Hạng B2
21/6/11
206
3
18
Chào các bác! xe em bị đá văng làm móp nắp capo. theo các bác có nên làm đồng và sơn lại không. nếu sơn lại thì mất "rin" còn muốn giữ lại sơn rin thì nhìn mặt tiền không đẹp lắm, cho dù chỉ bị móp nhỏ thôi. Kính mong các bác tư vấn giúp em. em xin cám ơn trước.

Hạng F
5/3/10
5.996
31.635
113
sống đơn giản cho đời thanh thản :D. Nếu có bảo hiểm + siêng thì đi làm lại. tuỳ theo móp nặng hay nhẹ mà người ta có thể không tháo nắp capô mà dùng máy hút (hít) cho phẳng ra & sơn lại thôi.

nếu là em thì em không làm mà chờ va quẹt nhiều làm 1 lần luôn

Hạng B2
21/6/11
206
3
18
dạ em cám ơn bác. em đang tranh thủ làm bảo hiểm cuối năm, làm một số chổ trầy xước, móp k lơn lắm! bởi vậy em dang lăn tăn đó bác. xe em là focus 2010, nắp capo xe em hơi cứng k biết có hút được k? với lại bên bảo hiểm cho em vào làm bên hãng Huyndai, k biết họ sơn công nghệ có như sơn rin của Ford k nữa, Kính xin các bác tư vấn.

Hạng D
9/1/06
2.596
11.617
113
HCM
xe cộ mà quan tâm đến Zin hay không làm gì, quan trọng là nó hoạt động tốt, nhìn liền lạc cho mắt mình khỏi khó chịu là Ok. Bác nên sơn luôn cho đẹp mà có cảm giác thoải mái khi lái. Cái gì cũng giữ kỹ quá, sau này có cơ hội lên đời thì lại tiếc khi bán lại vì công sức giữ kỹ quá.

Để tâm trạng thoải mái để nghĩ cách kiếm thêm tiền đi bác. Xe em không biết tút bao nhiêu lần. Mỗi lần tút xong là tâm trạng em phơi phới.

Hạng B2
5/9/09
464
20
18
Nếu xe bác capo có tấm lót cách nhiệt thì sơn lại cũng được, nếu ko, sơn lại hay bị rộp lắm đó, do capo nóng.

Hạng C
19/3/15
632
557
93
42
minh cung thay ho tu van. Nap capo nong nen vet nho cung phai son toan bo luon. Khong hut duoc.

Hạng B2
26/5/08
304
101
43
tphcm
Ở vn mình thấy xử lý vết móp thân xe (phần kim loại) đa số là trám, bả mát tit.. Nhìn phát gớm, nên mình nghĩ nếu chỉ móp, không trầy, tróc hết sơn thì không nên làm.

• Like
Reactions: traiphonui007
Hạng C
19/3/15
632
557
93
42
Có khi nào mang xe vô hãng để tuốt lại. sau 3 ngày lấy ra thấy nó tệ hơn không các cụ?
xe em bữa giờ bị chừng 10 vệt cả to lẫn nhỏ. Hôm qua mang lên hãng nói 3 ngày mới xong.
Riêng nắp capo đá văng lõm miếng bằng ngón tay. Hãng nói phải sơn lại toàn bộ capo vì vị trí này nóng nên không làm giống các vị trí khác được. Em khỏi làm chỗ đó luôn. Haizzz.

Hạng C
19/6/07
924
282
63
HCM
Tiếc nuối làm gì cái lớp sơn, em móp 1 cái là em sơn lại luôn.