Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
28/9/05
1.613
68
48
53
TP mang tên Bác.
Kính thưa các bác. Em nghe nói là nhà 3D có nhiều điểm lợi như chi phí thấp, xây nhanh, các âm cách nhiệt tốt.... Các bác có cao kiến chỉ giáo giúp em. Thanks các bác!

Hạng D
7/3/07
2.120
201
63
Nha Trang
www.duandautu.com
nha trang có 1 đồng chí xung phong quảng cáo ì xèo món này nè.
Trừ khi làm nhà kho, cột thép hình. Còn lại nhà ở bác cứ khung bê tông cốt thép, tường gạch truyền thống hoặc gạch nhẹ mà mần cho e.

Hạng D
2/6/10
1.597
11
38
32
Công ty 3D Saigon không biết còn hoạt động không, năm 2005 em có làm nhà bằng 3D và mua của cty này.... Cách âm tốt, cách nhiệt tốt (mát)... nhưng "cách nước" không tốt, do bị nứt, sân thượng nước chảy tỏng tỏng :(

Hạng D
28/9/05
1.613
68
48
53
TP mang tên Bác.
Cám ơn các bác tư vấn... Em định làm thử nhà nuôi chim yến thay vì theo kiểu truyền thống là phải xây tường gạch 20....

Hạng D
28/9/05
1.613
68
48
53
TP mang tên Bác.
Minh Pham nói:
Công ty 3D Saigon không biết còn hoạt động không, năm 2005 em có làm nhà bằng 3D và mua của cty này.... Cách âm tốt, cách nhiệt tốt (mát)... nhưng "cách nước" không tốt, do bị nứt, sân thượng nước chảy tỏng tỏng :(

Như vậy là do phần bê tông làm không tốt phải không bác? Nhà bác là nhà tứ lập hay có dựa tường người khác vậy bác?

Bò Hóng
13/12/06
8.376
73.412
113
xegicungme nói:
Minh Pham nói:

Như vậy là do phần bê tông làm không tốt phải không bác? Nhà bác là nhà tứ lập hay có dựa tường người khác vậy bác?
Bác Thanh thử nghiên cứu xem dùng container xem? làm thí nghiệm xem sao nhé???

xegicungme nói:

Tấm 3D Sài Gòn làm nhà ở thì chưa ổn lắm, liên kết thép-bêtông và chiều dày lớp bêtông có vẻ là nguyên nhân gây rạn chân chim, mất thẩm mỹ. 3D SG cũng chưa thấy có đầu tư nghiên cứu khắc phục vấn đề này. Bác làm nhà yến thì có thể lợi về cách nhiệt đấy. Tuy nhiên cần nghiên cứu khắc phục các nhược điểm của tấm 3D ở Việt Nam.

Hạng D
28/9/05
1.613
68
48
53
TP mang tên Bác.
bravia nói:
xegicungme nói:
Minh Pham nói:

Bác Thanh thử nghiên cứu xem dùng container xem? làm thí nghiệm xem sao nhé???

Ý kiến cực hay bác Bravia. Kích thước công lớn nhất là bao nhiêu vậy bác? Không biết rổ rá công cũ như thế nào?

Status
Không mở trả lời sau này.