Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
22/2/11
698
7.526
93
Sài Gòn
ai sợ ôm tiền cứ ôm, ai mua cứ mua... :)
Một số bác nhắc lại bài học cắt lỗ ngày xưa. Đọc lại những topic ấy thấy cũng ghê thật.
Nhưng đọc xong em nhận ra: ngày xưa các bác ào ào cắt lỗ vì lúc ấy lãi suất ngân hàng cao quá, và giá mua căn hộ cũng rất cao (căn hộ cao cấp tầm 40tr/m2, lãi ngân hàng 18-22%). Bây giờ căn hộ 28-32 tr/m2, lãi vay ngân hàng tầm 8-10%. Nên cảnh chen nhau cắt lỗ chắc cũng không đến nỗi như xưa nữa.

• Like
Reactions: seavilla and ani
Hạng B1
3/3/14
64
688
83
Tiền trong ngân hàng co thiếu đâu Bác, vấn đề của NH bây giờ là tìm KH uy tín để cho vay là quá khó. Nên LS từ đây đến hết 2015 vẫn vây thôi. Chả tăng được đâu.

Hạng B2
20/9/14
302
4.956
93
Quận 7
www.thaiduongvision.com
Tiền trong ngân hàng co thiếu đâu Bác, vấn đề của NH bây giờ là tìm KH uy tín để cho vay là quá khó. Nên LS từ đây đến hết 2015 vẫn vây thôi. Chả tăng được đâu.
Tiền ko thiếu tại sao có những thời điểm phải huy động tiền gửi, rồi bác xem sau thời bđs sốt là giá vàng và lãi suât NH tăng, giống chu kỳ 10 năm qua ấy ạ

• Like
Reactions: xbb
Tập Lái
21/6/13
10
0
3
Mấy ngày nay đang cbi vay ngân hàng, 9% 1 năm nè, nó đang thẫm đinh giá tài sản thế chấp.
Cố định 9% 1 năm, ko trả trước 2 năm (Trả trước bị phạt), biên độ cộng bao nhiêu vậy bác @Himlam ?
Anz chào em 8,4 % - cho 2 năm, còn sau đó ntn thì em chưa hỏi?

Hạng B1
3/3/14
64
688
83
Tiền ko thiếu tại sao có những thời điểm phải huy động tiền gửi, rồi bác xem sau thời bđs sốt là giá vàng và lãi suât NH tăng, giống chu kỳ 10 năm qua ấy ạ
Nói sao cho Bác hiểu về chuyên huy động Tiền, NH huy động là bắt buộc dù tiền có dư thừa. Vì nhiều lí do nó phải làm vậy. Bác cứ thấy thằng nào huy dong LS thấp là nó đang thừa tiền. ACB lúc trước thừa tiền nên mới làm liều và dính vụ Huyền Như đó Bác.

Tập Lái
18/6/14
0
0
0
31
sao em thấy căn hộ ở quận 3, 5, 10, phú nhuận phân khúc dưới 3 tỷ éo có cái nào xây thêm vậy nhỉ? Trong khi căn hộ phân khúc này ở các quận trên là dễ tiêu thụ nhất
Căn hộ Tân Phước đó bạn. Giá từ 1,6 tỷ-3,5 tỷ. Góc 4 mặt tiền luôn

Status
Không mở trả lời sau này.