Hạng F
29/10/16
12.143
25.166
113
Pháp
Đúng rồi, có bố còn 2 nấc nữa.
Nấc 1 đèn cháy nhưng kim xăng không lên, nấc 2 đèn cháy xăng lên màn hình mở nhưng chưa nổ.
Giờ mới biết công tình làm mấy cái này khó.
Nấc thứ 2 đề xong (tức là nó làm cho cái đề máy) sau đó con cóc từ cái đề sẽ nhẩy và nó nhẩy về nấc 1
0 là bình thường xe trong trạng thái nghỉ
1 là lên điện, unlock tay lái, kiểm tra các bộ phận máy trước khi đề
2 là đề
trở lại nất 1
Coi vậy mà cả một công trình nghiên cứu.

• Like
Reactions: Perenco
Hạng D
21/3/08
4.885
4.515
113
hcm
Và khi có vấn đề thì ôi thôi lòi ra đủ thứ hết
bệnh đầu tiên : không biết chìa khoá
có thể bị mất và họ điều khiển xe của mình
Và khi đó tiền sửa sẽ gấp bội so với đề máy cơ thông thường (so với mòn than, lò so yếu) và phải làm lại chìa (chống trộm)

Theo tôi nghĩ là cái đề chế độ nầy họ sẽ tháo mất phần chống trộm để dê dàng thao tác.
Vậy là bác chưa tự tay mua đồ về tự nâng cấp nên tưởng nó là cái gì đó cao siêu vũ trụ lắm, chứ thực ra nó dễ òm.
- Không biết chìa khóa: Cái này chắc bác nhầm nâng cấp start stop là nâng cấp cả smart key? Nhầm nhé bác!
- Chìa khóa mất, hay cái gì mất? mà họ điều khiển xe mình? Câu này tối nghĩa quá em chưa hiểu bác đang nói gì!
- Bộ start stop này có thể gắn độc lập mình nó, thay thế cho chìa cơ thông thường ngay đúng vị trí khóa cơ và tháo khóa cơ cất trong chính con xe đang chạy, khi trục trặc, rút jack hộp khiển, gắn lại chìa cơ vẫn cứ chạy bình thường.
Em nói rồi, cái gì không hiểu mà nó chả khó, chứ với em ba cái này khá cơ bản!

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
12.143
25.166
113
Pháp
Vậy là bác chưa tự tay mua đồ về tự nâng cấp nên tưởng nó là cái gì đó cao siêu vũ trụ lắm, chứ thực ra nó dễ òm.
- Không biết chìa khóa: Cái này chắc bác nhầm nâng cấp start stop là nâng cấp cả smart key? Nhầm nhé bác!
- Chìa khóa mất, hay cái gì mất? mà họ điều khiển xe mình? Câu này tối nghĩa quá em chưa hiểu bác đang nói gì!
- Bộ start stop này có thể gắn độc lập mình nó, thay thế cho chìa cơ thông thường ngay đúng vị trí khóa cơ và tháo khóa cơ cất trong chính con xe đang chạy, khi trục trặc, rút jack hộp khiển, gắn lại chìa cơ vẫn cứ chạy bình thường.
Em nói rồi, cái gì không hiểu mà nó chả khó, chứ với em ba cái này khá cơ bản!
Xe cũ em còn làm chứ xe mới em không làm đâu.
Câu ăn cắp (chính là dò sóng của chìa) smartkey có lợi thế là tự động hoá, mở cửa khi đến gần, và nó luôn phát tính hiệu, vậy như bài dưới đây của bác @gomoto
Mình hư remote Ford do bỏ máy giặt hãng hét giá 25tr sợ quá ra đường mua đỡ cái 4tr sài. Họ lại tận nhà dùng chìa hỏng để dò sóng rồi cắm OBD đọc các kiểu xong mới copy qua phôi mới, Full chức năng như kìa cũ, mỗi tội là tầm sóng chỉ tầm 30m đỗ lại, chìa zin đứng 50m đề từ xa còn lên ầm ầm. :(
Đây là điểm chính, smartkey luôn có sóng, và dể hết pin là vì thế

Ngoài lề :
ở EU, các thẽ quẹt (không bấm code) thường bị hack khi đi phương tiện công cộng, nhất là giờ cao điểm. Mấy anh đông âu có một cái máy (như kiểu máy quẹt thẻ) và đi sát vào người lúc chen lấn, và người mất tiền (không đáng) không quan tâm, và đến khi sao kê lại thấy mất tiền kỳ cục.
Do đó các ngân hàng bên em cho maxi 50€ để quẹt thẻ, còn quẹt 3 lần (nếu không lầm) thì nó bắt buộc phải dùng cơ lại để kiểm tra (tức là phải bấm code)
Còn trả qua ĐT thì thôi, ....mấy trò hacker càng lúc càng tân tiến, càng lúc càng quá sự hiểu biết và đi sớm hơn cả kỹ thuật.

• Like
Reactions: Perenco and pvht
Hạng D
19/10/09
4.921
15.785
113
Tel : 0949999684 .
Xe cũ em còn làm chứ xe mới em không làm đâu.
Câu ăn cắp (chính là dò sóng của chìa) smartkey có lợi thế là tự động hoá, mở cửa khi đến gần, và nó luôn phát tính hiệu, vậy như bài dưới đây của bác @gomoto

Đây là điểm chính, smartkey luôn có sóng, và dể hết pin là vì thế

Ngoài lề :
ở EU, các thẽ quẹt (không bấm code) thường bị hack khi đi phương tiện công cộng, nhất là giờ cao điểm. Mấy anh đông âu có một cái máy (như kiểu máy quẹt thẻ) và đi sát vào người lúc chen lấn, và người mất tiền (không đáng) không quan tâm, và đến khi sao kê lại thấy mất tiền kỳ cục.
Do đó các ngân hàng bên em cho maxi 50€ để quẹt thẻ, còn quẹt 3 lần (nếu không lầm) thì nó bắt buộc phải dùng cơ lại để kiểm tra (tức là phải bấm code)
Còn trả qua ĐT thì thôi, ....mấy trò hacker càng lúc càng tân tiến, càng lúc càng quá sự hiểu biết và đi sớm hơn cả kỹ thuật.
Cầm cái phôi chìa khóa có logo vỏ nhựa này kia đồ zin nó sáng cứng chắc sướng gì đâu. Ba cái đồ yêu Tây Du Ký nhựa đúc mỏng nhẹ mả mả ,logo phải dán chả xi mạ gì hết