9/5/16
4.082
4.252
113
Bình Phước
Cơ mà nói thật, bác lập luận theo cảm tính vs thiên kiến vl luôn ấy. Vậy cũng hiểu rồi nhỉ. Bàn cãi nhiều chi cho mệt :)))
Học hỏi thêm vào đi rồi biết tạo sao mình nói như vậy nha. Phải đóng học phí vài tỉ để sở hữu các loại xe, mới có được cảm tính như vậy đó nha. Chớ ngồi ôm bàn phím rồi tìm ba cái hình trên mạng thì biết gì.

9/5/16
4.082
4.252
113
Bình Phước
Sao chứ em thấy về cách âm lại ko như bác, vs những mẫu xe dưới 1 tỏi thì cách âm của mấy con kia Hyundai vs toy như nhau, còn mazda ồn nhất, honda đỡ tý, việc cách âm nó liên quan đến nhiều yếu tố như vật liệu cách âm...., chứ ko phải gầm dày hay mỏng.
Và vỏ tole e thấy Daihatsu nó mỏng hơn cả toy đấy. Bọn toy mấy con dùng nền tảng mới lại dày dặn hẳn so vs mấy mẫu nền tảng cũ như vios, yaris ỉn, tủn.
Về khung bọn mazda và Toy nó cứng như nhau, vs cũng same same nhau vs nền tảng toàn cầu của nhà Hyundai. Của Toy vs maz vài chiếc lại cứng hơn cơ. Nhưng nói chung thua Subaru tất.
Hyundai ở VN có 2 dạng khung gầm như ô toy ở VN mình. Mấy mẫu như seltos, Stargazer, sonet, Caren dùng nền tảng cắt giảm vật liệu của Hyundai Ấn độ. Ko cứng như mấu mẫu toàn cầu như tucson đâu. Thập chí thua cả DNTGA của đám Daihatsu nữa. Còn mấy dòng toàn cầu của Hyundai toàn cầu nó yên tâm rồi. Còn về túi khí thì toyota nó từng bị phốt dùng cảm biến lỗi đc thu hồi trên thế giới lắp vô xe ở VN đấy. Mà giờ la nhiều quá nên cũng bỏ cái thói ăn chặn đó dần :)))
À vỏ xe cảm giác nó chắc hay ko 1 phần nhờ các chi tiết dập gân nữa.
Tai nạn e ko mấy khi thấy những vụ va chạm nặng ngoài đường. Nhưng cái vụ corolla cross bị vò trên đèo Mimosa thì thấy nó vẫn đủ cứng để bảo vệ 2 hàng ghế nguyên vẹn khi bị vò ở tốc độ như thế. Mấy con đó nó khác cái nền tảng cũ của vios lắm. Con vios e cũng chê cái khung nó hoài :))) va tý cong mịa trụ A. Ỉn vs tủn thì lại kiểu trên mềm dưới cứng :))) haizzz nói chung là chêeeee
:D
Văn vở lủng cũng thế, tóm vái lại là không hiểu đang nói gì.

Hạng F
29/10/16
12.075
24.872
113
Pháp
Rồi cũng sẽ toàn cầu hóa thôi bác
Do đó bền hay không là cũng tuỳ theo hoàn cảnh chứ ở VN như em viết thì có thể tìm xe 20 thậm chí 30 năm có thể, nếu gọi là bền, nồi đồng cối đá.

Nhưng có nhiều quốc gia nhất là tây âu theo COP26 thì độ biền của nó ....tuỳ thuộc và luật lệ..

Đối với em, đến lúc cần đổi xe, mà không hư lung tung là bền rồi :):):), vì dù có bền cũng ...không được chạy ...đó mới là vấn đề đáng nói đó bác.

• Like
Reactions: trác đông lai