Có nên nhường đường cho xe sau khi đang chạy tốc độ tối đa theo quy định ở làn trái trên cao tốc?

• Nhường

Bình chọn: 25 64,1%
  • Không nhường

Bình chọn: 14 35,9%

• Total voters
    39
Hạng B2
30/5/16
360
327
63
Tất cả xe xin vượt dù ở tốc độ nào điều phải nhường đường khi đủ điều kiện

mic confirmed
Hạng C
18/7/04
760
501
93
Nếu đủ điều kiện an toàn để nhường thì sao không nhường nhỉ, ăn thua cay cú làm gì. Cũng vì an toàn của bản thân mình thôi mình thôi, các bác cứ tưởng tượng cái xe chạy tốc độ cao bám đít theo sau cảm giác không yên tâm lắm .

Hạng B2
17/12/18
117
120
45
45
Tôi nghĩ không dùng từ nhường....vì lane trái chỉ dành cho vượt xe. Và cao tốc không cho phép chạy tàn tàn ngắm cảnh. Leo vô đó phải đáp ứng đủ tiêu chuẩn an toàn và phải chạy nhanh hết sức có thể nhưng trong giới hạn tốc độ cho phép. Đó là văn hóa tối thiểu của người tài xế.

Hạng D
3/2/17
3.548
4.545
113
Nên chạy ở làn giữa, nên để làn sát con lươn lúc nào cũng trống, nên nhường khi người ta xin vượt (bỏ qua cái tôi của mình đi, đừng nói tôi đúng thì không nhường cho nó vì tôi max tốc độ nó vượt nó sai, chuyện đó không phải chuyện của mấy anh. Vì lí do gì đó người ta đi nhanh thì là chuyện của người ta).
Thế sao ko sang làn phải mà đi. Phải bắt người khác nhường là sao? Qua rồi thì lại tấp vào trái
T toàn đi vậy, kể cả có ông ôm 100kmh / làn trái 120kmh. Thì t cũng ko thèm xin mà đi làn phải, qua rồi mới sang làn trái.
Trừ trường hợp 2 xe trước song song thì t mới xinhan xin vượt

WMS confirmed
Hạng B2
21/12/13
272
132
43
Tp. HCM
Nếu có cơ hội mình sẽ nhường hết, vì mình không biết lý do người ta lại vội vã như vậy. Sự an toàn của mình và gia đình mình là ưu tiên hàng đầu của mình.