Hạng B2
20/4/15
345
278
63
đi song song với xe tải ... sớm muộn gì cũng giống vụ FE và đầu kéo cont.

Hạng D
24/3/13
2.321
2.194
113
Tai nạn là điều không ai muốn, và may mắn khi ko có thương vương về người, nhưng cái văn hoá đi cao tốc như hiện giờ em nghĩ góp phần cho tai nan xảy ra, vì không cách gì giữ đúng khỉang cách được, khi trên đường các xe cứ chạy thoải mái như vậy . E nghĩ trước đây chưa có cao tốc , vì đường nhỏ, đông chạy chậm nên hầu như 100% ko giữ đúng khoảng cách an toàn , tuy nhien ít bị đun đít và nếu có bị cũng nhẹ. Chứ bây giơ có cao tốc , chay 120 mà ko giữ khoảng cách , đun đít nhau thì thôi rồi các bác ạh, các bác đi chậm mà thích chàng ràng lane trái dễ tạo nên tai nạn cho mình và những người khác , vì xe chạy 100-120 mà buộc phải lạng ra lạng vô rất dễ gây tai nạn. Em ko biết có phải nguyên nhân này ko nhưng ai nạn này em nghi có nguyên nhân như vậy.
http://vnexpress.net/tin-tuc/thoi-s...n-cao-toc-hien-dai-nhat-viet-nam-3210391.html

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: 1000ngan and BinAn
Hạng D
24/3/13
2.321
2.194
113
Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
8/10/14
86
107
33
23
http://ngoisao.net/photo/24h/oto-7-cho-lon-nhieu-vong-tren-cao-toc-hien-dai-nhat-viet-nam-3210582.html#
Nhìn vết bánh xe trên đường e nghĩ xe FE bị đun đít đúng hơn , ko thể có có va ngang đc , vì như vậy vết bánh xe sẽ khác . Có lẽ bác tài hoảng qua ko nhận định đc lý do tai nạn . Đây này là lý do để chúng a nhường đường ngay khi có thể, và chạy cao tốc nếu ko muốn chạy nhanh thì nên chạy lane trái.
chạy lane trái nếu không chạy nhanh hả bác, e tưởng chạy lane phải, cho xe tốc độ chậm?

• Like
Reactions: Billca
Hạng B2
4/11/12
115
122
43
Cho qua thì mất gì đâu , vậy mà nhiều người ko cho vì tốc độ ....có dịp bác đi Nguyễn Hữu Thọ thì sẽ thấy xe tải đi 35-40km/h ( đúng tốc độ cho phép ) , sedan đc 50km/h mới hiểu đc bật xi nhan phải quan sát cho qua đơn giản nhưng nhiều người cay cú hoặc ích kỷ ko làm. Mà chẳng biết bao nhiêu người đang nguyền rủa mình.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
14/1/09
1.005
177
63
49
Bác có thể học được gì ở trường hợp này không?
Em kg quan tâm nhiều đến đúng sai, em quan tâm nhiều đến an toàn cho người ngồi trên xe thôi.
http://vnexpress.net/tin-tuc/thoi-s...n-cao-toc-hien-dai-nhat-viet-nam-3210391.html

Trên cao tốc mà các bác cứ lạng ra lạng vô...hãi, cứ đi bình thường, em nào muốn vượt thì cứ chuyển làn để vượt. Cao tốc không có khái niệm xin đường để vượt

Hạng B2
26/6/12
100
109
53
52
Mới hôm qua e đi về trên cao tốc SG-TL gặp 1 chiếc Everest chạy dưới 80 song song cùng 1 xe tải, đường thì vắng chỉ 2 a này (e noi rõ đường vắng , kẻo bác EVE đó cũng có trong này vào nguỵ biện), xe tải chở rất nặng thấy ì lắm ko thể tăng tốc , lái xe cơ quan e nháy đèn liên tục , bóp còi inh ỏi mãi rất lâu bác ấy mới nhích lên 1 tí đủ khe để xe bọn em vượt, sau đó còn nháy đèn trái , ý nói tao đi đúng tốc độ cho phép có giỏi thi qua phải mà vượt. Xe bọn em phải qua phải vượt , mà như vậy ko thể đảm bảo khoảng cách chạy xe ở tốc độ cao. Cả xe 6 người từ già đến trẻ, từ biết chạy đến ko niết chạy ô tô đều chửi .... bác ấy cả. Các bác nghĩ xem nếu đường cho chạy 60-120 các bác chạy 60-90 cứ chàng ràng lane trái chạy ko nhường cho ai cả có hợp lý ko. :3duongbia:

Em rất không có cảm tình với mấy bác chạy or dừng xe kiểu này. Cứ chạy or dừng xe song song với xe khác làm cho xe khác muốn vượt cũng không được. Cáy này không sai và củng không xử bằng luật được vì nó thuộc cái gọi là văn hóa giao thông mà chả có luật pháp nào lại xử một thằng ví nó không có văn hóa cả. :3dcuoi:.

Găp trường hôp này thì nhịn. Búc xúc quá lên tăng xông thì xử nó bằng jungle law thôi.

Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Trong cuộc sống ta nên tiếp xúc, gặp gỡ, qua lại với những người thông minh, nhân hậu, ...và tránh chơi, kề cận, xích mích với thể loại ngu, liều, ác tâm.
Đây là 2 thể loại NGU mà ta nên tránh nếu muốn an bình.
- Đường tao, tao chạy đúng tốc độ, tao éo nhường;
- Đường 2 làn, làn trái đã có thằng NGU chiếm giữ rồi mà xe sau ko chịu chuyển qua làn phải để vượt, cứ NGU bám mít thằng trước còi, đèn xin vượt.

28/3/13
2.339
1.769
113
Trong cuộc sống ta nên tiếp xúc, gặp gỡ, qua lại với những người thông minh, nhân hậu, ...và tránh chơi, kề cận, xích mích với thể loại ngu, liều, ác tâm.
Đây là 2 thể loại NGU mà ta nên tránh nếu muốn an bình.
- Đường tao, tao chạy đúng tốc độ, tao éo nhường;
- Đường 2 làn, làn trái đã có thằng NGU chiếm giữ rồi mà xe sau ko chịu chuyển qua làn phải để vượt, cứ NGU bám mít thằng trước còi, đèn xin vượt.

Khoái 2 câu này của bác ghê....................:3dup:

• Like
Reactions: ntt61