Tập Lái
5/4/09
1
0
0
58
E đang dự kiến đi đợt 1/5 này. E đã đi CT hai nơi này nhiều lần (tuyệt vời) nhưng lần này muốn đi cùng gia đình. Thấy các bác trong tp HCM đi, E mới nhớ ra.
Xin trích dẫn bình luận để các bác tham khảo (bên webtretho)

"Nếu đi Lào thì có thể tự lái xe đi qua cửa khẩu ở Hà Tĩnh rồi tới Vientiane, sau đó qua Luông rồi qua Xiêng Khoảng qua cửa khẩu Nậm Cắn-Nghệ An là về VN. Nếu bạn đi vào dịp Tết té nước của Lào thì quá tuyệt vời, tớ vừa đi về.
Đi Lào nói chung là cực kỳ tuyệt vời."

"Năm kia mình có dịp sang Lào, nói chung sang đó thấy yên bình lắm nhất là ở Luangphrabang, chùa chiền nhiều và rất đẹp, con người chân thật và hiền hòa, ko hề có kiểu chèo kéo, chặt chém khách như ở VN, ở Vientan thì ko đẹp và sạch sẽ như ở Luangphrabang, đến Luangphrabang bạn có thể đi xem các chùa với kiến trúc rất độc đáo, vào cung điện hoàng gia, xuôi dòng Mekong, buổi tối đi chợ đêm. Nói chung mình thấy sang luangphrabang thích lắm, khách sạn và đồ ăn thì rẻ. Họ có thể dùng được tiếng anh. Nếu có thời gian khi đến Vientan bạn chỉ qua một cây cầu ngắn là sang Thái Lan. Năm đó mình chỉ đi được Luang và Vient nhưng mình thích Luang hơn. Hồi đó mình đi và tháng 7 dương lịch nhưng ko gặp mưa, ban ngày thì nắng nhưng ko oi bức như HN, cuối giờ chiều là mát mẻ và ban đêm lại hơi lạnh."

Nếu các bác đã có hộ chiếu PT, thi chỉ còn mỗi việc lên Sở GTCC xin giấy phép lwu hành xe ở Lào

Rất mong các bác ủng hộ.