Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
6/4/09
372
53
28
E đang lăn tăn khu đường 11, P5, GV, -nằm phía bên phải cuối đường Nguyễn Thái Sơn, GV, - Gần khu ký túc xá SV, Nhưng E nghe nói ở đây nền đất yếu, chưa có nước máy - chỉ dùng nước giếng khoan thôi.
Bác nào có kinh nghiệm khu này, giá cả nhà đất - những ưu, nhược- xin cho e lĩnh giáo ạh,,

Hạng B1
22/3/11
74
0
0
Bac Chunli,
Dat yeu hay khong thi em khong biet nhung o P5 Go Vap thi de bi ngap vi gan song Vam Thuat va nam ngay duong may bay len xuong. Nhat la gan Tet thi khoang 5 phut la co 01 cai.
Nam ngoai em da cam tien de dat coc nhung luc ngoi uong cafe o bo song cho chu nha thi phai noi la khong the chiu noi tieng ru cua may bay.
Tat nhien la tuy cho nha bac.

Hạng B2
6/4/09
372
53
28
Ôi, cảm ơn Bác ongbabeo nhé,
Em còn sợ khu này bị muỗi nữa, bao bọc xung quanh là kênh rạch ( từ đoạn KTX SX), mặc dù đường đang làm. Đê E chạy đi uống cà phê như bác coi thử tình hình khu cực ra sao,,,,

Hạng B2
11/11/07
249
2
18
Re:Có bác nào biết khu đường 11, phường 5, Gò Vấp không?

Phường 5 thì rộng lắm nên ko phải khu nào cũng ngập và nghe tiếng máy bay. E cũng sợ 2 cái này nên vừa rồi e mua 1 căn nhà cũng ở P.5 nhưng hoàn toàn ko bị 2 vấn đề trên.

Nhà e mua ở gần trạm xe bus đường Phan Văn Trị và gần hẻm trường Nguyễn Văn Nghi. Đảm bảo ko ngập, ko tiếng máy bay.

Hạng C
6/1/11
920
10
18

vinh711 nói:
Phường 5 thì rộng lắm nên ko phải khu nào cũng ngập và nghe tiếng máy bay. E cũng sợ 2 cái này nên vừa rồi e mua 1 căn nhà cũng ở P.5 nhưng hoàn toàn ko bị 2 vấn đề trên.

Nhà e mua ở gần trạm xe bus đường Phan Văn Trị và gần hẻm trường Nguyễn Văn Nghi. Đảm bảo ko ngập, ko tiếng máy bay.
Bác ở PVT P5 tức là gần Cầu Hang Trong chứ gì, làm sao mà không nghe được tiếng may bay nhỉ? Thế đang đêm ngủ bác có nghe tiếng còi tàu hỏa không?

Hạng B1
22/3/11
74
0
0

dungtc nói:
vinh711 nói:

Dung roi, phuong 5 thi rong lam. Can nha lan do em dinh mua la o Duong so 20 P5, luc nao cung nhu la may bay dang o ngay tren dau minh.
Xin loi may em tu nhien khong go duoc tieng Viet.

Hạng B2
11/11/07
249
2
18

dungtc nói:
vinh711 nói:

Bác ở PVT P5 tức là gần Cầu Hang Trong chứ gì, làm sao mà không nghe được tiếng may bay nhỉ? Thế đang đêm ngủ bác có nghe tiếng còi tàu hỏa không?
E ở hẻm đối diện Doanh Trại Quân Đội (google nói là Kho Xăng), cách cầu hang trong (nhà hàng Vườn Cau) 500m nên ko nghe tiếng xe lửa. Máy bay thì e phải lên sân thượng thì mới nhìn thấy nó bay ở xa. Hẻm nhà e là cuối đường Huỳnh Khương An đi ra chợ GV đc.

Tầm máy bay xuống là khu đường Nguyễn Huy Điển (CC26), ở đây thì nghe rất rõ, đứng dưới đất cầm đá ném có thể trúng máy bay (e hơi nói quá tý). Bác Bravia ở khu này nên bác ấy rất rõ.

3/7/10
708
20
18
52
TP/HCM

vinh711 nói:
Tầm máy bay xuống là khu đường Nguyễn Huy Điển (CC26), ở đây thì nghe rất rõ, đứng dưới đất cầm đá ném có thể trúng máy bay (e hơi nói quá tý). Bác Bravia ở khu này nên bác ấy rất rõ.
Bắt quả tang Bác đang có hành vi(sắp có,chuẩn bị và gần như thế) làm tổn hại đến an ninh hàng không.Em sẽ cho liệt kê Bác vào danh sách ...cấm bay.:D:D:D:D

Tập Lái
22/1/08
15
0
1
43

Bác cho em hỏi ở gò vấp khu nào là dân trí, cơ sở hạ tầng ngon lành vậy bác.

Em đang tìm nhà gần gần phú nhuận, đường nội bộ, chiều ngang tối thiểu 5m.

Điều kiện đó, giá tầm 3.5B chơi dc ko vậy bác?

Hạng B2
11/11/07
249
2
18

tageonir nói:
Bác cho em hỏi ở gò vấp khu nào là dân trí, cơ sở hạ tầng ngon lành vậy bác.

Em đang tìm nhà gần gần phú nhuận, đường nội bộ, chiều ngang tối thiểu 5m.

Điều kiện đó, giá tầm 3.5B chơi dc ko vậy bác?
Nhà e mới mua ở P.5, gần chợ GV, đúng tiêu chí của bác luôn. E mua cũng 3.5B, mua về e cho sửa lại khoảng 350tr nữa để theo ý mình thích. Nếu bác mua gần PN, BT thì phải lưu ý khu vực máy bay nhé. Thông tin để cho bác tham khảo.

Nếu bác mua ở GV, gần khu Lê Văn Thọ (Làng Hoa) thì giá rẻ hơn. Bác thích mua nhà cũ e đang ở (dưới chữ ký e) thì e bán cho bác luôn, khỏi cho thuê nữa. Nhà này e xây cuối 2008 mục đích để ở.

Status
Không mở trả lời sau này.