Hạng D
22/2/06
1.299
8.811
113
46
Sài Gòn
Mấy bữa nay đú đởn , ngoài đi nghía gs mình còn đi nghía triumph speed twin 1200 thì phát hiện ra con này bán bên Mỹ rất rẻ chì khoảng 1/2 con gs (12k vs 20k giá Mỹ)
Trong khi tại VN gs nhỉnh hơn speed twin tí tiền . Thậm chí trước khi gs lên giá chúng chỉ chênh nhau vài chục .

Vậy là sao ?

Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
93.869
113
Mấy bữa nay đú đởn , ngoài đi nghía gs mình còn đi nghía triumph speed twin 1200 thì phát hiện ra con này bán bên Mỹ rất rẻ chì khoảng 1/2 con gs (12k vs 20k giá Mỹ)
Trong khi tại VN gs nhỉnh hơn speed twin tí tiền . Thậm chí trước khi gs lên giá chúng chỉ chênh nhau vài chục .

Vậy là sao ?
BMW GS lắp ráp ở Thái nên được hưởng ưu đãi thuế nhập khẩu còn Triumph thì tùy dòng. Những dòng Triumph nào lắp ráp ở Thái thì được còn lắp ở Anh hay Ấn thì không.

• Like
Reactions: hamzui
Hạng D
16/4/05
1.069
3.061
133
Xe Du tới kỳ desmo mình vô hãng hay ra tiệm ngoài ạ?
Hãng hay ở ngoài đều có cái hay cái dở và cũng nhắm vào những đối tượng KH khác nhau, trải nghiệm cá nhân của em thì em không đánh giá cao cái cái hay của hãng Duc lắm. Nhưng nếu đặt phụ tùng thì giá ở hãng tại Việt nam khá ổn so với đặt bên Mỹ.
Đi vòng vòng thành phố thì ko bàn , còn ra khỏi thành phố thì cứ táng gs khỏi ngoại tình trong tư tưởng
Còn ko đủ tâm đủ tầm đủ đạn thì … nhịn như mình
Em cũng đi qua nhiều xe và nếu chỉ được có 1 chiếc thì chắc em cũng sẽ giữ GS, kiểu như vợ mình vậy - tốt nhất & đều đặn nhất trong năng lực của mình và không thể thay thế. Nhưng mà nói là có phải là chiếc xe làm mình vui trong một số hoàn cảnh nhất định không thì em thấy cũng có những lựa chọn khác cho mình một trải nghiệm thú vị hơn.
Nếu thích GS anh vẫn có thể lấy 1200 thay vì mẫu mới - cá nhân em thấy hiện giờ mua GS1200 là lựa chọn rất hiệu quả, Vstrom 1050, Tiger 900 cũng là 1 chiếc xe ổn. Em vẫn giữ GS là vì em phải chở vợ chứ không thì em sẽ đổi Multis. Mấy dòng này em thấy xe cũ ở Vn giá rất OK.

Tập Lái
30/7/22
37
1.389
83
24
Ko phải, chê tụi đầu tôm nổ uỳnh uỳnh là mất nết ko đi. Hic em chơi mà nghe chửi hoài luôn nè :D
Tôi cũng bị tình trạng này
Ngồi Wave thì vui vẻ đi
Ngồi spo hay Nova thì dẹp, lỡ có ngồi thì suốt quãng đường bị càm ràm điếc hết cả tai

Hạng D
12/9/09
3.758
3.270
113
50
PTSC - HCMC
Hãng hay ở ngoài đều có cái hay cái dở và cũng nhắm vào những đối tượng KH khác nhau, trải nghiệm cá nhân của em thì em không đánh giá cao cái cái hay của hãng Duc lắm. Nhưng nếu đặt phụ tùng thì giá ở hãng tại Việt nam khá ổn so với đặt bên Mỹ.

Em cũng đi qua nhiều xe và nếu chỉ được có 1 chiếc thì chắc em cũng sẽ giữ GS, kiểu như vợ mình vậy - tốt nhất & đều đặn nhất trong năng lực của mình và không thể thay thế. Nhưng mà nói là có phải là chiếc xe làm mình vui trong một số hoàn cảnh nhất định không thì em thấy cũng có những lựa chọn khác cho mình một trải nghiệm thú vị hơn.
Nếu thích GS anh vẫn có thể lấy 1200 thay vì mẫu mới - cá nhân em thấy hiện giờ mua GS1200 là lựa chọn rất hiệu quả, Vstrom 1050, Tiger 900 cũng là 1 chiếc xe ổn. Em vẫn giữ GS là vì em phải chở vợ chứ không thì em sẽ đổi Multis. Mấy dòng này em thấy xe cũ ở Vn giá rất OK.
ko thể ko like anh được :D ku @Ban vô mà đọc cho kỹ nha

• Haha
Reactions: Ban
Hạng D
9/2/15
1.504
7.447
113
41
E mới chạy con XSR155 do chưa thi bằng, 2 năm nữa thì kiếm con nào Harley tầm 25k biden có kg anh Tí cô, tư vấn cho em để em bỏ ống heo dần dần

• Haha
Reactions: TicoHQ