Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Có nên lắp cái Vietmap P2 không?

Cái bộ camera hiện tại của mình nó cũ quá rồi sd Navitel không update được (cũng 5-6 năm) nên mình định thay bộ camera Vietmap P2 này.
Muốn:
  • Camera hành trình
  • Báo tốc độ.
  • Chỉ đường.
Mình thấy có cái P2 này nhưng hỏi thì mới biết nó lắp vào gương. Con hiện tại của mình dạng lắp rời gán ở capo xe để xem. Chứ cái lắp gương chiếu hậu này mình chưa thử bao giờ nên chưa biết có tiện để xem không nhỉ? Vì thấy nó có vẻ nhỏ sao ấy. Rồi mình muốn xem phía sau khi đang lái thì xem như thế nào nhỉ? Anh chị nào biết chỉ giúp.

View attachment 2701141
Bác đang đi xe gì, em không dùng camera hành trình gương, em đang dùng Blackvue BR750X thấy ổn, còn dẫn đường thì dùng theo đầu dvd của xe

Hạng B2
13/2/15
215
499
78
ở bển
hiện tại chỉ cần chơi mấy cục nhỏ gọn như ngón tay cái thôi bác ạ, xem video, set dẫn đường đều qua app điện thoại hết.
Cục nào vậy bạn, cho mình thông tin tham khảo

Tập Lái
15/4/22
2
1
3
43
nhỏ gọn thì chơi cái C61 cũng được.
tích hợp như mong muốn
camera hành trình
báo tốc độ và thông tin ngày tháng năm, tọa độ đầy đủ hết
chức năng thông báo biển báo
Nên lên hẳn cái c65 cụ ơi,quan sát trước sau và là hỗ trợ cam de khi chuyển qua R luôn.Đọc tốc độ và cam phạt nguội rất ổn.Đang hài lòng với cái cam hành trình này

• Like
Reactions: thythy2019
Hạng D
30/3/09
1.111
1.195
113
Không nên gắn thêm cái gì mà thay đổi hay làm mất chức năng cơ bản của xe (cái này che mất gương zin) giảm tính năng quan sát phía sau qua gương giữa, mấy xe đời mới thì mất chức năng chống chói của gương zin. tắt màn hình thì có thể nhìn phía sau nhưng nhìn mờ mờ ảo ảo. Cái xe công ty mình cũng có gắn 1 cái, khi đi nhanh đường xấu thì nhìn gương nó rung rung khó chịu

Hạng B2
9/12/19
455
454
63
Nên lên hẳn cái c65 cụ ơi,quan sát trước sau và là hỗ trợ cam de khi chuyển qua R luôn.Đọc tốc độ và cam phạt nguội rất ổn.Đang hài lòng với cái cam hành trình này
hihi, em đang dùng con c61 mua 2017 đến nay. C65 đời sau, tính năng nhiều hơn.
và công nhận, nếu mua mới thì mua c65 êm hơn nhiều

Không nên gắn thêm cái gì mà thay đổi hay làm mất chức năng cơ bản của xe (cái này che mất gương zin) giảm tính năng quan sát phía sau qua gương giữa, mấy xe đời mới thì mất chức năng chống chói của gương zin. tắt màn hình thì có thể nhìn phía sau nhưng nhìn mờ mờ ảo ảo. Cái xe công ty mình cũng có gắn 1 cái, khi đi nhanh đường xấu thì nhìn gương nó rung rung khó chịu
nhà cũng có 1 xe đang gắn, cái quỷ này cột vào gương zin chạy đường xấu ngoài bị rung ra thì nó cụp xuống, chưa kể bị vướng tấm che nắng nữa.

• Like
Reactions: nmduc073 and xlive
Hạng D
10/9/08
2.865
5.827
113
hihi, em đang dùng con c61 mua 2017 đến nay. C65 đời sau, tính năng nhiều hơn.
và công nhận, nếu mua mới thì mua c65 êm hơn nhiều

nhà cũng có 1 xe đang gắn, cái quỷ này cột vào gương zin chạy đường xấu ngoài bị rung ra thì nó cụp xuống, chưa kể bị vướng tấm che nắng nữa.
Mình cũng dùng C61 pro. Nhỏ gọn, không phải che mất cái gương chiếu hậu. Cái gương này cũng quan trọng mà nhiều người lại bỏ nhỉ !

Chỉ có điều data Vietmap ẹ quá, sai rất nhiều. Mà nó hình như không có kênh nhận phản hồi, mình thử gửi mail góp ý cho nó vài chỗ sai mà nó ko thèm báo đã nhận được luôn.

• Like
Hạng B2
9/12/19
455
454
63
Mình cũng dùng C61 pro. Nhỏ gọn, không phải che mất cái gương chiếu hậu. Cái gương này cũng quan trọng mà nhiều người lại bỏ nhỉ !

Chỉ có điều data Vietmap ẹ quá, sai rất nhiều. Mà nó hình như không có kênh nhận phản hồi, mình thử gửi mail góp ý cho nó vài chỗ sai mà nó ko thèm báo đã nhận được luôn.
Thỉnh thoảng bác vào trang chủ của vietmap, tải bản cập nhật về, chép vào thẻ nhớ sau đó lắp thẻ vào vietmap.
Bản update mới nhất của vietmap là 22/4/2022.
Cá nhân e dùng, thấy cũng tương đối cỡ 85%.
Kiểu như nó là dụng cụ hỗ trợ, mình quan sát vẫn là chính, chứ không thể nào dựa 100% vào nó cả. Vì ANH CHÁNH, ảnh muốn là di dời biển này đi nơi khác hoặc cắm thêm biển báo này kia... nên phần mềm sao mà theo kịp mấy ảnh

• Like
Reactions: avx8 and nmduc073
Hạng D
10/9/08
2.865
5.827
113
Thỉnh thoảng bác vào trang chủ của vietmap, tải bản cập nhật về, chép vào thẻ nhớ sau đó lắp thẻ vào vietmap.
Bản update mới nhất của vietmap là 22/4/2022.
Cá nhân e dùng, thấy cũng tương đối cỡ 85%.
Kiểu như nó là dụng cụ hỗ trợ, mình quan sát vẫn là chính, chứ không thể nào dựa 100% vào nó cả. Vì ANH CHÁNH, ảnh muốn là di dời biển này đi nơi khác hoặc cắm thêm biển báo này kia... nên phần mềm sao mà theo kịp mấy ảnh
Thanks bác.
Mới có bản update Q2-2022 ngày 28/4.
3 tháng update 1 lần thì đúng là chậm.
Việc không cập nhật kip thì cũng ok, nhưng vấn đề là có chỗ biển báo tồn tại cả năm rồi mà VM vẫn báo sai.
Và quan trọng là kênh nhận phản hồi thì Vietmap lại không có (hoặc cất quá kỹ).

• Like