Tập Lái
7/12/07
15
0
0
RE: Có nên thay bỏ lốp rin của SF không?

Bản bánh xe lớn thì càng ồn thì phải, giống như cái trống vậy, mặt càng to thì tiếng càng lớn. với lại các bác ơi nếu để 2.1kg thì đi xe bị lắc ngang dữ lắm.

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Trích đoạn: veraxxx

Bản bánh xe lớn thì càng ồn thì phải, giống như cái trống vậy, mặt càng to thì tiếng càng lớn. với lại các bác ơi nếu để 2.1kg thì đi xe bị lắc ngang dữ lắm.
Khuyến cáo của nhà sản xuất mà bác: 30PSI ~ 2.1kg. Chả nhẽ nhà sản xuất lại khuyến cáo nhầm, tôi đang đi như vậy đấy!;)

Hạng B2
10/4/07
205
1
0

Em chạy 205/60R16, thay lốp GOODYEAR hết 2,4m/chiếc, tổng thiệt hại 4,8m. 4 chiếc KUMHO mới chạy được 8000km được tính quy đổi thành 500K (mịa, như đồ bỏ đi mặc dù theo lý thuyết của bác là chạy được khoảng 6 vạn km), thiệt hại thực tế là 4,3M.
Em không biết nếu thay Michelin thì thiệt hại thế nào vì lúc đầu cũng định thay Michelin nhưng loại này Mich không có.

Trích đoạn: Kienvang

Trích đoạn: xeloi

Lốp Kumho chạy đường phẳng vẫn ồn bác ạ, theo em thì do thành lốp khá cứng (khi tháo rao để thay lốp Goodyear, ấn vào so sánh em mới biết). Từ ngày em thay lốp Goodyear tiếng ồn giảm khoảng 40% (theo tai trâu của em). Còn lại tiếng ồn khi vào đường sóc thì do nhiều bộ phận khác nữa góp phần như hệ thống treo/giảm sóc, v.v..
Rổ rá GoodYear ntn hả bác, so với giải pháp Michelin thì ntn?

Hạng C
16/3/05
574
1
18

Cơ bản là như thế, nhưng còn tùy thuộc vào chất liệu cao su và dạng hoa lốp nữa chứ.

Trích đoạn: veraxxx

Hạng D
29/11/07
2.902
28
38
58

Ý em cứ hết 1 đời Kumho,sau đó thích gì chơi cái ấy.

Hạng B2
21/9/06
315
0
16

Trích đoạn: xeloi

Em chạy 205/60R16, thay lốp GOODYEAR hết 2,4m/chiếc, tổng thiệt hại 4,8m. 4 chiếc KUMHO mới chạy được 8000km được tính quy đổi thành 500K (mịa, như đồ bỏ đi mặc dù theo lý thuyết của bác là chạy được khoảng 6 vạn km), thiệt hại thực tế là 4,3M.
Em không biết nếu thay Michelin thì thiệt hại thế nào vì lúc đầu cũng định thay Michelin nhưng loại này Mich không có.
Ý bác là 2,4m / 1 đôi chứ hả?

Hạng D
22/1/06
1.035
278
83
hòn ngọc viễn đông

Các bác cho em hỏi:lốp Kumho của SF có cùng kích cỡ với lốp xe Captiva không các bác?.Lốp Kumho của xe Cap em đang đi là 235/60/R17.Vậy nếu SF và Cap cùng cỡ lốp thì em sẽ tìm mua lốp Kumho của các bác hội SF,để dành thay cho Captiva của em.

Hạng B2
22/12/07
145
0
0

Oái giời ơi em mà đi hết đời KUMHO thi phải mất 5 năm mất, trắc lúc đó bán xe roài/

Hạng D
29/11/07
2.902
28
38
58

y bon luôn bác.
Trích đoạn: vumaiquan

Các bác cho em hỏi:lốp Kumho của SF có cùng kích cỡ với lốp xe Captiva không các bác?.Lốp Kumho của xe Cap em đang đi là 235/60/R17.Vậy nếu SF và Cap cùng cỡ lốp thì em sẽ tìm mua lốp Kumho của các bác hội SF,để dành thay cho Captiva của em.

Hạng D
29/11/07
2.902
28
38
58

em có kinh nghiệm như thế này bác ợ:
trong mấy cái rãnh cũa lốp xe nếu quan sát kỹ thì có mấy cái gân nằm vuông góc với rãnh,lốp mới 100% thì chiều sâu từ gân đến mặt ngoài cũa lốp là 7mm,nếu còn 3,5mm có nghĩa là lốp còn 50%,tùy tình tài chính thì mình sẽ quyết định lúc nào nên thay,iem lúc bèo nhất còn 3,5mm là em thay rùi,bác nào lì hơn chút nữa hoặc dự định bán xe thì chạy đến độ sâu cũa mặt gân còn 2mm cũng OK.hè hè.
Trích đoạn: bovo03

Tiện đây cho em hỏi khi nào thì cần thay lốp nhỉ.
Tất nhiên là thay do hao mòn tự nhiên chứ dính đinh hay chém vỉa thì phải thay ngay rồi.

Ở bên nhật thì nó lấy đồng xu có lỗ để cho vào rãnh lốp, nếu thấy lỗ giữa hở ra hết thì phải thay.
Không biết Vn mình thì thế nào?