và số lượng giáo viên, 1 trường 1 năm chỉ được thi có 3 khóa thôi [8|], nên mới xảy ra chuyện ùn tắc [&:]

Hạng D
28/5/07
3.615
319
83
48
HCM

Trích đoạn: halogen

hiện nay thì chẳng có trường nào nhanh cả, do qui định mới của bộ GTVT nên hiện nay tình hình học và thi bằng lái rất lâm ly bi đát, tình hình chung là khoảng 1 năm mới được thi, trường HGia em hỏi hồi tháng 2/2008 thì nó bảo tháng 1/2009 mới thi (tức khoảng 11 tháng) [&:]

vợ cả E cũng hoc HG, lúc đầu nói thang 1/2009 thi nhưng bây H báo lại đầu tháng 10 thi đó các pác. tính ra hơn 6 tháng thôi. HG lúc thi còn cho lên bãi thi thật thử xe và chon xe nữa. Chọn xe nào mình ưng ý rồi đăng ký thi xe số đó. Cái này E mới nghe nói đó các pác.

Hạng D
10/11/07
4.987
25
0
HCM
www.esoft-vn.com

Trích đoạn: solana

chào các bác, em đang định đi học lái ô tô, nhưng mà hỏi một số nơi, toàn thấy học 1 năm sau rồi mới thi lấy bằng đc, bác nào có kinh nghiệm đã học qua ở chỗ nào rồi, học khg 6 thang là thi thôi thì chỉ dùm em với. em xin chân thành cảm ơn ạh !
Nếu bác chịu được thì lên Thủ Đức, trường TH CSND (Đặng Văn Bi) có thể được 6 tháng, nếu họ kô nhận thì bác PM cho em. Em có quen ở trong trường này (em thì chỉ 3-4 tháng, tháng 7 ghi tên thì tháng 10 thi)

Hạng D
30/6/08
1.505
67.614
113
59

Trích đoạn: tuonglahay

chào các bác, em đang định đi học lái ô tô, nhưng mà hỏi một số nơi, toàn thấy học 1 năm sau rồi mới thi lấy bằng đc, bác nào có kinh nghiệm đã học qua ở chỗ nào rồi, học khg 6 thang là thi thôi thì chỉ dùm em với. em xin chân thành cảm ơn ạh !
Nếu bác chịu được thì lên Thủ Đức, trường TH CSND (Đặng Văn Bi) có thể được 6 tháng, nếu họ kô nhận thì bác PM cho em. Em có quen ở trong trường này (em thì chỉ 3-4 tháng, tháng 7 ghi tên thì tháng 10 thi)
Nhanh nhanh lên nào . bạn nào ở nội ô thì chịu khó đi xa vậy
Nội ô là 8-12 tháng không à .
Ngoại ô xa thêm tí 3-4 tháng wá hợp lí .
Í wên TĐ bi giờ hình như cũng là trong cái dù:D

Hạng B2
1/3/07
186
2
16
57
Sài Gòn

@tuonglahay: bác giúp tui với nhé.Tui hỏi giúp cho bà cả của tui đi học.Check PM nhé bác.Cảm ơn nhiều

Tập Lái
25/5/07
7
0
1

@tuonglahay: em vừa đt cho bác rồi đó, có ji bác nhắn lại em nha !! thanks bác nhiều ^^

Tập Lái
31/7/08
24
0
1

Mình thì học ở ĐH CS trên Kha vạn Cân. Nộp đầu tháng 4. giữa tháng 8 kêu đi học. và cuối tháng 8 thi. 3-4 ngày sau cầm bằng trên tay. hehe. ngon lanh!
Ở trường TH CSND thì hình như thi tại sân mình học lun. cũng okie lắm. tranh thủ đi pác ơi, giá học phí sắp lên rùi kìa! ^^

Tập Lái
25/5/07
7
0
1

Trích đoạn: PEPSI

Mình thì học ở ĐH CS trên Kha vạn Cân. Nộp đầu tháng 4. giữa tháng 8 kêu đi học. và cuối tháng 8 thi. 3-4 ngày sau cầm bằng trên tay. hehe. ngon lanh!
Ở trường TH CSND thì hình như thi tại sân mình học lun. cũng okie lắm. tranh thủ đi pác ơi, giá học phí sắp lên rùi kìa! ^^

bác ơi thê bác fai học 1 tháng thôi àh ?? học thế sao mà thi đc, chắc là ngày nào cũng học àh bác :( hiz, em mới học lần đầu, ko biết học 1 tháng có theo đc ko nữa!

Hạng D
10/11/07
4.987
25
0
HCM
www.esoft-vn.com

@tuonglahay: em vừa đt cho bác rồi đó, có ji bác nhắn lại em nha !! thanks bác nhiều ^^
Bác chờ em điện cho thầy nhé, hình như ổng là trưởng khoa thì phải.
Cái trường này nhanh vì được thi ở sân Q9, sân này do trường đầu tư. Chỉ được dùng thi cho học viên của trường. Do vậy thời gian thi nhanh hơn các chỗ khác