Hạng B2
24/1/19
145
178
46
Vãi ......
Tỏ vẻ hiểu biết nguy hiểm .........
Hết chỗ chê giá này giá kia, lừa đảo thì giờ quay ra chê bán cho TQ ( hộ chiếu đường lưỡi bò............) lồng chuyện chính trị.....không khác gì bán nước, gái gú sube
Giọng này chắc lại giọng bọn cò đợt 1 - úp sọt người mua xuống tiền rồi đem con bỏ chợ đây
Cái bọn tham và ngu chỉ vì đồng tiền mà dụ khách mua nhà khi chưa có tý hồ sơ pháp lý, lằng nhằng để rồi khách mất tiền rồi lại khổ sở kiện tụng, biểu tình đòi tiền................
Nhà nó bán đó, sắp giao rồi ấy..........bên Cty Savils - cty hàng đầu uy tín vận hành chắc nó không đi tìm hiểu hồ sơ pháp lý chắc?
Giá không bàn...ai mặc cả đc giá thấp thì tốt, giá CĐT có 5x tr được căn xịn, pháp lý rõ ràng
Còn nghe mấy thằng cò dụ mua căn này căn kia, hồ sơ pháp lý mấy năm k ra được sổ, thuế nợ..........ngồi đó mà đẹp
Sao bọn TQ nó k mua các dự án khác: Đức Khải, Eco Green Saigon hay Hưng THịnh hoặc Nova.........mà chỉ mua của PMH hoặc VIn >>>>đơn giản các dự án kia hồ sơ pháp lý có quá nhiều vấn đề, không ra sổ sách sở hữu được dù giá rẻ, chưa kể mất giá
Còn các dự án của PMH và Vin nó ra đc giấy tờ chứng minh sở hữu tài sản..............chứ không phải cầm tờ giấy HĐ mua bán đi giao dịch
Bị ngáo hả, nói có hiểu gì không đó. Vin và Phú Mỹ Hưng nó không bán cho Trung Quốc ký hợp đồng mua bán đâu bạn nhé. Chỉ có ký hợp đồng thuê thôi, mua thì mua không mua thì thôi. Còn Viva nhà bạn í, ký thẳng hợp đồng mua bán với TQ đó. Hai yếu tố pháp lý khác nhau hoàn toàn. Nên tụi TQ mới mua nhanh vậy đó. Chứ không phải do tiềm năng hay pháp lý chuẩn đâu nhen người ơi.

Hạng B2
24/1/19
145
178
46
Rồi tụi TQ nó vào đẩy giá cao lên, bà con Việt Nam đổ vào mua xong thì chúng cũng rút bán hết hàng đi thôi. Còn dân Việt Nam mua lại ôm sô , cho thuê thì bèo. Thấy việc bất bình quý lắm mới nói, chứ đây ít comment đánh giá dự án mà ko biết sâu xa lắm nhen.

Hạng C
3/12/18
875
2.682
93
Quận 7
Bị ngáo hả, nói có hiểu gì không đó. Vin và Phú Mỹ Hưng nó không bán cho Trung Quốc ký hợp đồng mua bán đâu bạn nhé. Chỉ có ký hợp đồng thuê thôi, mua thì mua không mua thì thôi. Còn Viva nhà bạn í, ký thẳng hợp đồng mua bán với TQ đó. Hai yếu tố pháp lý khác nhau hoàn toàn. Nên tụi TQ mới mua nhanh vậy đó. Chứ không phải do tiềm năng hay pháp lý chuẩn đâu nhen người ơi.
Bị ngáo à.......bị bệnh ảo trưởng chính trị quá rồi......
Chuyên mua bán BĐS chả liên quan gì đến câu chuyện hộ chiếu lưỡi bò của TQ, liên quan gì đến khách TQ chỉ được thuê chứ không được mua, đẩy giá lên................

Phú Mỹ Hưng hay Vin nó bán hết rôm cho nhà đầu tư nước ngoài - khách TQ muốn ở phải thuê chứ yếu tố gì TQ
Còn room có tiền....CĐT nào chả muốn bán nhanh cho khách
Kiểu này chắc là cò vạc môi giới khách mua bị úp sọt nên giờ lên mạng khóc thuê đây
Nay nó giao nhà rồi đấy, mấy ông khách mua đợt 1 bị cò vạc dẫn dắt giờ tiền không lấy được, nhà tất nhiên không có rồi.....đi căng băng rôn với khẩu hiệu giờ chả giải quyết đc gì
Tốt nhất kiện luôn bọn môi giới và những người ký HĐ mua bán và thu tiền ra công an về tội lừa đảo thì may ra mới lấy lại đc tiền nhanh

Rồi tụi TQ nó vào đẩy giá cao lên, bà con Việt Nam đổ vào mua xong thì chúng cũng rút bán hết hàng đi thôi. Còn dân Việt Nam mua lại ôm sô , cho thuê thì bèo. Thấy việc bất bình quý lắm mới nói, chứ đây ít comment đánh giá dự án mà ko biết sâu xa lắm nhen.

Hạng C
3/12/18
875
2.682
93
Quận 7
Lời khuyên chân tình các bác nào lỡ ôm quả sầu đợt 1: kiện mẹ thằng môi giới và thằng nào thu tiền ( cứ thằng cầm tiền) về tội lừa đảo ra CA thì hi vọng lấy đc tiền nhanh

Hạng B2
24/1/19
145
178
46
Bị ngáo à.......bị bệnh ảo trưởng chính trị quá rồi......
Chuyên mua bán BĐS chả liên quan gì đến câu chuyện hộ chiếu lưỡi bò của TQ, liên quan gì đến khách TQ chỉ được thuê chứ không được mua, đẩy giá lên................

Phú Mỹ Hưng hay Vin nó bán hết rôm cho nhà đầu tư nước ngoài - khách TQ muốn ở phải thuê chứ yếu tố gì TQ
Còn room có tiền....CĐT nào chả muốn bán nhanh cho khách
Kiểu này chắc là cò vạc môi giới khách mua bị úp sọt nên giờ lên mạng khóc thuê đây
Nay nó giao nhà rồi đấy, mấy ông khách mua đợt 1 bị cò vạc dẫn dắt giờ tiền không lấy được, nhà tất nhiên không có rồi.....đi căng băng rôn với khẩu hiệu giờ chả giải quyết đc gì
Tốt nhất kiện luôn bọn môi giới và những người ký HĐ mua bán và thu tiền ra công an về tội lừa đảo thì may ra mới lấy lại đc tiền nhanh
trời đất, nói chuyện với ngươi nói với đầu gối cho xong. Không biết cái khỉ gì còn tỏ vẻ. Đây chỉ nói thực tế thị trường và phản biện những cái không đúng mà anh nêu sai thôi nhé. Đây cũng là một cách tích đức khi mà thị trường nhiễu nhưỡng, cò vạc thông tin sai để lùa nhà đầu tư.

Tên dự án là Viva nhưng mà Chủ Đầu Tư Vinaland đâu có liên quan đến Viva chỗ Vạn Thịnh Phát đâu mà người Trung Quốc các bác ? Em thi công xây dựng nhỏ trong đây thấy ok mà, có vài căn giá tốt bên Chủ Đầu Tư đang để cho tụi em đầu tư nếu cần luôn. Cỡ cuối tháng 10 giao được rồi ạ.

Hạng C
24/2/11
795
18.925
93
tôi éo hiểu ông cay cú gì điên loạn vậy..........chắc trót mất mua nhà lần 1 nên cay cú
Văn bản họ thông báo, đích danh vào xem căn hộ của mình như thế nào........lại bảo là người của sale hay chủ đầu tư
Vãi ông....thôi tôi éo tranh luận nữa
View attachment 2981590

Tên dự án là Viva nhưng mà Chủ Đầu Tư Vinaland đâu có liên quan đến Viva chỗ Vạn Thịnh Phát đâu mà người Trung Quốc các bác ? Em thi công xây dựng nhỏ trong đây thấy ok mà, có vài căn giá tốt bên Chủ Đầu Tư đang để cho tụi em đầu tư nếu cần luôn. Cỡ cuối tháng 10 giao được rồi ạ.
Sao thấy ghi 28.8 giao nhỉ

Hạng B2
3/4/17
455
544
93
33
Về xây dựng bàn giao, mình nghĩ bên CĐT làm được. Thực sự mình cũng rất bất ngờ khi họ cất nóc rồi tô trét bên ngoài nhanh như vậy luôn. Có mấy nay hình như hơi chậm chậm lại, nhất là sau buổi căng băng rôn.

Với dự án này mình chỉ thấy ngáo giá thôi. Mà với cái giá này thì ko biết có ai về ở ko.

• Like
Reactions: hoangphugroup
Hạng C
3/12/18
875
2.682
93
Quận 7
Sao thấy ghi 28.8 giao nhỉ
Bàn Giao rồi hơn chục căn rồi để họ cúng kiếng lấy ngày trước tháng 7 âm ( hình như qua là sang tháng 7) thì phải
Bên mình ghi trong thông báo là 28.8 giao - các Bạn sale có gọi hỏi có nhận sớm không để các bạn ấy sắp xếp ...hhehehehe...mình chưa có tiền đóng với lại qua tháng 7 âm tính tiếp :D :D :D :D
Mới vào thăm hôm thứ 7 thấy đang dọn dep và lắp nội thất, bên ngoài vẫn bừa bộn lăm.
Chắc sẽ giao tầm tháng 9-10 vận hành